รถดับแล้วสตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ......อยากสอบถามสาเหตุครับ คือรถผมเกียร์ธรรมดาครับ แล้วมีอยู่ว่าวันนี้ขับรถมาระยะทาง 80 กิโลเมตร แล้วรถติดเนื่องจากการจราจรติดขัด ผมปล่อยคลัทช์ไม่ดีรถเลยดับ พอผมจะสตาร์ทรถไม่ติดเลยครับ ลองอยู่หลายที ชาวบ้านคงด่าผมไปหลายคันเลย ผมเลยต้องเข็นรถเข้าข้างทาง นั่งมึนอยู่สัก ห้านาที มาลองสตาร์ท มันก็ติดครับ เป็นอย่างนี้หลายครั้งแล้ว
    ....................ไม่ทราบว่าใครเคยมีอาการแบบี้บ้างครับ ช่วยแนะนำที เพื่อที่ว่าจะได้ซ่อมถูกจุด
    ..................ป.ล. ผมเติมน้ำกลั่นแบตเตอรี่จนล้นแล้วปิดฝา มันมีผลอารายป่าวครับ ถ้าไม่ดีผมควรทำอย่างไรถ้าเติมเต็มไปแล้ว

2. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    แบตนานหรือยังครับ ถ้านานแล้วก็ลองดูว่าเสื่อมมั๊ย หรือลองดูหัวเทียนด้วยก็ดีครับ เติมน้ำกลั่นเติมจนล้นไม่น่าจะดีอ่ะครับเอาแค่พอดีๆพอแย้ว รอผู้รู้มาช่วยอีกทีครับ

3. drump

60
    0
    0
    """ว่าแต่ดูยังงัครับว่าแบตเสื่อม ไม่เสื่อมครับ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตอนที่สตาร์ทไม่ติดมันมีเสียงไรรึป่าว

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของผมก้อเจอมาครั่งหนึ่งแล้วเข็นเข้างทางเหมื่อนกันเลยอาการก้อเหมื่อนกันคับ แต่พอให้ช่างดูเข่าบอกว่าแบตเสือมผมก้อเลยจัดแบตไหม่ไป1ลูก ผลที่ออกมารถดีเหมื่อนเดิมเลยคับ อันนี้เป็นกรณีที่ผมเจอเองแล้วแก้ไขหายคับ ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยคับ

6. แบตผมก็เสื่อมครับ แต่ขับแล้วไม่เคยดับนะ สองสามวันก็ติด แต่ถ้าสตารท์แล้วไม่มีเสียงไรเลยแสดงว่าแบตเสื่อมครับ

7. drump

60
    0
    0
    """""""""""""ขอบคุณครับ ได้ทราบถึงหลายๆกรณี จาได้แก้ถูกทางครับ:D

"""""""""""ตอนสตาร์ท ไม่มีเสียงอารายน่ะครับ ก็ เหมือนสตาร์ทธรรมดา แต่มันมะติด รอสัก ห้านาทีถึงติด

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    นั้นแหละคับเสื่อมแน่นนอน เปลี่ยนเลยคับ ราคราแล้วแต่ยี่ห้อ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    แบต เสื่อม เอาไป ปลุกเสก ที่ อา จารย์ หนู ครับ เอ้ย

น่าจะเป็นที่แบต ครับ

10. drump

60
    0
    0
    ......จัดไปค้าบ เดวกลับไปหาอ่านกระทู้ แบตแห้ง กะ แบต เปียกก่อน หุหุ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้