GA16 ดูมาร์คตรงใหนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 19 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    คือริ้อเครื่องเปลี่ยนโซ่ราวลิ้นครับ แต่ตอนใส่หามาร์คไม่เจอ
    ที่สเตอร์ราวลิ้นจะมีมาร์คอยู่ ไม่รู้ว่าต้องให้ตรงกับจุดใหน
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ :cry: :cry: :cry:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใครมีมาช่วยเพื่อน หน่อย เร๊ววววว
    :)

แบ่งปันๆ

3. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ทำเองเลยเหรอครับ ขนาดผมลองถอดแค่แคมชาร์ฟใส่กลับไปใหม่ยังเกือบแย่

ปกติในคู่มือบอกว่าจะมีสีเหลืองแต้มอยู่ที่โซ่ ก็ให้แต้มสีเหลืองตรงกับจุดที่มาร์คบนเฟือง แต่ถ้าหาไม่เจอก็น่าจะต้องมีช่างมาช่วยหรือดูจากคู่มือ เพราะตำแหน่งพูลเลย์หน้าเครื่อง ตำแหน่งแคมชาร์ฟต้องตั้งให้ถูก เพราะพวกนี้มันสัมพันธ์กันหมด

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    จัดให้แล้วครับ
    ตามที่ขอมา
    ลองดูตามนี้นะครับ
    ส่วน File ผมไม่แน่ใจ ว่า Load มาจากไหน
    ถ้าจะเอาไว้ผม Copy ให้ วัน meeting นะครับ
    File มัน ค่อนข้างใหญ่
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2009
  5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆไล่ศึกษาดูนะครับ เดี๋ยวก็ได้เองแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้