ขอปรึกษา เรื่องกล่อง F-con กับ Power Fc ใส่evo3

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย sarawutone, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    พอดี ตอนนี้มีกล่องอยู่ในมือ เป็น F-con v pro2.1 มี harness ครบ

แล้วก้พอดีไปได้กล่อง Power Fc mapsensor + airtemp + harness ครบ ติดเครื่องevo3 น่าจะเป็นgroup n มาอะครับ ถอดมาจากหัวเลยครับ แต่ power Fc เป็นของEvo5 ส่วนharness ญี่ปุ่นทำมาแล้วครับ ใส่ได้เลย

ปัญหาจึงเกิดขึ้นครับ ไม่รู้จะใช้กล่องอันไหนดี ครับ ขอรบกวนปรึกษาข้อดี ข้อด้อยด้วยครับ เผื่อจะได้วิ่งในพีระปีหน้า จะตามกลุ่มพี่ๆ ที่อยู่หน้าๆได้ทัน55555555 ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2009
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ฟังก์ชั่น โปรแกรม และลูกเล่นในการจูน F-CON V-Pro เหนือกว่าทั้งหมดครับ
    ข้อเสียคือ โปรแกรมจูนต้องซื้อ และเป็นภาษาญี่ปุ่น แต่บ้านเราหาจูนเนอร์ได้ง่าย

ส่วน P.FC ฟังกค์ชั่นด้อยกว่า แต่สามารถจูนเองได้ ถ้าจูนเนียนก็ออกมาใกล้เคียงกัน แต่ลูกเล่นในโปรแกรมจะน้อยกว่าครับ

เป็นผม ถ้าหาจูนเนอร์คู่ใจดีๆได้ เลือกใช้ F-CON ครับ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    คุณหนึ่ง คับ ถ้ายังไง ตกลงได้ใบไหน เลือกใช้แล้ว จะ บายใบไหน ช่วย พีเอมบอกทีได้ไหมคับ

สนใจๆ

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ความฝัน 11 sec. ใกล้เป็นจริงแล้ว 55

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ซี้กับคนจูน คนไหน เค้าจูนกล่องอะไร ใส่อันนั้นครับ

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    ไม่มีใคร ซี้ เลยครับ เพราะยังไม่เคยจูนกล่อง ที่ไหนเลย

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อย่างนั้น
    เล่น F-CON ดีกว่า อนาคตดีกว่า POWER FC ซึ่งคนจูนน้อยลงทุกที

9. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อย่างนั้น
    เล่น F-CON ดีกว่า อนาคตดีกว่า POWER FC ซึ่งคนจูนน้อยลงทุกที

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    f-con จากที่ เคยดูมา speed D จูน กล่อง งานละเอียด กว่าหลายๆคนเลยคับ

แต่ ราคาจะแรง กว่าคนอื่นนิดหน่อยนะคับ

แต่ power fc มี map มาด้วยก็น่าสนนะคับ อิอิ อยากได้มั่งจัง

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    งั้นปล่อย PFC ละกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้