คอมแอร์B14เสียงดังทุกคันรึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    คอมแอร์รถผม เวลาเดินเบาเสียงดังแกรกกกกกกกกกกกกก ยิ่งวันไหนร้อนๆ ยิ่งดัง เวลากลางคืนดังมั่งไม่ดังมั่งอยู่ที่มันตัดบ่อยแค่ไหนเพราะกลางวันร้อนๆ มันไม่ตัดเลย
    คอมเคยพังไปครั้งนึง เปลี่ยนมือ2เชียงกง ก็ยังดัง
    เคยเห็นคันอื่น เค้าก็ดังกัน
    ทำไมมันดังจัง รำคาญมากๆ เรื่องความเย็นก็เข้าใจ ว่าฟิล์มมันถูก กลางวันถ้าไม่วิ่งทางไกล ก็ร้อนบ้าง กลางคืนหนาวๆ
    เห็นช่างบอก รุ่นนี้มันก็ดังอย่างนี้แหละ อัดน้ำมันคอมไปก็เงียบลงมาบ้าง แต่ก็ยังดังโดยเฉพาะวันที่แดดร้อนๆ
    มีวิธีแก้ไหมครับ ผมรำคาญมาก ไปบ้านใคร มันรู้หมดเลย เสียงคอมแอร์ดังตั้งกะปากทาง ไม่ต้องกดออดหน้าบ้านเลย
    ขอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ปกติครับ ถ้า คอมแอร์ใช้มานานๆ ก้อจะมีเสียง

อันเป็นเอกลักษณ์ของ นิสสัน เค้าครับ :D:D:D:D

แก้ไขล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2009
  3. blueday

560
    12
    0
    มีวิธีแก้รึเปล่าครับ

เอาให้เงียบกว่านี้ก็ยังดี ตอนนี้ ดัง จนกลัวพัง

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    Cef ยังดังเหมือนเราเลยครับอย่าไปคิดมาก อิอิ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดังด้วยคน

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เปลี่ยนลูกปืน หัวคอม กะลูกรอก หลังหน้าฝน พอช่วยได้ครับ

ผมเคยเปลี่ยนมา หาย

แต่พอลุยฝนมา ฤดูเดียว เริ่มออกอาการอีกละ

7. blueday

560
    12
    0
    สงสัย ต้องทำใจ ...อ่ะนะ ยังไงก็มีเพื่อน อิอิ

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ด้วยคนครับยิ่งโดนนํ้าฝนละก็ ดังกว่าท่ออีก

9. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลองไปแว็กน้ำมันคอมแอร์ ดูครับ ผมลองไปทำมามีเสียงแค่ตอนเปิดใหม่ๆ แปปเดียวเท่านั้นครับ

10. blueday

560
    12
    0
    ดังกันทุกคน
    ใครอยากดัง ขับ B14 อิอิ

11. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไปทำท่อครับ ใส่พักกลางใส้ตรง ปลายใส้ย้อน ทรงไฮเปอร์ เดินท่อเป็น 2 นิ้ว ใส่เฮดเดอร์ พร้อมทำกรองเปลือย รับรองคอมแอร์ไม่ดังแน่นอน ฟันธง!!!

12. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ท่อดังกลบหมดดิ แหม น้าตูนร้อยท่อมาเอง

13. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แหม SR Det ด้วยเลยมั้ยล่ะ จะได้มีเสียงวีดๆๆ ฟิ้วๆๆ ด้วย :D:D:D

14. auto_iit5

auto_iit5 New Member Member

6
    0
    0
    วิ่งเงียบเย็นฉ่ำ

http://nvair.igetweb.com/index.php?mo=5&qid=382715

นี่เลยครับ ลองแล้ว ok เลย วิ่งเงียบเย็นฉ่ำ แต่ต้องยอมเสียตังนะครับ :cool:

15. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ถ้าวาล์วตันต้องรีบเปลี่ยนวาล์วนะครับ ไม่งั้นจะตีกลับเข้าคอมแอร์ ด้วยความที่ผมยังไม่อยากเปลี่ยนวาล์วคิดว่าไม่เป็นอะไรพอรถวิ่งทางไกลก้อเย็นกะจะใช้ไปก่อนเลยทำให้คอมแอร์ที่พึ่งเปลี่ยนมาใหม่ๆพัง เลยต้องเข้าstepเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย โดนคอมแอร์ไป2ลูกในระยะเวลา3เดือน เซ็งเป็ดเลยอยากร้องไห้:cry:

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมก็ดังตอนสตาร์แรก ๆ :D

17. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    เสียงดังที่ได้ยิน มันมาจากตัวใบโรตารี่เสียดสีกับเสื้อข้างใน
    จากเคยปรึกษาช่างเขาบอกว่ามันอยู่ที่น้ำมันคอมต้องใช้อย่าง
    ดีที่เป็นน้ำมันซินเทติกสำหรับคอมโรตารี่และอาการที่มีการ
    ดังนี้จะเป็นมากขึ้นเรื่อยๆให้ลองสังเกตว่าคอมอาจจะเริ่มรั่ว
    มีน้ำมันคอมซึมออกมาทำให้ระบบหล่อรื่นเสื่อมลงทำให้มีเสียงดัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้