ภาพงาน DragZone พระจันทร์ดวงโตๆ สาวตาโตๆ รถมีแต่รุ่นโตๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เสียดายงาน drift ที่สนามใหม่มาก อยากไปแต่ไม่มีเวลา ถ้ามีเวลาไปเมื่อไหร่
    จะเก็บภาพมาฝากบ้างคับ เห็นได้ข่าวว่า มุมภาพถ่ายยาก เพราะผู้จัดให้พื้นที่ตากล้องไว้
    ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร แต่ก็มีเพื่อนๆ rc ถ่ายมาให้ดูกันเยอะแยะเลย ต้องขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ

มาดูบรรยากาศที่สนามคลองห้ากันต่อครับ หลายๆคนที่ไปดู drift อาจจะเหนื่อยล้ามาคลองห้าต่อไม่ไหว
    ค่ำคื่นวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมสังเกตุเห็นดวงจันทร์โตกว่าปกติ งานนี้เลยจะมีภาพซ้อน
    ที่ไม่ได้ทำจาก photoshop ใช้จากตัวกล้องเลย ดวงโตดีจัง บางทีก็มานั่งคิดว่า
    อนาคต ถ้าโลกเรานี้อยู่ไม่ได้แล้ว จะย้ายไปดวงจันทร์ เราอยู่ดวงจันทร์จะเห็นโลกเป็นตัวอะไร
    เหมือนเราอยู่โลก ได้เห็นดวงจันทร์เป็นรูปกระต่าย สงสัยอยู่ดวงจันทร์มองมาโลก คงเป็นเต่ามั๊ง เหอๆ

มองท้องฟ้า คิดถึงละคร ตอนดึกสมัยวัยรุ่น " มิติพิศวง "

เดินไปที่ pit จอดรถรอแข่งเหมือนเดิม เห็นเต้นท์มากมาย ถาม staff เลยได้เรื่องมาว่า
    ตอนกลางวัน มีงานแข่งของ แก๊งค์ VOLVO แหม่ มีคนถ่ายมามั๊ยเนี่ย จะได้ขอชมสักหน่อย

รถจอดในเต้นท์กลางคืน ถ่ายยากนะ เนื่องจาก แสงก็มืดอยู่แล้ว ต้องถ่ายเฉพาะจุดน่าจะดีกว่าคับ

หน้าโดนแสง แบบนี้ ก็ยิงได้เฉพาะหน้ารถ เพราะถ้าถ่ายมาทั้งคัน จะเห็นตูดดำๆมืดๆ
    เหมือนสก๊อย หน้าขาว คอดำ ขาดำ

แต่ใครจะไปรู้ ว่าสก๊อยส่วนใหญ่ ก้นขาวนะ ถ้าถ่ายเฉพาะจุด อิอิ ( อย่าคิดมาก ให้คำแนะนำเรื่องกล้อง )

มืดๆในเต้นท์ไม่รู้จะถ่ายอะไร เหลือบมองเห็นสติ๊กเกอร์ มันชัดเจนดี เลยจัดสักดอก

รถคันไหนอยู่ในเต้นท์ จอดหน้าเข้า ก็จัดการ เข้าข้างหลังเค้าซะเลย ( ถ่ายด้านหลัง ) :D

เจ้าของรถ หล่อ แรง สีชมพู ส่วนคันนี้ สงสัยรถจ่ายตลาดเค้าอ่า อิอิ

สีเด่นๆ ไม่พลาดสายตาผมแน่นอน สีโรงงาน ต้องดูหลายๆปัจจัยครับ

ปัจจุบัน นิยมมากสำหรับ ทำสีหมวกสวย ๆซึ่งมีหลายร้านให้ ทำกันครับ
    ดูดีๆนะคับ ร้านดีๆก็มี แย่ๆก็มี

รถของพี่หยี คราวนี้มาสีเหลืองสวยเชียวคับ

ลองมายืนดูรถ ฝั่งด้าน pit จะว่าไป ก็ได้ฟิวเหมือนกันแหะ
    สายตาคนเรานี่ มันเทพจริงๆ ไม่เหมือนเลนส์กล้อง มันสามารถมองทุกจุดให้ชัดได้

staff มีหลายคน แต่ละคนก็ประจำจุดต่างๆ ตั้งแต่ทางเข้า ทางรถแข่งเข้า ทางผู้ตรวจสภาพ
    ทางผู้เช็คก่อนเข้าสนาม โฆษก ผู้ดูแลห้องคนโทรล ฯลฯ ล้วนแล้วแต่กว่าจะมาวิ่งกันได้

ประเดิมด้วยคันแรก หมอกเริ่มบังดวงจันทร์แต่ก็พอได้หน่อย

รอฟ้าเปิดใหม่ ถึงจะมองได้ชัดเจน ถึงจะเห็นเพียงครึ่งดวง แต่ก็ยังคือดวงจันทร์

อีกมุม จากด่านชั่งน้ำหนัก

กลับมาที่สนามกันต่อครับ

มองไปบนสแตน เห็นน้องๆโคโยตี้จากบางกอกแดร๊กบาร์ ขึ้นไปขายค๊อกเทล แอบยิงไกลๆมาหนึ่งช๊อต

มอไซค์ใครหว่า มีสติ๊กเกอร์ งาน hot rod all thailand ด้วย

ถ่ายรูปกลางคืน แสงสำคัญที่สุด แสงที่ออกมาเป็นลำ จะทำให้รูปดูสวยงามครับ ทั้งๆที่
    ไม่จำเป็นต้องเน้นวัตถุอะไรมากมาย

สำหรับตากล้องอีกหลายๆท่านที่สนใจในการถ่ายภาพ ถ้าได้มาถ่ายที่สนามคลองห้า
    จะดีมาก เพราะอะไรครับ เมื่อคุณถ่ายกลางคืนได้สวย กลางวันนี่ หมูเลยครับ
    กลางคืน หามุม หาจังหวะไฟรถส่อง หาแสง

พักคลายเครียดกันนิดนึง น้องๆโคโยตี้ เดินเร็วจัง แอบถ่ายมาได้รูปเดียว ส่วนรูปอื่นๆ
    แอบถ่ายคนดู เก็บไว้ดูคนเดียวดีกว่า ฮ่าๆๆ :D

บางครั้งที่แทรคลื่น จากน้ำมันต่างๆ ก็ได้การเบิร์นยางจากหลายสำนัก ช่วยๆกัน เพื่อให้พื้นแทรค
    กลับมาเหนียวเหมือนเดิม เลยได้ภาพมาดังนี้ครับ

กีฬาทุกประเภทที่เกี่ยวกับรถยนต์ แน่นอนคับ คนทำรถ ก็ต้องหวังสูง อย่างแดร๊ก ก็หวังเวลา
    ดริ๊ฟท์ ก็หวังเข้าสวย เนียนและเร็ว จิมคาน่า ก็เร็วที่สุด แบรคเก็ตแม่น

ตากล้องยังหวังเลย..........หวังว่าจะได้โคสักคน เย้ย ภาพสวยๆคับ พูดผิด ดันมาพูดตามหัวใจ

เป็นตากล้องสนาม โชคดีตรงที่ได้อยู่ใกล้รถที่สุด ไม่มีคนมายืนบัง แต่ก็เสี่ยงที่สุดเช่นกัน
    ภาพนี้ ไม่ได้เสี่ยงโดนตีนนะ ฮ่าๆๆ แต่พอดีกำลังเล็ง เห็นคนขับ ใช้ ทีน.... เกี่ยวปิดประตู

เก็บมาฝาก เฮียหมู รังสิตสักสองภาพ

เผื่อครั้งหน้าจะได้ไปร่วมกินข้าวต้ม ร้านเล็กพิศดารบ้าง ฮ่าๆๆๆ ( เห็นตอนกลับ )

ไว้จะเก็บภาพของ มอไซค์เล็กๆมาฝากคับ เพราะทุกอู่มักจะมีขี่มาคอนดู เซอวิสกันตลอด หลากหลายมาก

ผมจะบาปมั๊ยเนี่ย ที่ถ่ายภาพคนที่กำลังจะเป็นมะเร็งกันในอนาคต ฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะคับ

อยากให้ดวงจันทร์เข้ามาใกล้โลกเรามากว่านี้คับ จะได้ภาพสวย เอ๊ะ หรือจะอยู่กันไม่ได้หว่า

อ้าว รถเฮียอ๋อ วิ่งหนีดวงจันทร์แล้วค๊าบบ

ช่วงนี้ มักจะเริ่มเห็น เจ้าของอู่ดังๆ มาคุมงานกันเอง

ที่ดวงจันทร์ จะปลูกสวนส้มได้มั๊ยน๊อ

ลากันด้วยภาพสุดท้ายครับ ของพี่ staff สุดหล่อคนนึง อิอิ

ขอบคุณ bangkokdrag.com สำหรับสถานที่ และ rcw สำหรับแบ่งปันภาพถ่ายให้เพื่อนๆคับ

JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  2. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แหล่มเลยยยยยยยยย

รูปรถ นายโอ หมื่น ..... เยอะจิงๆๆๆ 5555555+

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สวยงามเช่นเคย

4. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับบบ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สวยทุกรูปเหมือนค๊าบ

6. สวย งาม ทุก ภาพ

7. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    สวยงามครับ

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    สวยคับ

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยงามคับ...

10. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

11. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    สวยเหมือนเดิมครับ

12. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    พระจันทร์ใหญ่มาก
    สวยอีกตามเคย ขอบคุณครับ

13. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เห็นรูปรถรุ่นพี่ที่ห่ยน่าหายตาไปนาน อิอิ รูปสวยตลอดเลยครับ

14. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    สวยเหมือนเดิม ขอบคุณคับ

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สวยงามครับ

พระจันทร์สวยมาก

16. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณ ภาพสวยๆค๊าบ อิอิ :D:D:D

17. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    สวยมากคับ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ภาพสวยมากเลยคับ ขอบคุณมากคับ

19. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆครับ

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    34 สวยจัง

21. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    พระจันทร์งามมาก

22. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณค้าบ

23. [/ตอนดึกซูปร้าราม77มิด
    ท่านใดมีรูปบ้างครับ เป็นอะไรมากรึเปล่าครับ]

24. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    พระจัทร์คุณต้น มัยมันลอยต่ำจังง่า ?

25. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    สวยๆๆ ++

26. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ว่าจะถามเหมือนกันคับ

27. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    .....มาต่อจากนายต้นครับ..........
    .....เริ่มที่การชั่งน้ำหนักตาชั่งของเราตรงเป๊ะชั่งกันเห็นๆ...
    ......มาต่อกันด้วยการเบิร์นที่หนักหน่วงของรุ่นใหญ่กัน
    .....เบิร์นหนักจริงๆ....
    ....แล้วโคสวยๆก็มาขายเหล้า........พี่ตาก่อนเลย
    ....แล้วป๋าเบิร์ดก็จัดไป.......
    ......ดื่มเหล้าเคล้านารีจริงๆ....
    ......มาดูรถกันต่อครับ.........บลูเบิร์ดคันนี้ก็แรงไม่ธรรมดา.....
    ...supra จาก ราม77 เปลือยหน้าวิ่งเนื่องจากเพิ่งซ่อมเสร็จ....แรงเหมือนเดิม
    ....MR2....จาก นารากะ ก็แรงครับเบิร์นดุไม่แพ้ใครเลย
    .....แต่น่าเสียดาย บลูเบิร์ด เพลาขาดซะก่อน.......เอ้าเข็นไปเก็บ.....
    ....อีกหนึ่งผลงานของ ป๋าเบิร์ด ขับโดย เด็กน้อย.......
    ....เบิร์นซะหมอกลงเลย......
    ....นี่ก็มาจากราม77...........ทำไมต้อง UZ......นั่นดิ
    .....บอก Line แบบนี้ต้องพี่ตาเลยครับ.........บอก Line ในม่านหมอก
    .....พี่ ญา ก็พาน้องส้มมาด้วยครับ
    .....ควันท่วมกันไป.....
    ......ปิดท้ายด้วยการเบิร์นโหดๆของเด็กน้อย.......
    ......ดูดิ.......ไปซะไกลเชียว......
    .......หมดแล้วครับขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายครับ.......
    ......แล้วพบกันใหม่เสาร์หน้าครับ.....

---------- Post added at 01:04:41 ---------- Previous post was at 01:04:25 ----------

.....มาต่อจากนายต้นครับ..........
    .....เริ่มที่การชั่งน้ำหนักตาชั่งของเราตรงเป๊ะชั่งกันเห็นๆ...
    ......มาต่อกันด้วยการเบิร์นที่หนักหน่วงของรุ่นใหญ่กัน
    .....เบิร์นหนักจริงๆ....
    ....แล้วโคสวยๆก็มาขายเหล้า........พี่ตาก่อนเลย
    ....แล้วป๋าเบิร์ดก็จัดไป.......
    ......ดื่มเหล้าเคล้านารีจริงๆ....
    ......มาดูรถกันต่อครับ.........บลูเบิร์ดคันนี้ก็แรงไม่ธรรมดา.....
    ...supra จาก ราม77 เปลือยหน้าวิ่งเนื่องจากเพิ่งซ่อมเสร็จ....แรงเหมือนเดิม
    ....MR2....จาก นารากะ ก็แรงครับเบิร์นดุไม่แพ้ใครเลย
    .....แต่น่าเสียดาย บลูเบิร์ด เพลาขาดซะก่อน.......เอ้าเข็นไปเก็บ.....
    ....อีกหนึ่งผลงานของ ป๋าเบิร์ด ขับโดย เด็กน้อย.......
    ....เบิร์นซะหมอกลงเลย......
    ....นี่ก็มาจากราม77...........ทำไมต้อง UZ......นั่นดิ
    .....บอก Line แบบนี้ต้องพี่ตาเลยครับ.........บอก Line ในม่านหมอก
    .....พี่ ญา ก็พาน้องส้มมาด้วยครับ
    .....ควันท่วมกันไป.....
    ......ปิดท้ายด้วยการเบิร์นโหดๆของเด็กน้อย.......
    ......ดูดิ.......ไปซะไกลเชียว......
    .......หมดแล้วครับขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายครับ.......
    ......แล้วพบกันใหม่เสาร์หน้าครับ.....

28. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายสวยๆครับ

ป.ล.ขออนุญาตินำรูปไปใส่ในรายเซ็นนะครับ(เฉพาะรูปรถของผม) ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  29. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ขอบคุณครับ รูปสวยเหมือนเดิม

ขอบคุณครับรูปสวยเหมือเดิมไม่เปลี่ยนเลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้