ํ++>YARIS (VITZ) VS JAZZ(FIT GE)<++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 13 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [​IMG] VS [​IMG]

YARIS และ FIT GE เดิมๆทั้งคู่ มีSPEC.ดังนี้...

ขนาด 1.5 ลิตร กำลังสูงสุด 109
    แรงม้า แรงบิดต่อเนื่อง และให้แรงบิดสูงสุด 14.4 กก.-ม. ที่ 4,200 รตน.

และ

เครื่องยนต์ SOHC 4 สูบ 16 วาล์ว i-VTEC
    ความจุ (ซี.ซี.) 1497
    กำลังสูงสุด (พีเอส)/รตน. 120/6,600
    แรงบิดสูงสุด นิวตัน-เมตร (กก.-ม.)/รตน. 14.5/4,800

เดิมๆทั้งคู่เทียบกันแล้ว การใข้งาน วิ่งและกำลังป็นยังไงครับ อัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด กินน้ำมัน ฯลฯ รวมถึงการใช้งานอื่นๆ ราคามือหนึ่งและมือสอง เอาจิงๆไม่มีบลัฟกันนะจ๊ะ:D:D:D

2. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    ขับเเจ้ส เเต่ ยาริสวิ่งดีกว่า เดิมๆนะ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเคยขับของเพื่อนคับ แต่แจสรุ่นเก่าคับ ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ รถทั้งคู่อะไรหลายๆอย่างใกล้เคียงกัน แต่ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกันคับ ผมขับแจสแล้วประทับใจ ท่านั่งการขับและช่วงล่างที่นิ่มไม่แข็งเกินไปคับ ในเมือง ผมว่า แจสขับดีกว่าคับ ส่วนยาริส ผมขับในเมืองผมว่าเบาะ ท่าทางการนั่งมันสูงๆ ผมนั่งแล้วมันแปลกๆคับไม่ค่อยชอบเท่าไร เบาะขับแล้วมันสูงๆ แล้วก้อขับทางไกล ผมว่าช่วงล่างที่ความเร็วสูงๆยาริสโอเคกว่าคับ อัตราเร่งผมว่าสูสีกันคับ ไม่ได้ต่างกันมากคับ จริงๆแล้วทั้ง2รุ่นผมชอบทั้ง2รุ่นคับ แต่ชอบแจสกว่าที่นั่งขับสบายกว่าคับ อย่างอื่นใกล้เคียงกันคับ ความเร็วสูงสุดไม่กล้าลอง เดียวเพื่อนที่ให้ขับมันไล่ลงจากรถคับ 555+
    ปล.ผมแนบขออ้างอิงบอร์ด ของคุณ Jimmy ที่Test รถแจสมาให้อ่านกันคับ เพราะว่ามีการเปรียบเทียบ ทั้งอัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด แล้วอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันคับ http://www.headlightmag.com/main/in...at-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74 เท่าที่ดูแจสตัวใหม่ ออกมาที่หลังอาจจะมีการปรับปรุงที่ได้เปรียบยาริสบ้างคับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอบคุณครับ ชอบอ่านที่คุณJIMMYเขียนอยู่แล้ว ตรงดี ไม่มียึกยัก แต่เทสต์แจสยังไม่ได้อ่านเหมือนกันครับ

5. Heng

Heng New Member Member

27
    2
    0
    mazda 2 อีกหนึ่งตัวเลือกที่น่าสนใจคับ

6. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
  7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาสด้า สอง ก็ น่าเล่นครับ อิอิ

8. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ผมคิดว่าถ้าเดิมๆ ยาริส วิ่งดีก่านิหน่อยนะคับ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลองรอดู Mazda 2 หรือ Suzuki Swift ดีกว่าครับ

น่าสนใจมากกๆๆ

http://www.headlightmag.com/main/in...-5-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74

---------- Post added at 20:27:24 ---------- Previous post was at 20:27:07 ----------

ลองรอดู Mazda 2 หรือ Suzuki Swift ดีกว่าครับ

น่าสนใจมากกๆๆ

http://www.headlightmag.com/main/in...-5-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74

10. Anti_Space

Anti_Space New Member Member

20
    0
    0
    ยาริสครับ อัตราเร่งดีกว่าครับ

แต่ตอนนี้ชอบมาสด้า 2 ครับ

11. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ชอบที่JIMMY เขียนเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้