๋Jazz Yaris Tida และ Mazda2 เลือกตัวไหนดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chang, 6 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    JAZZ แน่นอนสุดคับ

2. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    mazda2 จ้า ใหม่สด อิอิ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ก็ขึ้นอยู่กับขนของหรือขนคนอ่ะครับ

แล้วของที่ขนนี่ซ้อนได้สูงแค่ไหนด้วย

ถ้าขนของ ซ้อนได้สูง(แบบกะว่าติดหลังคา) เลือกแบบ Hatchback ได้เปรียบเต็มประตู เลือกรุ่นที่พับเบาะลงแล้วเสมอกันมากที่สุดครับ
    ถ้าขนของ ซ้อนได้ไม่สูงมากนัก รถใหญ่กว่าได้เปรียบ เลือก Tiida 4 ประตูแล้วถอดพนักพิงเบาะหลังออก ก็เพิ่มปริมาตรได้อีกเยอะ

ถ้าขนของบ้าง ขนคนบ้าง มีคนนั่งหลังตลอด (มีคนนั่งตั้งแต่ 3 คน) แนะนำทีด้าครับ ข้างหลังวางขาสบายมากกกกกกก

4. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ถ้าเน้นขนอุปกรณ์ ผมว่า Jazz ตัวใหม่ น่าจะตรงใจนะครับ เพราะเบาะหลังพับได้ตั้งแต่ตัวล่างสุดที่เป็นเกียร์ธรรมดาเลยครับ พอพับเบาะแล้ว เนื้อที่ด้านหลังจะกว้างพอควรเลย อันนี้จากประสบการณ์ตรงของผมเองครบ เพราะผมก็ใช้ jazz ขนของบ่อยๆเหมือนกัน

5. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมแนะนำให้เหลือเลือกสองตัวอ่ะ jazz กะ mazda2

เชียร์ไปทาง mazda2 ด้วย เพราะช่วงล่างน่าจะดีกว่านะ จากที่ mazda ทำรถออกมาหลาย ๆ รุ่น

แต่เรื่องประหยัด ก็คงต้องดูกันต่อไป

ส่วน yaris ที่ใช้เครื่อง 1nz ข้ามไป เพราะบางทีเครื่องตัวนี้มันไม่ได้ประหยัดเลย (ว่ะ)

6. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมว่า มาสด้า 2 น่าสนนะคับ

แต่ ทีด้า 5 ประตู ก็กว้างดี

ชอบแบบไหน เลือกเลยคับ

รถผมก็ 5 - 7 โลลิตร

วิ่งนอกเมือง ประหยัดกว่านี้

แต่ชีวิต อยู่แต่ในเมือง

เฮ้อออ

ผมก็เตรียมแล้วล่ะ

แต่ใจจริง อยากลอง ใช้ มาสด้า ดู

ใช้แต่นิสสันมาตลอด

7. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    JAZZZZZZZZZZไปเลยยยยยยยยยย
    ส่วนCITYก็เก็บมันไว้ยังงั้นแหละซื้อมายังไม่ถึงปีขายต่อเพื่อนหายไป4-5แสนอีตาบ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ555

8. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

JAZZ 2010 ยังเป็นโฉมเดิมครับ วงในเค้าบอกมา:D

เท่าที่ผมลองขับดูหมดแล้ว ยกเว้น น้องสอง

ผมว่าชั่วโมงนี้ JAZZ ครับ ซื้อง่าย ขายคล่อง ของแต่งบาน คนหามือสองกันเพียบ

Yaris ก็อัตราเร่งดีกว่า JAZZ แต่รูปทรง JAZZ สวยกว่า

ถ้าเน้นเก็บสัมภาระด้วย เนื้อที่ ด้านหลังเก็บของ Yaris จะแคบกว่าJAZZ ครับ

TIDA ก็น่าสนครับ เครื่องบล๊อคใหญ่กว่า ขับไกลๆ เรื่อยๆไม่ต้องเค้นมากเท่าไร
    แต่อัตราการกินน้ำมัน ยังเป็นรองครับ:D

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เชียร์แจสคับ....

10. RUTHLESS 13

RUTHLESS 13 New Member Member

182
    5
    0
    mazda 2 น่ารัก ชอบๆ

11. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    JAZZ แน่นอนสุดแร้วคับช้าง
    2 ก้อน่าใช้นะถ้าชอบดีไซด์

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ชอบแจ๊ส สวยดีครับ

ของแต่งเยอะดี

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    มีแนะนำ มั้ยครับ คุนJazz อิ อิ :D

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Jazz คร๊าบบบ.. คุณพี่ :D

15. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ขาย jazz ขับ jazz เชียร์ jazz ครับ

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ๋Jazz มาแรง เอา Jazz ดีก่ามั้ง อิ อิ

แต่ เดี๋ยวขอไปลอง น้อง 2 ก่อน อยากลอง หุ หุ !!!!

ขอบคุนทุกท่านมากๆครับ

---------- Post added at 14:52:57 ---------- Previous post was at 14:52:39 ----------

๋Jazz มาแรง เอา Jazz ดีก่ามั้ง อิ อิ

แต่ เดี๋ยวขอไปลอง น้อง 2 ก่อน อยากลอง หุ หุ !!!!

ขอบคุนทุกท่านมากๆครับ

17. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เข้ามาดูครับ

พรุ่งนี้ผมจะไปลองเทสเจ้า m2 ดูว่าแรงขนาดไหน
    เครื่องแคมคู่ ที่ต้นทดจัดกว่า jazz
    ดรัมเบรคหลัง ที่ระยะเบรคสั้นกว่า
    ประตูท้าย กดปุ่มนิ่มๆ ก็ปลดล๊อคกระเด้งออกมาแล้ว
    โดยรวม ถ้าผมยังไม่ซื้อ jazz นะ ผมก็คงเล่น M2 ครับ (อยากลอง)

18. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไปลองขับ Mazda2 ดูก่อนครับ
    อาทิตย์ก่อนเดินผ่านไปผ่านมา มองดูภายนอก เหมือนเล็กๆไม่ค่อยหน้าสนใจ
    พอวันเสาร์มีโอกาสผมได้ลองขับดู ทุกอย่าง OK. มากสำหรับผม
    ยกเว้นเบรคหลังที่เป็นดรัมเบรค แต่ก็เบรคอยู่ดีครับ แค่ดรัมเบรคมันไม่สวยแค่นั้น

ส่วนพรรคพวกที่ไปด้วยกัน พึ่งไปเสียเงินล้านกว่าๆซื้ออีกยี่ห้อหนึ่งกันมาหลายคน
    พาบ่นเป็นเสียงเดียวกันว่า เสียดายเงินล้านกว่าๆครับ ถ้าจะขับเล่นๆในเมืองแค่ Mazda2 ก็พอครับ
    ประหยัดกว่าตั้ง 5 แสน เอามาทำอีโวต่อดีกว่า

19. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ลังเลระหว่าง mazda2 กะ jazz เหมือนกันครับ

20. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    JAZZ แน่นอน ชุดแต่งมีให้เลือกแต่งเล่นหลากหลาย แถมเป็นรถตลาด

ซื้อขายคล่องราคาไม่ตก ขนาดรุ่นปี 2004 มืองสองยังขาย 4แสนอยู่เลย

สนใจจริง jazz จริงลองไป ศูนย์ honda พุทธมณฑลสาย 5 เยื้องกับโลตัสศาลายา

ของแถมคุยง่าย เพราะสนใจลองไปถามมาแล้ว

สเตปมาตรฐานก็ กรอบป้ายทะเบียน พรมปู ยางปู คิ้วบันได เวสเทอร์กาด ฟิล์มhicool

สเกิร์ตหาง มูเก้น กะ modulo ถ้ารอบคันเพิ่มเงินอีก 14,000 บาท

เบาะหนัง แต่ต้องเพิ่มเงิน 7,000 พัน ทุกอย่างรอดูช่วง มอเตอร์เอ็กโปอีกครั้ง จบแระค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ทิด้าครับ...ภาพรวมเหนือกว่ารุ่นอื่นๆ อย่าเห็นได้ชัด ถ้าไม่ยึดติดใรนเรื่องของรูปทรง

22. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ตอนนี้ผมเริ่มลังเล กับน้องสอง

ถึงจะแค่ 103 แรงม้า แต่ แรงบิด กับอัตราทดเนี่ย เริ่มได้เปรียบ บวกกับน้ำหนักตัว

ผมว่าน่าจะมีหลังติดเบาะกันมั่ง ขับในเมือง น่าจะสนุก

เหลือแต่อัตราการกินน้ำมัน ที่ยังสงสัย

ใครลองขับแล้วมาบอกกันมั่งนะครับ อิอิ

23. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ตอนนี้ผมเริ่มลังเล กับน้องสอง

ถึงจะแค่ 103 แรงม้า แต่ แรงบิด กับอัตราทดเนี่ย เริ่มได้เปรียบ บวกกับน้ำหนักตัว

ผมว่าน่าจะมีหลังติดเบาะกันมั่ง ขับในเมือง น่าจะสนุก

เหลือแต่อัตราการกินน้ำมัน ที่ยังสงสัย

ใครลองขับแล้วมาบอกกันมั่งนะครับ อิอิ

24. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    2 สวยมากๆของแต่งที่ญี่ปุ่นออกมาเพียบ

25. chang

4,985
    57
    48
    ยังไม่ว่างไปลองเลย ซักกะตัวนึง !!!

ต้องหาเวลาไปลองให้หมด อิ อิ

26. chang

4,985
    57
    48
    ยังไม่ว่างไปลองเลย ซักกะตัวนึง !!!

ต้องหาเวลาไปลองให้หมด อิ อิ

27. G_TOMARU

G_TOMARU New Member Member

34
    1
    0
    ต้องน้อง2แน่นอน......ใหม่ สด น่าลองสุดๆๆๆๆๆ

28. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    ผมขับแจซแต่แนะนำมาสด้า 2 ครับ ใหม่ สดสุดแล้วครับตอนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้