สอบถามราคาเพลาขับหน้าคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย at46, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. at46

at46 New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบว่าเพลาขับหน้าของใหม่ มือ 1 ราคาข้างละเท่าไหร่คับ
    แล้วมือ 2 ข้างละเท่าไหร่คับ ถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้วคับ เวลาเลี้ยวเริ่มมีเสียงดังแล้ว ยางหุ้มเพลาก้อขาดแล้วด้วย รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของใหม่ข้างละ1800 ครับ ผมแนะนำให้ใช้ของไหม่ครับมันใช้ได้นานดีครับพี่

3. ต้องดูด้วยว่ายางหุ้มเพลาขาดข้างไหน ถ้าขาดข้างนั้นเสียงก็จะดัง เพลาขับมีสองเส้น ด้านซ้ายกับขวา เชียงกงข้างละพัน ถ้าเกินกว่านี้อย่าเอา แล้วต้องดูที่ยางหุ้มเพลาด้วยว่าดีหรือเปล่า เดินดูหลายๆร้านครับ เปลี่ยนแล้วหายดังครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของเชียงกง ข้างละประมาณ 1000 - 1200 บาทครับ ทั้งเส้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้