D.I.Y. ทำสีคาลิเปอร์ แบบสุกเอา เผากิน 55

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย kamana, 5 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    หลังจากที่แปลงเบรคมา 2 อาทิตย์ได้ ก็รู้สึกว่าคาลิเปอร์นิสสันเนี่ยมันชักไม่ดึงดูดตาแฮะ
    แถมบางคนไม่รู้มาทักอีกว่า "รถโตโยต้า ทำไมเบรคนิสสันอ่ะ เอาสติดเกอร์มาติดเหรอ :confused: " เซ็งเลย
    อดรนทนไม่ไหว วันหยุด3วันเนี่ยแหละ ทำมันซะเลย

รูปนี้เพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ

เจียรเอาตัวหนังสือนิสสันออก จริงๆแล้วการแปลงแบบเต็มๆเค้าจะเจียรเอา Sumitomo ออกด้วย
    แล้วพอกด้วยอะไรไม่รู้อ่ะ แต่จะเหมือนกว่านี้ ส่วนผมไม่เอาเหมือนครับ เอามันแบบนี้ล่ะ
    เหมือนมากเดี๋ยวพวกหาว่าใส่ฝาครอบอีก :D

:p เจียรหมดไปหัวนึงแล้ว ไม่ค่อยกิน ตะไบเอากินไวกว่าเยอะครับ

หมดแล้ว เล่นเอาเหนื่อยเลย แต่ไม่ค่อยเนียนนะครับ เดี๋ยวพ่นสีเอา
    เสร็จแล้วเอาแปรงทองเหลืองขัดทำความสะอาด แล้วเอาน้ำล้างครับ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา

จะพ่นแล้วววว ขณะนี้เวลา 16.45 น. จะมืดแล้ว รีบๆๆๆ
    เอากระดาษมาปิดส่วนที่จะไม่ให้โดนครับ

ปิดจุกยางด้วย

ปิดอย่าให้โดนผ้าเบลค และก็ลูกสูบ

สีที่ใช้ครับ รองพี้นด้วยบลอนซ์เงิน สีทองเป็นสีจริง แล้วพ่นเคลียร์อีกที

รองพื้นซะ 3 รอบ Skipๆๆ ไป

สีจริง 4 รอบครับ รอไปเอาไดร์เป่า สปอตไลท์ส่อง:D

สติ๊กเกอร์ Brembo เอาไฟล์ไปให้ร้านตัดครับ 2 ตัว 20 บาท

ติดซะ เนื่องจากเป็นข้างที่ 2 เริ่มล้า ติดเบี้ยวซะงั้น:p

พ่นเคลียร์ทับ ซัก 4 ชั้นครับ

เรียบร้อย รอแห้งเท่านั้น;)

เรียบร้อย ทำเสร็จอาบน้ำ เอารถออกเที่ยวต่อเลย (จริงๆควรรอให้แห้งกว่านี้อีกซักคืน แต่รอไม่ไหวแล้วววว):D

หวังว่าจะมีประโยชน์ต่อผู้อื่นมั่งนะครับ อย่างที่บอก สุกเอา เผากิน
    *บางอย่างอาจไม่เนียน ไม่ถูกต้องตามหลัก ไม่ควรเลียนแบบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2007
    pobdrift และ yo9363 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tuneman

tuneman New Member Member

11
    0
    0
    สวยมากเลย

3. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    เจ๋งดีวุ๊ย555

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สวยครับบบบ

5. TRD_101

TRD_101 New Member Member

6
    0
    0
    สุดยอดเลยอ่ะนะ ไปแปลงชุดนี้มากี่ตังค์ล่ะหรือว่าเปลี่ยนแต่คาลิเปอร์มาใช่Toyota เหมือนกัน

6. สวยครัยสวย:teeth:

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สวยคับ

เดี๋ยวเอาไปทำมั่งดีก่า

8. yo9363

yo9363 New Member Member

51
    0
    0
    แหล่มเลย.....

9. kamana

127
    2
    0
    ทำมา 8,500.- ครับ รวมสไลด์จานด้วย ใส่ในโซลูน่า เบรคดีกว่าเดิมราวฟ้ากะเหว :D
    เพราะจานเดิมโซลูน่าเล็กมาก เล็กกว่าวีออสซะอีก:mad:

10. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เจ๋งๆ ทำเองได้ครับ

11. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แปลง ของ R32 มาเหรอป่าวครับ แล้ว

หน้า 4 หลัง 2 รวมค่าแปลงเท่าไรอ่าครับ

อยากทราบเป็นข้อมูล

แล้ว ตะไบ ตัว Nissan ออกใช้ตะไบล้วนๆเหรอครับ

งั่มๆ

สวยมากครับ อับให้เลย..........

12. kamana

127
    2
    0
    แปลงของ R32 GTS ครับ หน้าอย่างเดียว 4 พอท 8,500.- รวมสไลท์จานด้วย แปลงจากคุณ MOMO ถ้าหลังด้วยไม่รู้เท่าไหร่นะครับ
    เพราะรถผมกะจะไปใส่ของสตาร์เล็ทแทน

ส่วนตัวนิสสันเนี่ย ใช้ไอ้หัวชมพูๆเจียรแล้วมันไม่ค่อนกินอ่ะครับ เลยตะไบแทน ตะไบกินไวกว่ามาก มันดีเหมือนกันนะ :D แต่ถ้ามีหินเจียรก็ใช้ดีกว่าครับ :p

13. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    สวยค๊าบบบ

14. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    เท่ โคตรรรๆๆๆ

15. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    อับๆโดนใจดี..

สีทองด้วย สวยๆแต่

น่าทำสีเงิน Endless แนวดี

เอิ้กๆ

16. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
  17. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    สวยดีคับ

18. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    สวยจังเลย

19. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ ชอบในไอเดีย+ความพยายามของคุณครับ

20. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ดีครับผม ไอ้สีชมพูๆ เค้าเรียกหินเจียรลูกหนู ฮะ แต่ งง เจียร์ไม่ออกเลยหรอนั้น ตะใบ โลดดดดดด เหอะๆ

21. Nutt_B14

Nutt_B14 New Member Member

44
    10
    0
    ชอบๆ อัพให้ครับ

ถ้าอยากทำง่ายๆ ลองหาเบรคอิมมาทำดิครับ มันไม่มีนูนๆตรงกลางน่ะ (ของตาเหยี่ยวนะ)

22. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เนียนมากๆเลยครับ

23. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ถ้า มีเวลาเยอะ กว่านี้ คงจะเนียน

ขอบคุณสำหรับ ไอเดีย...........

24. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
  25. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
  26. jame038

jame038 New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าแม๊กผมสีขาว คาลิเปอร์สีอะไรดีครับ

27. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    เก่งครับ :)

28. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โห สวยมากเลยอ่าคับ

29. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ไอเดีย บรรเจิดครับ

ชอบ ไว เด๋วลอกทำดูมั่งคับ

30. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    อืมๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้