ครั้งแรกในเมืองไทย!! ครั้งแรกในภูมิภาค ASEAN กับ Top Fuel Funny Car 8,000 แรงม้า...5 วินาที!!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย amiyama, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ใครอยากรู้ว่ากลิ่นของ ไนดตรมีเทนที่มันเผาไหม้ออกมาจากเครื่องยนต์มันเป็นยังไง....มันต่างจากอ๊อกเทน 110-130 ที่เราเคยดมๆกันมั๊ยละก้อ......เสาร์นี้เรียนเชิญครับ มาสูดดมกันถ้วนหน้าาาาาาาา

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอาที่อุดหูมาด้วยคร๊าบบ

แล้วไนโตรมีเทนนี่ มันคืออะไร มีใครพอให้ความรู้หน่อยได้มั๊ย มันดีกว่า น้ำมันอ๊อกเทนตรงไหน

3. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ใครที่อยากทราบว่ากลิ่น "ไนโตรมีเทน" มันเป้นยังไงมันจะต่างจากอ๊อกเทน 110-130 ที่เราเคยสูดดมหรือไม่ เสาร์นี้มาพิสูจด้วยสายตา และ จมูกของท่านเอง เรียนเชิญครับ มาก่อนก้อได้ที่นั่งวิวดียิงภาพสวยก่อนนะครับ

4. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    อันนั้น Grant Downing นะครับ เจ้าของรถ Top Fuel Funny Car จาก USA ครับ

สถิติของเค้าคือ 4 วิฯ กว่าๆครับ

มาครั้งนี้มา service รถให้ Willy White ครับผม!

นี่รูป Willy White

5. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ใกล้ถึงวันแล้ว ว่าแต่รถกับทีมงานเตรียมตัวพร้อมเต็ม100ยังอะคราบบบบบบบบบบบบบ

งานนี้ไม่พลาด ได้ไปบริหารรูหูซะหน่อย

6. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    555 ตามนั้น ขออภัย ทีมงานแจ้งมาผิด
    ยืมรูปมาอัพเดท
    :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2009
  7. aep11

aep11 New Member Member

22
    0
    0
    งานเริ่มกี่โมงครับ

8. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0
    งาน Good Year

งานเริ่มน่าจะ ประมาณ 10 โมงเช้า ครับ

Funny car รอบเเรก เริ่ม วิ่ง น่าจะประมาณ 3-4 ทุ่มนะ

เวลานี้คือที่รู้มาคร่าวๆ นะครับ

ขออภัยด้วยนะครับถ้าเเจ้งผิด :p

9. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
  10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    พรุ่งนี้แล๊ววว:cool::cool::cool:

11. torza42

torza42 New Member Member

145
    23
    0

จัดกันไป

เต็มความจุ

:eek::eek::eek:

12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    รอบแรก3ทุ่มกว่า

13. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    วันนี้แล้วสินะ...

14. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เหนื่อยยยยยคร๊าบบบบพี่น้อง วันนี้ได้เจอตัวทั้งสองคนเลย พี่กานต์อดปายยยย 55555+ เบิกร์ คิง กับ วิลลี่ ไวท์ ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ทำรถกัน nice มากๆทั้งสองคน....ขากลับยกมือไหว้ซะสวยยิงก่าคนไทยอีก 5555+ พรุ้งนี้เจอกันครับพี่น้อง ไปนอนแระเด่วต้องตื่นแต่เช้าไปเช็ครถของทีมชาติไทยก่อนเหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจอกันที่สนามเลยพี่กานต์

15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เมื่อคืนก็ดึกซะไม่ไหว กว่ารถอภัสพงศ์ จะเสร็จ 555 รีบไปคร๊าบบ หาที่จอดรถสะดวก ๆ เจอกันวันนี้คร๊าบบพรี่น๊องง เอ๋ สุกิจ ก็ไปคร๊าบบ
    สำหรับรถวิลลี่ไวท์ วิ่ง2รอบ รอบแรกประมาณ3ทุ่มกว่า หลังวิ่งทีมเค้าจะรื้อเครื่องออกหมดเพื่อโอเวอร์ฮอล และตรวจเช็ดเปลี่ยนอะไหล่ใหม่ใช้เวลา75นาที ด้วยทีมช่างประมาณ8คน อีกรอบก็ประมาณ5ทุ่มกว่า สำหรับรถของวิลลี่ไวท์ จากที่คุยกับเค้า เห็นว่าใช้เงินต่อการวิ่ง1ครั้งประมาณ 1แสนบาท แล้วก็ ใช้เงินเซอร์วิสทั้งปี2ล้านเหรียญยูเอส ตามนี้คร๊าบบ

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    โอ้โห ใช้ทุนมหาศาล
    ว่าแต่เก็บภาพสวยๆและเวลาให้ดูมั่งนาครับ วันนี้แล้วนี่

17. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ไม่พลาดๆ วันนี้ต้องไปให้ได้....หุหุ

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :eek::eek::eek:

19. superneo

superneo New Member Member

24
    0
    0
    แล้วตกลงเขาวิ่งกันกี่วิครับพอดีว่าไม่ได้ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้