D.I.Y. ทำสีคาลิเปอร์ แบบสุกเอา เผากิน 55

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย kamana, 5 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ว่างๆต้องทำบ้่างแล้ว

2. richnet

richnet New Member Member

8
    0
    0
    สวยดีครับ แถมเนียนอีกต่างหาก อัพ ไปครับผม อิอิ....

3. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    เนียนแท้

4. ทำเสรจแล้วสวยดีคับ แต่ว่า ระวังใช้ไปนานๆ ติ๊กเกอร์ จะหลุดนะคับ เด๋วจะไม่เท่ห์

5. send2bear

send2bear New Member Member

60
    0
    0
    แจ่มคับ
    อยากแปลงเบรคมั่งจัง แต่เห็นราคาแล้วขนลุกเลย

6. neomaru U12

416
    6
    0
    งามแต้ก่า...เสาร์นี้ต้องมีการถอดล้อมาทำบ้างแล้ว

7. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ขอทักนิดนะครับ คุณใส่จานเบรคกลับด้านหรือเปล่าครับ มันต้องร่องกวักนะครับ พอดีดูจากลูกศรตรงยางน่ะครับถ้าผมตาไม่ฝาดนะ ใส่จานเบรคกลับข้างครับ

8. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แหะๆ ตอนแรกก็คิดเหมือนกันครับ แต่พอดูจากหลายๆที่ หนังสือบ้าง เวปไซท์มั่ง มันมีทั้ง 2 แบบเลยอ่ะครับ เลยปล่อยเลยตามเลย

ปล.แต่ก็จริงนะครับ มันน่าจะเป็นร่องกวักมากกว่า

9. pobdrift

pobdrift New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณคับ

สวย เนียน ดีมากเลยคับ ไม่เห็นจะสุกเอาเผากินตรงไหนเลย

เออ แต่ถามนิดนึงคับ แล้วสีทองที่พ่น มันเป็นสีธรรมดา รึสีทนความร้อนอะคับ

10. kamana

127
    2
    0
    สีธรรมดาครับ ราคาถูกดี:D

11. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    สุดยอดเลยครับสวยมากมาย แจ่มจริงๆๆๆๆ

12. neomaru U12

416
    6
    0

ติดสติ๊กเกอร์แล้วเอาแล็กเกอร์พ่นทับน่าจะใช้ได้นะครับ.....:)

13. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0
    สวยครับ

14. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ เป็นแนวทางให้ผมอย่างดีเยี่ยมเลย ตกลงผมทำสีเองแล้วครับ ตัดสติกเกอร์เองด้วย เอา brembo ตัวโตๆ เลย ส่วนด้านหลังต้องมานั่งแกะลายเองเยอะเหมือนกัน เพราะว่าเครื่องตัดสติกเกอร์ไม่ละเอียดพอ ถ้ารออู่มีหวังอีกนานครับ ไม่เคยพร้อมอะไรสักอย่าง เดี๋ยวเอาไว้จพโพสรูปผลงานให้ดูครับ ^^

15. kamana

127
    2
    0
    55 ผมแค่ทิ้งรถ 3 วันก็ใจจะขาดแล้ว นี่เล่นซะเกือบเดือน

เอารูปมาอวดมั่งนะครับ

16. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  17. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    งามจิงๆ

18. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    รูปมาละครับ โสโครกหน่อย หน้าฝนขี้เกียจล้าง ออกตัวก่อนนะครับ ว่าทำ brembo ขำๆ ไม่ได้เน้นเหมือน เพราะดูยังไงมันก็ไม่เหมือน เลยติดตัวโตๆ ไปเลย ตัวเล็กๆ มันแกะยาก - -

19. kamana

127
    2
    0
    แหล่มๆ Brembo 3 m ซะด้วย [​IMG]
    หน้า-หลังอย่างงี้ เบรคดีขึ้นเป็นกองเลยใช่มั้ยครับ

20. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    wow!! เเจ่มจัง

21. ` e@|G|Le* `

268
    9
    0
    เบรกดีมากๆ ครับ ขนาดผ้าเบรกหมดยังอยู่สบายๆ เลย ไม่หัวทิ่มอย่างที่คิดด้วย

22. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    ดูดีมีชาติตระกูลจ้า ยอดเยี่ยมๆๆๆๆ

23. paulthai

paulthai New Member Member

25
    0
    0
    งามแต้ๆๆ

24. rob sawdust

rob sawdust New Member Member

9
    0
    0
    นี่ผมมาช้าไปใช่มั๊ย รูปหายหมดแว๊วววววว อยากดอีกครับ อัพอีกด่ายป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้