โดนซะแล้ว(กลับมาแล้วววววววววววววว)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เหตุเกิดเมื่อ19/11/09 16.00 ที่กลางสี่แยกเป็นซอยแถวบ้านผมเองครับ
    ผมมาจากทางซ้ายของเค้า โผล่หัวออกไปนิดหน่อยเห็นทุกช็อดครับ พี่แก่ไม่รู้ดูอารายอยู่ มาไม่แรงแต่ไม่เบรคเลยอะครับ
    ถูไปทั้งกันชนหน้า ฝากระโปรง ลิ้นหน้า กระจังหน้า สปอร์ตไลท์ เรียบร้อยครับ
    หลังจากที่ไม่เคยมีประวัติมายาวนานนนนนนนนนน(ไม่เคยโดยฝีมือตัวเองเลย)
    ก็โดนเข้าแล้วดีแต่ไม่มีใครเสียชีวิตคราบบบบบบบบบบบ
    คู่กรณีเจ็บนิดหน่อย รถมอไซค์เค้าก็เสียหายนิดหน่อย(นิดหน่อยจิงๆนะครับ)
    ทำไมรถผมถึงเจ็บเยอะจังอะ:cry:
    ก็ไม่มีไรครับ อยากระบายสงสารรถ(สงสารตัวเองมากกว่า)หมดอีกเยอะอะครับ
    ผมจะซ่อมและเปลี่ยน ก็เลยมีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆครับ
    1 เรื่องฝากระโปรง จะใส่ฝาเคฟล่า ใส่ของไรดีครับ แบบมีรูราคาประมาณเท่าไหร่สั่งที่ไหน หรือใครมีมือสองต้องการขายโทรมาได้เลยนะครับหรือโพสไว้ก็ได้เดี๋ยวโทรกับ ขอบคุณครับ
    2 ฝาสปอร์ตไลท์ข้างซ้ายอะครับ ซื้อที่ไหน เอาแต่ฝาอะครับ หรือพี่ๆคนไหนมีที่ไม่ได้ใช้ ยังไงก็ขอความกรุณาขายให้น้องเถอะ ขอบคุณครับ
    ส่วนอย่างอื่นก็คงต้องทำสีไปตามระเบียบครับ

ปล.ขับรถระวังกันขึ้นอีกนิดนะครับ เป็นห่วงพี่น้องครับ ขอบคุณครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2009
  2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ซ่อม ทำสี 3 วันเสร็จแล้ว

อย่าคิดมากครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ฝาครอบ สปอร์ตไลท์ หายากกว่า ดวงไฟ ซะอีกครับ
    ดูจากสภาพ เชื่อมพลาสติก แล้วทำสีเทา ครับ
    เสียใจด้วยครับ

---------- Post added at 16:15:18 ---------- Previous post was at 16:15:07 ----------

ฝาครอบ สปอร์ตไลท์ หายากกว่า ดวงไฟ ซะอีกครับ
    ดูจากสภาพ เชื่อมพลาสติก แล้วทำสีเทา ครับ
    เสียใจด้วยครับ

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ฝาโปรง akana ครับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    โอ้โดนซะแล้วพี่แจ็ค เสียใจด้วยคับ วันนั้นผมไปขอนแก่นเหมือนเจอรถพี่แถว ประตูน้ำเลยอะ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เสียใจด้วยพี่ แจ๊คๆๆๆ อิอิ รีบกลับมาหล่อนิๆ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอให้ซ่อมกลับมาหล่อไวๆนะคับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะ ผมก็เพิ่งสอยมอไซด์มาเหมือนกัน ได้ฤกษ์ ทำสีใหม่เลย :D:D

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เสียใจด้วยคะ เมื่อปีที่แล้วก็โดนแนวนี้ แต่เป็นกระบะ T_T

อาการหนักกว่านี้หน่อย กันชนหน้าแตกเลย

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หายไวๆ นะครับ ขอให้สวยเหมือนเดิม

11. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    กลับมาไวๆ ให้หล่อไฉไลกว่าเดิมนะคับ

12. Si_Na

Si_Na New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจด้วยคับ

ตัวไม่เป็นไรก็ดีแล้วคับ ทำใหม่เอาให้หล่อคับ

13. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้กลับมาสวยไวๆครับ

14. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ
    สู้ๆครับพี่

15. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ผาครอบสปอร์ตไลท์เบิกศูนย์ได้นะ เพิ่งโดนมาเหมือนกัน ราคาจำไม่ได้แระเพราะประกันหามาให้อ่ะ

16. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ วันจันทร์ก็จะเริ่มปฏิบัติการสั่งของ ทำสี คาดว่าน่าจะไม่เกินอาทิตย์คงเรียบร้อยครับ ห่วงแต่ฝากระโปรงเคฟล่านี่แหละกลัวจะนาน ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าเป็น yatt หรือ trc ราคาต่างกันนิดหน่อยอะครับ พี่ๆว่าอันไหนดีครับ แล้วสองยี่ห้อนี้มันต่างกันยังไงครับ(แบบมีรูครับ)

17. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    อ้าว! เหนแต่ตูดสวยๆจอดอยู่หลังโต้รุ่ง หน้าโดนสอยซะแล้วเหรอคุณแจ๊ก หายเร็วๆนะคับ
    เรื่องฝาโปรงผมว่างาน yattถึงจะใช้ไปนานๆแล้วแลคเกอร์ก็ยังใสปิ๊งอยู่เลยนะคับ แต่trcนี่ไม่แน่ใจ สู้ๆคับ^^

18. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ถือซ่ะว่าฟาดเคราะห์เล็กหยุดยั้งเคราะห์ใหญ่ๆไปครับ

ฝากระโปรงแคฟล่ามีรูคงต้องงานไทยหรือญี่ป่นอ่ะครับ งานtrcมีแต่แบบเรียบ มีรูเค้าไม่นำเข้ามาแล้วครับ(งานเค้าเนียนมากมาย)ราคาก้ออยู่ราวๆ12500-13000ครับ ถ้าเทียบงานไทยYattกับtrcนำเข้ามา ผมชอบงานtrcตรงกระดูกงูกับที่ล๊อคฝากระโปรงเพราะงานเค้าทำมาเนียน+ดูแข็งแรงมากครับ

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    นิดหน่อยเองครับ ซ่อมเอาก็ได้หนะครับ แต่ถ้าใจอยากเปลี่ยน ก็เปลี่ยนเลยครับ

20. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    นิดหน่อยยยหน้าระดับเสี่ย ซ่ะอย่าง จิ๊บๆๆๆ
    ............................(ไห้พวงมาลัยนักร้อง ยังมากกว่าค่าซ่อมรถอีกระมั่ง):D:D:p

21. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    กลับมาสวยไวไวนะครับ

22. TRAEH

TRAEH New Member Member

52
    0
    0
    เจ็บนิดเดียว สู้ๆคับ พี่น้อง

23. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะครับ
    อีกอย่างเรื่องกันชนกับตัดหมอกอ่ะครับ อยากที่พี่เบสบอก กรอบอ่ะหายากกว่าโคม ถ้าอยากได้กรอบเร็วๆก็เบิก TRC ครบเซ็ทมาเลย แล้วแยกขายโคมเอา

อีกตัวเลือกนึงที่ผมแนะนำก็คือเบิกกันชนใหม่แล้วไม่ต้องใส่ตัดหมอกเลยครับ ผมว่าไม่ใส่ สวยกว่า โหดกว่านะ ไม่ต้องเสียเวลาหาของด้วย :) :)

24. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ขอบคุณทุกความห่วงใย อีกครั้งครับ วันนี้ก็ปฏิบัติการตามขั้นตอนที่ได้กล่าวไว้เริ่มจากไปสั่งของ
    1ฝาครอบไฟสปอร์ตไลท์ที่ศูนย์ขอนแก่นไม่แยกขาย ร้านทั่วไปขายทั้งชุดไม่แยก(ก็คงต้องซ้อมเอาครับ) เซ็งอะ
    2กันชน กระจัง ลิ้น ทำสี ประมาน2-3วันเสร็จครับ
    3ฝาโปรง จากที่ไปดูงานของ trc กะ yatt (ของเพื่อนๆ)ก็มีข้อแตกต่างกันนะครับ รวมหลายๆเหตุผลก็จบที่trc(มีช่อง)ครับ2-3วันได้ครับ
    ได้ของยังไงจะเอารูปมาฝากนะครับ สู้ๆครับพี่น้อง ขอบคุณอีกครั้งครับ

25. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ขอให้รถ กลับมา สวย ไวไว นะครับผม

ร้าน TRC อยู่ แถวไหนหรอครับผม

แบบว่าอยากไปดูงาน ฝาแบบ ไม่มีรู เป็น เคฟล่า อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

26. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เสียใจด้วยคับขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆครับ

27. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เป็นไงพี่แจ็ค รถเสร็จยัง

28. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    .......

ยังคงต้องรอต่อไปอะครับ ฝาโปรงก็ยังไม่มา(น่าจะวันนี้เค้าว่าจะโทรบอก)
    สีก็ยังไม่เสร็จ(ช่างกลับบ้านไปเกี่ยวข้าว) ก็ตามรูปที่เห็นอะครับ แงแง:cry:

29. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    สภาพนี้ก็โหดเกิน อิอิ

ใจเย็นคับเด๋วหล่อละ

30. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ^
    ^
    โหดเกิ๊น จิงๆนะแจ๊ค:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้