กำลังหา Civic Coupe มาไว้ใช้สักคัน เลยอยากทราบข้อมูลครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aukpr, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    อยากทราบว่าตัวที่เป็น LEV นั้นเป็นรถปี 99 ขึ้นไปใช่หรือเปล่าครับแล้วหากเป็นรถปี 98 นั้นชุดแต่งสามารถใช้กับปี อื่นๆได้หรือเปล่าครับ แล้วมีความแตกต่างอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครับนอกจากคิ้วรอบคันกับไฟท้ายมีสามสีครับ พอดีหาเจอแต่รถปี 98 น่ะครับที่ผมสามารถสู้ราคาไหวครับ

ขอบคุณครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ดูรุปรถผมเลยครับ รุ่น ก่อน Lev ทุกอย่างภายใน ก็เกือบเหมือนหมด ยกเว้น

1. คอนโซนกลางไม่เหมือน ช่องแอร์ ช่องวิทยุ
    2. กันชนหน้า ไฟหน้า แก้ม และฝากระโปรง ไม่เหมือน
    3. กันชนหลัง ไฟท้าย ไม่เหมือน

นอกนั้นผมว่า เหมือนกันหมดนะ
    ลองดูแล้วแต่ชอบครับ
    LEV อาจจะดูสวยกว่า แต่ผมไม่แปลงเพราะมัน โหลไป หุหุ

---------- Post added at 12:51:16 ---------- Previous post was at 12:50:57 ----------

ดูรุปรถผมเลยครับ รุ่น ก่อน Lev ทุกอย่างภายใน ก็เกือบเหมือนหมด ยกเว้น

1. คอนโซนกลางไม่เหมือน ช่องแอร์ ช่องวิทยุ
    2. กันชนหน้า ไฟหน้า แก้ม และฝากระโปรง ไม่เหมือน
    3. กันชนหลัง ไฟท้าย ไม่เหมือน

นอกนั้นผมว่า เหมือนกันหมดนะ
    ลองดูแล้วแต่ชอบครับ
    LEV อาจจะดูสวยกว่า แต่ผมไม่แปลงเพราะมัน โหลไป หุหุ

3. veeta

veeta New Member Member

40
    0
    0
    LEV หล่อ 98ดุ
    ราคาไม่น่าต่างกันมากนะครับ เพราะคนก็เล่น98เยอะเหมือนกัน(ทำTypeR สวยกว่า ความคิดผมนะ)

4. aukpr

261
    0
    0
    แล้วเรื่องสมรรถนะการรถนี่แตกต่างกันหรือเปล่าครับถ้ารถเดิมๆเหมือนกันครับ เครื่องยนต์ที่เป็นฝาดำกับฝาขาวมีอะไรต่างกันที่ภายในหรือเปล่าครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แตกต่างกันตรง LEV (Low Emission Vehicle) นี่แหละครับ เป็นระบบที่ทำให้มลพิษต่ำครับ
    และก็แตกต่างที่ระบบ เกียร์ออโต้ ตัวLEV จะเป็นเกียร์ไฟฟ้าครับ

---------- Post added at 22:33:50 ---------- Previous post was at 22:33:30 ----------

แตกต่างกันตรง LEV (Low Emission Vehicle) นี่แหละครับ เป็นระบบที่ทำให้มลพิษต่ำครับ
    และก็แตกต่างที่ระบบ เกียร์ออโต้ ตัวLEV จะเป็นเกียร์ไฟฟ้าครับ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    ^ ลุงหนวดของเรา นี่ แน่นปึ๊กเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    หุๆ พี่กอล์ฟเราพึ่งพาได้เสมอ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เพิ่งรู้นะเนี้ยว่า LEV ย่อมาจากอะไร แล้วตัวไม่ LEV เป็นเกียร์ออโต้แบบไหนอะลุงหนวด

ขอตอบเจ้าของกระทู้บ้างนะคะ

1. อยากทราบว่าตัวที่เป็น LEV นั้นเป็นรถปี 99 ขึ้นไปใช่หรือเปล่าครับ
    = ใช่คะ 96-98 เป็นตัวก่อน LEV คะ และ 99-00 เป็น LEV คะ

2. แล้วหากเป็นรถปี 98 นั้นชุดแต่งสามารถใช้กับปี อื่นๆได้หรือเปล่าครับ
    = ชุดแต่งที่ว่าคืออะไรบ้างคะ เพราะบางอย่างก็ใส่กันได้ทั้งตัว LEVและไม่LEV
    บางอย่างก็ต่างกันอย่างที่คุณ B_Bank ตอบแหละคะ

3. แล้วมีความแตกต่างอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครับนอกจากคิ้วรอบคันกับไฟท้ายมีสามสีครับ

= ไฟท้าย ไม่LEV เป็นสีแดงส้ม และ ตัว LEV เป็นสีขาวแดงคะ กระจังหน้าไม่เหมือน
    และอื่นๆตามที่คุณ B_Bank ตอบคะ

4. พอดีหาเจอแต่รถปี 98 น่ะครับที่ผมสามารถสู้ราคาไหวครับ
    = ตอนนี้ราคาตัว LEV ไม่แรงเท่าไหร่นะ แต่การจะเลือกตัว LEV หรือ ไม่ LEV ขึ้นอยู่กับ
    ความต้องการของคนขับมากกว่าว่าชอบแบบไหน เสน่ห์ของแต่ละรุ่นมีความต่างกัน

ยังไงก็ขอให้ได้เนื้อคู่ที่ถูกใจนะคะ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เลฟ สิ อย่าไปยึด ติดกะ 96 เหมือนลุงหนวด อิอิ
    แกมี96 ตั้ง 2 คัน

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
  11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อยากมี 99 JZ มั่ง อ่า แง้ๆ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ ปีหน้าผมก็กะจะเปลี่ยนรถไปขับ Si เหมือนกันครับ
    ถึงเราซื้อรถปีอะไรมา .. แต่ถ้าเราเอามาแล้วเปลี่ยน พวกกันชนหน้า พวกภายใน มันก็ใช้กันได้หมดใช่ไหมครับ
    ถึงเราจะได้ตัว Lev มาแบบที่คุณ G Type R บอกว่า เป็นระบบที่ทำให้มลพิษต่ำ แต่ถ้าผมวางพวก B ระบบมันก็ไม่มีแล้วใช่ไหมครับ แค่รถปีใหม่กว่า .. เข้าใจถูกใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับผม.

13. aukpr

261
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ

14. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    96 จงเจริญ 555555

15. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    บอกพ่อเลยเบส เผื่อพ่อจะมีใจไม่วาง B16a ให้ เอา 1 JZ มาวางให้แทน

16. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ซื้อ Lev ไปเลยเหอะครับ เพราะถ้าเอามายังไม่ได้วางเครื่อง ผมว่าเครื่องเลฟ จะให้ความนุ่มนวลมากกว่าจะในขณะเปลี่ยนเกียร์ แต่ที่สำคัญหาบอดี้สวยๆก็พอครับ เครื่องยังเปลี่ยนกันได้ ซื้อตัวไม่Lev มาทำเป็น Lev ก็ได้ไม่แพง แต่บอดี้ไม่สวยอ่ะเวลาทำมันจะทุกใจนะครับเพราะมันแก้ไม่ได้

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามนั้นครับ แต่ถ้าจะเอาตัว 96 มาแปลง LEV ผมว่าซื้อ LEV เลยดีกว่า

18. G Type R

3,607
    99
    0
    เห็นด้วยครับ ถามว่าอยากแปลงหน้าไหม ก็อยากนะไม่ใช่ไม่อยาก แต่กลัวออกมาไม่สวยอะ:D:D

19. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมยังแยกไม่ออกเลยครับ หน้าตัว lev มันต่างจากตัวอื่นยังไง
    ค้นในกระทู้ที่ปักหมุด กระทู้บางอันมันหายไปแล้วอะครับ

ที่ต่างกันภายนอกก็ประมาณนี้
    หน้านี้คือ lev ใช่รึเปล่าครับ (ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ)
    หน้านี้คือตัวไม่ 96-98
    เข้าใจถูกไหมครับ
    และขอถามอีกอีกหน่อยครับ คอนโซลตรงกลางแบบนี้ของตัวไหนเหรอครับ ek9 หรือเปล่าตรงแอร์แผงวิทยุตรงนั้นอะครับ

20. F22A

F22A New Member Member

12
    0
    0
    มาแอบเก็บข้อมูลครับ กำลังดูๆอยู่

21. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แอบมาดูข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้