Mag ควรซ่อม หรือไม่ควรซ่อมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    คือรถผมวิ่งสั่น เอาไปถ่วงล้อ 2 รอบดีขึ้นหน่อย ช่างบอกว่าล้อดุ้ง
    ผมไม่อยากซ่อมเพราะเคยเห็นร้านซ่อมเขาขูดเนื้อแม็ค ทำให้ล้อบางไม่แข็งแรง
    เพื่อน ๆ มีร้านซ่อมดี ๆ แนะนำใหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
    หรือไม่ควรซ่อม เปลี่ยนใหม่คุ้มกว่าครับ
    เป็น Tarmac 17" ครับ

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ENKEI TARMAC WRC เป็นล้อที่ผลิตเพื่อใช้แข่งแรลลี่โลก น่าจะเป็นล้อที่แข็งแรงสุดๆแล้ว ครับ ถ้าดุ้งจริงอย่างที่ช่างว่า เป็นผมจะลองถ่วงจี้ดูก่อน ถ้าหายก็จบ ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยน ครับ แต่หายากเหลือเกิน โดยเฉพาะ 4H114.3

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  3. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    เห็นรูปรถคันนี้แล้วเจ็บที่ใจ ไม่ได้วิ่งสักทีนานเหลือเกิน

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ถ้าถ่วงจี้ได้น่าจะหายครับ
    แต่ไม่กล้าถ่วงจี้เพราะเกียร์มีเต็ด หรือทำได้ครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สั่นล้อหน้าหรือประทีป
    ใช่วิธีผมครับ เมื่อก่อนปีนแบงค์ในพีระบ่อยๆ พอล้อหน้ามันดุ้งและสั่น ถ้าไม่มาก แต่ถ่วงแล้วไม่หาย
    ผมก็ย้ายมันไปไว้ล้อหลังแทน ก็ไม่สั่นแล้วครับ
    รอไว้มันดุ้งพร้อมกัน ครบ 4 ล้อ ค่อยเปลี่ยนยกชุด

---------- Post added at 09:38:00 ---------- Previous post was at 09:37:45 ----------

สั่นล้อหน้าหรือประทีป
    ใช่วิธีผมครับ เมื่อก่อนปีนแบงค์ในพีระบ่อยๆ พอล้อหน้ามันดุ้งและสั่น ถ้าไม่มาก แต่ถ่วงแล้วไม่หาย
    ผมก็ย้ายมันไปไว้ล้อหลังแทน ก็ไม่สั่นแล้วครับ
    รอไว้มันดุ้งพร้อมกัน ครบ 4 ล้อ ค่อยเปลี่ยนยกชุด

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มีเต็ด ถ่วงจี้ไม่ได้ครับ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ
    สรุป ไม่จี้ ไม่ซ่อม เดี๋ยวหาโช๊คดี ๆ ซักชุดแล้วลองสลับไปหลังดู
    ดวงมันจะเสียเงินมันก็ต้องเสียล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้