คลัช "ไกล้จาหมดหรือปรติ" ดูง่ายๆๆทำยังงัย?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ดำรงศักดิ์ กลัดอ่อน, 13 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คลัชจะหมด หรือว่าปรกติ ดูยังงัยได้คับ เห็นเค้าบอกว่าลองออกตัวเกียร์2 "อะรัยแบบเนี้ย อยากทราบความชัดเจนคับ"

1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใส่เกียร์แล้วลองบิดกุญแจสตาร์ทเครื่องดูแต่อย่าให้มันติดว่ามันพุ่งหรือว่ากระชากแรงหรือเปล่า
    หรือดูอาการรถว่าตอนเหยีบครัตช์แล้วเข้าเกียร์ดูว่ามันเข้ายากมั้ย

---------- Post added at 11:36:00 ---------- Previous post was at 11:35:44 ----------

ใส่เกียร์แล้วลองบิดกุญแจสตาร์ทเครื่องดูแต่อย่าให้มันติดว่ามันพุ่งหรือว่ากระชากแรงหรือเปล่า
    หรือดูอาการรถว่าตอนเหยีบครัตช์แล้วเข้าเกียร์ดูว่ามันเข้ายากมั้ย

2. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ลองสตาร์ทแล้วลองเปลี่ยนเกียร์ดูครับ ถ้าเข้าเกียร์ยาก หรือมีเสียงเหมือนเฟืองขูดกัน เปลียนได้แล้วครับ หมดแล้วครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ครัชหมด อาการก็คือครัชลื่นอ่ะครับ

เหยียบแล้ว รอบไป แต่รถไม่ค่อยไป

คือรอบกับความเร็วไม่สัมพันกันครับ

ถ้าเข้าเกียร์แล้วดักแคร๊ก ๆ อาจจะเป็นที่ซิงโครเมทเกียร์ได้ครับ

4. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ลื่นปรื๊ดๆๆๆ เลยป่าวครับเพื่อน อิอิ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เข้ามาหาความรู้คับ

6. แล้วเกียร์ออโต้ละครับ เป็นยังไงงง

7. sonchai99

sonchai99 New Member Member

2
    0
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ..แล้วเกียร์ออโต้ล่ะครับรอผู้รู้ครับ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    รอฟัง อีกคน ครับ คุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้