ร บ ก ว น ถ า ม เ รื่ อ ง บู๊ ช คั น เ กี ย ร์ คั บ ..........

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย mr-bboy, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    คือรถผมมีปัญหาตรงที่เวลาขับลากรอบหน่อยมันจะมีเสียงดังคล้ายๆเศษเหรียญอยู่ในช่องเก็บเหรียญอะคับ หรือขับไปซ่ะ120-140ก็เริ่มดังละ มีใครเป็นมั่งบางคนบอกว่าหาบู๊ชคันเกียร์มาใส่ แล้วหน้าตามันเป็นไงอะคับ คืออยากจะหาอะไหล่ให้ได้ก่อนจึงจะถอดกลัวถอดไปแล้วหาอะไรมาใส่ไม่ได้ต้องเสียค่าแรงเป็นสองเท่า เลยรบกวนผู้รู้ทั้งหลายคับ อาจจะมีหลายคนคับที่เป็นเหมือนกันที่รู้มี2คันละ บางคนบอกเอามือจับไว้ก็เงียบ แต่..อะนะขอแบบไม่จับดีกว่าคือเริ่มรำคาญเสียงมันละ บางอารมณ์ขับไปอยากนึกอะไรไปเพลินๆ มันหงุดหงิดยังไงบอกไม่ถูก (โรคจิตนิดนึงคับ ) รบกวนหน่อยค๊าบ.......... มีรูปให้ดู หรือใครมีอะไหล่ที่ใส่แล้วหายบอกมาเลยคับพี่น้อง////ว่าแต่ถอดเองได้ไหมเอ่ย ยากไหมเนี่ยไอ้ถอดคันเกียร์เนี่ย ตังมะค่อยมีช่วงนี้เกร๊อบๆ/////
    อากาศเริ่มหนาวดูแลสุขภาพกันนะค๊าบ****** ขอบคุณมากมายล่วงหน้าคับ:)

2. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    สวัสดีครับคุณบอย

ของผมที่เคยเป็นนะครับ เสียงจะเป็นแบบที่คุณบอยบอกเลยครับ เวลาลากรอบแล้วจะมีเสียง " ซิ้งๆๆ!!! "

น็อตระหว่างกระบองเกียร์กับด้ามเกียร์อาจขันไม่แน่น หรือว่ายางรองบูชด้ามเกียร์ทั้งสองข้างอาจหายไป อันนี้ลองเช็คดูเบื้องต้นก่อนครับ

โชคดีครับผม

ปล. ขอบคุณสำหรับไข่เค็มด้วยครับผม ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2009
  3. rekcahs

rekcahs New Member Member

51
    1
    0
    [/COLOR]หวัดดีคับ...ผมก็เป็นอาการดังกล่าวเหมือนกัน ตอนนี้เปลี่ยนกระบองเกียร์ทั้งหมดใหม่ เป็นของ TypeR หายเลย เงียบกริบ
    PS.ขอบคุณสำหรับไข่เค็ม ที่บ้านทานเเล้วชอบใจใหญ่บอกว่านี่มันของเเท้จิงๆ เเจ๋วมาก...

4. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    ไม่รู้เรื่องบูชคับ:)
    เข้ามาขอบคุณไข่เค็มครับ อร่อยๆ:p

5. day --civic--

day --civic-- New Member Member

16
    0
    0
    ลองไปทำที่บ้านผมก็ได้คับ ที่ อู่ภักดีการช่าง อะคับ เดียวผมให้พี่ชายช่วยดูให้
    อิอิ

6. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    ขอบคุณมากมายคับสำหรับคำแนะนำ จะลองๆทำดูค๊าบพี่ท่านทั้งหลาย

7. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    มีรูปทำไม่เป็น เซง

8. Full Throttle

Full Throttle New Member Member

11
    0
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้