ผู้ได๋ก็ได้ช่วยหารูปและวิธีตั้งคลัชหน่อยจิงับบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากตั้งคลัชเป็นคับเพราะหงุดหงิดมากเวลาเครื่องมันกระตุกๆๆ เวลาหล่อยครัชอะ แทนที่จาไหลลื่น แล้วน็อต 2 ตัว ตรงปลายสายครัช เอาไว้ทำไมอะคับ ปรับอะไรได้ป่าว รบกวนผู้รู้บ้างไม่รู้บ้างนะคับ แลกประสบการณ์กัน ถือเป็นวิทยาทานนะคับ อิอิ

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขยับน็อตลายสายเลยครับ เลื่อนเอา ลึก ตื้น ตามชอบครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตั้งที่สายครัช ก็ตามโบตั๋น ใช้ปากตายเบอร์10

ตั้งขาครัชในห้องโดยสาร

ก็ใช้ปากตาย เบอร์14

3. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    รวมของคลัทซ์น้ำมันด้วยเปล่าครับ ของผมเห็นมีตัวน๊อตไขได้อยู่สองตัว ที่ขาเหยียบคลัทซ์ ด้านนอกไม่เห็นมีที่ตั้งเลยครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    นั่นเหละครับ
    นอนเข้าไป ในรถ ไขน๊อต เบอร์ 12 ของผมน่ะ
    ขยับเอาเกลียวเข้ามาในรถ คลัชจะต่ำ แบบยกหน่อย รถพุ่ง

แต่เกียร์จะเข้าอยากขึ้นหน่อยน่ะ ตามฟิวส์ซิ่ง

55 เดือนที่แล้ว ปรับกว่าจะถูกใจ เล่นซะถามคนโน้นคนนี้ ยาวเลยผม
    :D

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

คนนี้ เชี่ยวชาญแน่นอน...

ปัญหาไหนถ้าลองได้ปล้ำกะมันแล้ว...

กลายเป็น ขนมไปเลย...:D:D:D

6. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    ผมลองหมุนดูหมุนออกได้หมุนเข้าไม่ได้เลยครับ มันจะมีคล้ายๆประกับกลัวมันหัก ไม่ทราบว่าคิดภาพออกเปล่าครับเวลาผมขันน๊อตเข้ามา ขันน็อตให้เข้าหาตัว เวลาขันน็อตประกับมันจะหมุนตามน็อตที่ขันด้วย กลัวมันจะหักอะครับ มีเทคนิคเปล่าครับ ถ้าคิดภาพไม่ออกจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ พอดีเวลาเข้าเกียร์หนึ่ง บางทีคล้ายๆสะดุดบ้าง เหมือนคลัทซ์ต่ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้