สเปเซอร์รองล้อ ใส่แล้ว มันจะสั่นป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pOr [Si], 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    คือตอนนี้ล้อที่ใส่อยู่มันหุบเช้าไปในซุ้ม เวลาหักล้อมากมันจะติดข้างในอะครับ

เลยอยากรองให้ให้ยื่นออกมาสัก 1-1.5 นิ้ว จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ใส่อยู่คับ แต่หนาไม่ถึงนิ้ว ไม่มีอาการสั่นคับ ใช้ได้ปกติ

แต่ถ้าใส่หนามากๆๆ ลองดูของที่มีคุณภาพหน่อย จะมียี่ห้อก็ได้ หรือร้านที่มีเครดิต มีผลงานมากๆๆ

ก็ไม่น่ามีปันหาคับ เพราะเดี๋ยวนี้ใช้วัสดุกันดี คุณภาพสูงดี แก้ปันหาการสั่นไปได้เยอะมากคับ

3. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    ถ้าเอาหนาประมาณนั้น ลองดูเป็น adaptor เลยก็ได้คับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่สั่นครับ

เลือกร้านดีๆ คุณภาพดีๆ ไม่มีสั่น

5. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ผมใส่ยื่นออกมา 2 นิ้ว ไม่สั่นครับ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เคยใส่นิ่วนึงข้างหลัง ไม่สั่นนะ ขับเร็วก็ยังไม่สั่น

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่สั่นคับ ของผมน่าจะประมาณ 1 นิ้ว

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับร้านที่ทำคับ

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อยู่ที่คุณภาพ

ความหนา ก็มีส่วน ยิ่งหนามาก ผมว่ายิ่งสั่น นะ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

10. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใช้เป็นอแดปเตอร์นะ หนาเท่าไหร่ก็ได้ แต่มากเกินก็ไม่ดี ประมาณอย่าเกิน1.5" ทำดุมกลางให้ฟิต มีบ่ารับแม็กซ์ ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมว่าขึ้นอยู่กับร้านนะครับ ผมได้รถมาทีแรกสั่นมาก
    เอาไปทำใหม่ที่ร้านหายเลย

12. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    รองสเปเซอร์กี่นิ้ว ถึงต้องเปลี่ยนน๊อตของดุมล้อครับ

13. ถ้าต้องการรองเยอะๆขนาดนั้น
    ผมว่าใส่อเดปเตอดกว่าครับถ้าใส่อเดปเตอไม่ต้องเปลี่ยนน๊อตดุมด้วยครับ

14. ถ้าต้องการรองเยอะๆขนาดนั้น
    ผมว่าใส่อเดปเตอดกว่าครับถ้าใส่อเดปเตอไม่ต้องเปลี่ยนน๊อตดุมด้วยครับ

15. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    แล้วถ้าใส่ล้อหลังประมาน4มิล เอาแหวนกันสั่นออก จะมีปัญหาอาไรไหมคับ..
    จะใส่อยู่พอดี รบกวนหน่อยคับ..

16. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไร

17. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เคยใส่สูงสุด 2" ใช้งานหนัก + วิ่งเร็วๆ ไม่สั่น อ่าคับ .... แต่มี Center นะ

18. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ระยะไม่มาก ไม่กี่มิล ก็แค่สเปเซอร์ (บางรุ่นไม่มี Hub อาจจะต้องเสริม Hub Ring)
    ระยะมากขึ้น เกือบนิ้ว หรือ เกินนิ้ว ก็ใช้อแดปเตอร์ (จะมีบ่ารองดุมล้อแม็ค หรือ Hub Ringในตัว)

ปล.มี Hub Ring รองบ่าดุมล้อแม๊คไว้ดีกว่า ช่วยไม่ให้ล้อสั่น หรือ แกว่งได้

19. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ถ้าสเปเซอร์ ความหนาที่ทำเรี่มต้นที่......4 มม. ถึง 15 ม.ม .......เกินกว่านี้ น้อตยาว ที่เปลี่ยน จะไม่พอ .
    ถ้าความหนาที่ต้องการตือ 1 นี้ว ขี้นไปต้อง เป็นอแดปเตอร์นะครับ.......
    งานของผม จะมีบ่าในรับดุม และบ่าบนรับล้อแม็ก.........ทำตามเสปรคต่อรุ่น นะครับ ........สว่นจะเอาหนาบาง สั่งได้หมด รวมถึง วัดระยะความหนา วัดcenter ballล้อ รวมถึงบริการติดตั้ง ไห้ .............ถ้าสนจัยก้โทรคุยปรึกษาได้ครับ..............

20. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ผมเคยใส่ของเจ้าด้านบนเนี่ยครับ

ไม่สั่นนะ

21. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ใส่หนามากๆระวังลูกปืนล้อพังเร็ว

22. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ตามข้างบน แต่ยังไงจะใช้สเปเซอร์หรืออแดปเตอร์แนะนำทำเฉพาะคัน เอาให้ฟิตดุม มีบ่ารับแม็กซ์ จะดีที่สุด พวกสำเร็จรูป%สั่นมีเยอะ
    ส่วนสเปเซอณ์ กี่มิลต้องเปลี่ยนน๊อต ต้องลองดูว่าน๊อตกินกี่เกลียว อย่าให้ต่ำกว่า4เกลียว เท่าที่เจอเกิน6mm. ก็ต้องระวังแล้ว

23. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    สเปเซอร์หนาเดิน 6 ม.ม ต้อง เปลี่ยนน้อตดว้ยครับ .......แต่ ถ้า แม้ก บางรุ่น บ่าล้อจะสูงเช่นrpo2.......ต้อง ดูอีกที

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  25. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    ร้านที่รับทำ สำคัญสุด หนาบางไม่มีผลหากได้เซ็นเตอร์ แต่อีกอย่างที่มักมองข้ามคือ Nut ล้อ เพราะบางร้านใช้ของกระจอก มันเลยขาดก่อนวัยอันสมควร และการใช้อแดปเตอร์นั้น ไม่ควรที่จะใช้ปืนลมยิง เพราะมันจะทำให้เนื้อของอแปเตอร์และ Nut ขาดได้ อันตรายจะมาเยือนก่อนเวลาอันสมควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้