มีปัญหานิดหน่อยเกี่ยวกับ Civic Coupe รถผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pedmaster, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    เคยเป็นมั่งไหมครับ แบบว่า 2 จิต 2 ใจ ว่าจะขายรถคันนี้ดีหรือเก็บไว้แต่งดี
    อยากขายเพราะว่า
    1.ขนของ ได้ไม่มาก
    2.นั่งหลายคนไม่ได้
    3.เมียไม่ชอบ
    4.รถ จะ 10 ปี แล้ว
    5.ซ่อมเยอะมากเลยช่วงนี้

ไม่อยากขายเพราะว่า
    1.รัก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    2.หล่อ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    3.ทำใจไม่ได้
    4.ราคา ก็ไม่ตกเลยไม่อยากขาย
    5.ยังไม่ได้ทำไรเต็มที่กับ คันนี้เลย
    6.ใช้งานคุ้มมาก ปี ละ 20000 โล เหอะๆ
    7.ประสบการ์ณทั้งดีไม่ดีกับมันเยอะ

ขายแล้วจะไปซื้ออะไรละ
    1.FD
    2.Jazz
    3.Mazda 2
    4.Lancer EX
    ดูไว้หลายคันเลย แต่ตัดใจขายไม่ลง

ช่วยหน่อยครับ ผมจะทำงัยดี

2. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เก็บไว้ ต่อไงคับ อิอิ

3. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ผมว่าถ้าผ่านข้อที่อยากจะขายข้อ 3 ได้ คงจะอยู่กับเราอีกนานแสนนาน ผมเอง ก็กลัวจะผ่านข้อนี้ไม่ได้เหมือนกัน ทุกวันนี้ รักแบบแอบๆ กลัวอกหัก :D

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    วางเครื่องเลยครับ แล้วจะตัดสินใจง่ายว่าเก็บไว้ดีกว่า

5. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ทำให้เต็มๆๆไปเลยครับ อย่าขายเลยคับ เสียดายยย....

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รถสวยๆ อะไหล่หาง่าย แต่งสวยได้ แต่งแรงได้ และที่สำคัญเหลือน้อยลงทุกที
    สำหรับผม ผมว่ามันเป็นรถที่ดีคันนึงเลยครับ เป็นผมก็คงเก็บไว้ แล้วซื้อคันใหม่อีกคัน

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่ยากเลยนี่ เหตุผลที่อยากขายมี 5 ข้อ เหตุผลที่ไม่อยากขายมี 7 ข้อ

ในเมื่อเหตุผลไม่อยากขายมีมากกว่า แล้วยังจะคิดอะไรอีกละจ้ะ:D

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผม เมีย ชอบ บอกห้ามขาย
    เสียดาย ทำมาเยอะแล้ว

9. ถ้ายังมีคำถาม คำตอบในหัวขนาดนี้ แปลว่ายังไม่ได้เดือดร้อน และ
    จำเป็นอะไรที่จะต้องขาย ก็ไม่ต้องไปคิดจะขายตอนนี้ครับ

ถ้าจะขาย มันจะไม่มีคำถามแบบนี้ในหัว มันจะมีแต่คำว่า "ต้องขาย"

10. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เก็บไว้ดีกว่าคับ ผมว่ามันมีเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือนใครนะ รถเดิมยังสวยอะ

11. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    สวยอย่างนี้เก็บไว้ดีกว่า แต่ให้แต็มไปเลย
    เอาไว้ยามที่เราอยากหล่อสุดๆครับ

12. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    เคยเป้นมา รอบนึงแล้วคับ.
    แล้วก้อขาย เพราะสาเหตุ นั่งลำบาก
    แต่ตอนนี้ ก้อ ซื้อมาขับใหม่
    เก้บๆไว้เถอะ คับ ถ้าไม่เดือนร้อนจิงๆ

13. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้มาก ๆ ครับ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เกบไว้งับๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้