ครั้งแรกในเมืองไทย!! ครั้งแรกในภูมิภาค ASEAN กับ Top Fuel Funny Car 8,000 แรงม้า...5 วินาที!!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย amiyama, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    ...ดู...เเต่เเอบระวัง...

5วิ......เสียวใจ..55

2. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    รอชมครับ...

3. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ตาดูขาวิ่งคับ

4. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ตาดูขาวิ่งคับ

5. jamesbond007

jamesbond007 New Member Member

42
    1
    0
    เช้าต้องบางแสน
    เย็นที่คลอง 5

6. superneo

superneo New Member Member

24
    0
    0
    150 เลยหรือครับ 80 บาทยังมีคนบ่นเลยอ่ะ แต่ก็จะไม่พลาดอยู่แล้ว

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    งานนี้เวลาดีกว่าเดิมแน่คับ เพราะว่าสนามยาวขึ้นแล้ว ระยะเบรคเหลือเฟือ

8. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    150 บาท เพิ่มจาก 80 แค่ 60 เองครับ ไม่ต้องไปดูถึงเมืองนอก

ลองคิดก็แล้วกันว่า 80 เราได้ดูอะไร และ 150 เราได้ดูอะไรบ้าง

ทั้ง Bert King...6 วิฯ

ทั้ง Willy White...5 วิฯ เลยนะครับ

มองว่าเพิ่มขึ้นแค่ไม่เท่าไหร่ แต่ที่ได้ดูมัน "ระดับโลก" น่ะครับ

9. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    น่าสนใจ คนคงล้นหลาม

10. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    งานนี้ไม่พลาด

11. สุดยอดเลยซาโตชิ :D

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอดีมีให้ชมไม่ควรพลาดแล้ว.......

13. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ว้าวๆๆ

14. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
  15. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    เรียกน้ำย่อยกันหน่อยยย

[media]http://www.youtube.com/watch?v=RoJee74W6I0[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=6SXJHx2ArPI[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=b3CBKScdmEw&feature=related[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=GMCebhYDM_M[/media]

16. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    เยี่ยม เป็นบุญตาของผู้ชมชาวไทย ในราคาแค่กินข้าวฟาสฟู๊ดหนึ่งมื้อ

รบกวนอย่างนึง ปีที่แล้วเห็นตัวอย่างมาแล้ว

1. เคลียร์คนดูตอนออกตัวหน่อย โดยเฉพาะตากล้องทั้งหลาย
    2. ปีที่แล้ว หูแทบแตก แล้วปีนี้ล่ะ เตรียมอะไรให้หูคนดูบ้างหรือเปล่า??

17. เก็บแพงอ่ะ ไม่ว่าหรอก แต่เก็บแพงแล้ว ก็ทำให้มันดีตามเงินที่จ่ายไปหน่อย
    ไม่ใช่ไปแล้วไม่มีที่จอดรถ ต้องไปจอดข้างนอก แต่จ่ายเงินเท่ากัน ห้องน้ำ
    สกปรก น้ำไม่ไหล ขี้ลอยเต็มโถส้วม ที่นั่ง อัฒจรรย์ ถ้ามันเต็ม ก็ขยายบ้าง
    ก็ได้นะครับ บางทีมันเต็มแล้ว ไม่รู้จะไปยืนตรงไหน ไปเกาะรั้วมันก็เสียว ๆ
    เหมือนกันนะครับ

18. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ระดับโลก

19. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    บัตร 200 ก็คุ้ม ถึงวิ่ง 5 วิก็จะไปดู
    แต่ถ้าจ่าย 80 แล้วไปนั่งรอรถลงสนามทีล่ะ ครึ่งชั่วโมง ผมว่า 80 ก็ไม่คุ้มครับ
    เจอที่คลอง5 ทุกงานเลย ไปดูสมัยเพิ่งเปิดสนาม ยันปัจจุบัน ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    ทางผู้จัดไม่ค่อยเอนเตอร์เทน คนดูสักเท่าไรเลย(รู้สึกว่าอย่างนั้น) เพราะคนจัดต้องพึ่งคนแข่ง ไอ้คนแข่งก็ไม่ค่อยจะเตรียมตัว พิธีกรเรียกเข้าสนาม ทีเป็นครึ่งชั่วโมง รถก็ยังไม่เสร็จ จะไม่ให้แข่งก็ไม่ได้ คนดูโวยแน่ แต่ถ้าช้าก็โวยเหมือนกันแหละครับ ผมว่าสนานเถื่อนมันน่าจะมีไรน่าดูกว่าอีก (เปรียบเปรยน่ะคับ ใจจริงก็ไม่ชอบการแข่งรถบนถนนหลวงอยู่แล้ว)
    ก็เห็นใจอ่ะน่ะครับพูดในฐานะคน(รอ)ดู เดี๋ยวนี้ผมชวนเพื่อนไปคลอง 5 ไม่มีใครไปกับผมแล้ว เค้าบอกว่าขี้เกียจ ไปนั่งตากยุงรอ ทีละครึ่งชั่วโมง แล้วมันก็ไม่มีไรดูระหว่างรอ ทำทำให้บรรยากาศหน้าเบื่อ แต่ถึงไปคนเดียวผมก็ยังไปดูน่ะ แต่เริ่มมีอาการเหมือนเพื่อนๆผมแล้วหล่ะคับ

ยังไงซะผมก็เอาใจช่วยคนที่รักวงการนี้จริง ทำงานเพื่อวงการนี้จริง
    คำพูดของผมคือการแสดงความเห็นน่ะครับ ผมยังรอวันที่จะมีงานแข่งแดร็กที่มีบรรยากาศเหมือนในหนังเดอะฟาส ภาคแรก ที่มีการแข่งที่ทะเลทรายตอนเกือบท้ายเรื่องอ่ะครับ มันเหมือนเป็นปาร์ตี้ น่าสนุกดี

20. peetpotter

peetpotter Member Member

47
    0
    6
    อยากไปดูจังเลย :cry:

21. bomb_@_ke70

bomb_@_ke70 New Member Member

5
    0
    0
  22. ae101_spinter

ae101_spinter New Member Member

52
    2
    0
    ไปๆๆๆๆๆๆๆ

23. amiyama

278
    10
    18
    งานวันนั้นนอกจากจะมี Willy White และ Bert King มาวิ่งโชว์แล้ว

เรายังเปิดรุ่นอื่นๆให้แข่งขันกันด้วยครับ คือ

- Bracket 15 sec.

- Bracket 12 sec.

- Special Street (ใช้ยางหน้ากว้างได้สูงสุด 11" และ ห้าม NOS)

- Pro Street (ใช้ยางแบบไหนก็ได้, NOS ได้, เกียร์ Auto ได้)

- Open (Door car เท่านั้นครับ - No Dragster)

เงินรางวัลของผู้ชนะเลิศที่ 1 คือ 10,000 บาทครับ

ที่ 2 คือ 5,000 บาท

และ ที่ 3, 3,000 บาทครับ

แต่พิเศษที่สุดสำหรับงานยิ่งใหญ่แบบนี้!!!

Goodyear จัดให้ไปเลย สำหรับผู้ที่ชนะ และ "ใช้ยาง Goodyear ในการแข่งขัน"

ได้เงินรางวัลเท่าไหร่ เอาไปอีกเท่านั้น !!!!

เช่นได้ที่ 1 10,000 บาท Goodyear ใจดี บวกให้อีก 10,000 บาท เป็น 20,000 บาทครับ!!!!

และพิเศษต้อนรับลมหนาว ยาง Slick Goodyear ช่วงนี้ซื้อ 3 แถม 1 ทุกขนาดนะครับ สอบถามได้ที่ตัวแทนจำหน่ายยาง Drag Goodyear ครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2009
  24. amiyama

278
    10
    18
    Up Up ไปกันเยอะๆครับ คนแข่งได้เงินเยอะ คนดูก็คุ้มสุดๆ

25. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    งานนี้สุดๆครับ

26. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    อยากให้ถึงซะเสาร์นี้เลย อยากชมมากเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

27. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ชนบางแสนเลยอ่ะ

เสียดาย

28. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
  29. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    เจ๋งเลยคับ

30. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    แล้วจะพลาดได้งัย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้