เครื่องกระตุกเวลาใช้น้ำมัน ขอคำแนะนำหน่อยครับ ++

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย KITTICHAI_SMILE_BOY, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KITTICHAI_SMILE_BOY

KITTICHAI_SMILE_BOY New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้ Nv กระบะติด แครี่บอยครับ ติดแก๊ซแล้วคับ

ปัญหาที่เป็นอยู่คือว่า ขณะที่ผมใช้แก๊ซ เครื่องก็เหมือนจะไม่มีปัญหาอะไรครับ วิงได้ประมาณ 100-120 เต็มที่คับ แต่พอมาใช้น้ำมันก็ วิงเร็วกว่าเดิมนิดหน่อยครับ แต่ปัญหามีอยู่ว่าเวลาผมเปลี่ยนมาใช้น้ำมัน เวลาออกตัว จะกระตุก เหมือนกับเครื่องดับไป รถจะหยุดชะงัก ก่อนออกตัว เป็นเพราะอะไรครับ เป็นทุกครั้งที่เปลี่ยนเป็นน้ำมันครับ

ผู้รู้ช่วยให้คำปรึกษาทีนะครับ

ขอบคุณคร๊าฟฟ

2. KITTICHAI_SMILE_BOY

KITTICHAI_SMILE_BOY New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าผู้รู้ ต้องการทราบข้อมูลอะไรที่เป็นตัวประเมินอาการรถบอกผมได้นะครับ ผมจะไปดูมาให้คร๊าฟฟ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เครื่อง อะไร ครับ
    คาร์บู หรือ หัวฉีด
    แล้วแก๊ส ที่ติดระบบไหนครับ
    Fix mix หรือ หัวฉีด
    :)

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เครื่องอะไรครับถ้าเป็นระบบคาร์บูจะเกิดอาการเช่นนี้แหละครับ เพราะมีน้ำมันหรือแก๊สค้างในระบบ ต้องใช้ให้หมดในสายก่อนนะครับ

เดี๋ยวรอท่านผู้รู้อีกที แต่ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดก้อเข้าเช็คเลยครับ ร้านที่ท่านติดแก๊สนั้นนะครับ...อิอิ...

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    บอกให้ละเอียดกว่านี้หน่อยครับ

6. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ของผมก็เป็นนะครับเวลาใช้แก๊สนานๆแล้วมาปรับใช้น้ำมันจังหวะออกตัวจะกระตุก และเวลาขับๆอยู่พอเปลี่ยนเกียร์แล้วเหยียบคันเร่งก็จะกระตุกอีก ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะว่าใช้แก๊สนานๆแล้วพอมาใช้น้ำมันอาการเลยออก

แต่ล่าสุดที่เข้าศูนย์มาแล้วลองเล่าอาการให้เค้าฟังเค้าบอกว่าลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมัน 91 (ปกติใช้โซฮอล 95) พอลองเปลี่ยนน้ำมันดูเท่านั้นแหละไม่เชื่อก็ต้องเชื่อหายเลยครับ

สรุป แก๊สโซฮอลผิดครับ 555

7. chakrit999

chakrit999 New Member Member

58
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน ครับ

เวลาเปลี่ยนปุ๊บกำลังรถตกเลย แล้วก็เหมือนจะดับ

สักพักก็วิ่งเหมือนเดิม

สงสัยต้องลองใช้91ดูซะแล้ว

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แก๊สโซฮอลล์เป็นจำเลยซะงั้น555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้