อย่าจัดรายการเห็นแก่ตัวแบบ King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร อีก!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย นิดา, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    นอกเรื่องนิสนึง

อิอิ ขอแก้ ชื่องานนิสนึงนะค่ะพี่

เพราะว่า งานจัดอันดับ ที่เด่นๆ ก้อมี 2 งานใหญ่ๆเลยอะค่ะ

พอดีพี่พิมอะค่ะ ชื่องาน ของ นิตยสาร RACE TRUCK จะเป็น KING OF RACE TRUCK

ส่วน ที่พี่พิมว่า RACE TRUCK KING OF DIESEL อันนี้ ผิดอะค่ะ

ิจิงๆชื่องานนี้ เป็นของนิตยสาร THE TRUCK

ชื่องาน THE TRUCK KING OF DIESEL อะค่ะ อิอิ

ขอนอกเรื่องนิสนึง เหอะๆๆ

เพราะ ว่า บางคนชอบสับสน
    :D

ขอบคุณค่ะพี่...:eek::):D:p

2. superneo

superneo New Member Member

24
    0
    0
    ค่าเข้าชม 80 บาท ผมว่ามันก็ไม่มาก ไม่น้อยเกินไปเท่าไรนะ จะได้ช่วยทางสนามพัฒนาสนามให้สวยขี้นไง เพราะดูๆแล้วคงจะลงทุนไปหลายตังค์อยู่เหมือนกันนิ ก็ใจเย็นๆกันหน่อยแล้วกันครับ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ง่ะไม่ได้เข้ามานาน และไม่ได้ไปสนามนานมากแล้ว เพราะ ผม คิดว่า ถ้าเราไม่มีสปอนเซอร์ มันจะเปลืองตังมาก ๆ แข่งครั้งนึง ต้องมีสำรองไว้ในกระเป๋า อย่างน้อย 5 พัน เลย ไหนจะค่าน้ำมัน ค่าเข้า ค่าสมัคร ค่ากิน ค่าซ่อม (อันนี้หนักหน่อย ) เลยไม่ได้ลงสนาม นานมากแล้ว ครับ นอกจากว่า เพื่อน ๆ กันจัด ไปลง สนุก ๆ (แบบว่ามีกำลังทำรถได้แรง แบบเดิม ๆ ครับ อิอิ) ถึงจะลง ได้เข้ามาอ่าน พักนึงและ ทั้ง 2 ฝ่ายคงมีเหตุผลบางประการที่จำเป็น และเหตุผลนั้น ๆ อาจจะสร้างความ ไม่เข้าใจให้อีกฝ่ายนึงก็ได้ นะครับ ถ้ามองในแง่ดี แต่ถ้ามีเจตณาอื่น คงว่ากันไปและต้องดู การจัดคราวหน้า ว่าเป็นอย่างไร ครับ ( ตามความคิดผมนะครับ)
    และก็ เรื่องค่าเข้า ก็เป็นอีกปัจจัยนึงทำให้ผมไม่เข้า สนามเช่นกันนะครับ เช่นมีงาน ๆ นึงเพื่อนชวนไปดู ผมก็ไปแต่เก็บค่าเข้า ค่อนค่างแพง เลยขับไปหาข้าวกินริมทะเล ดอนหอยหลอด เลยครับ อิอิ (พอดีบ้านอยู่แม่กลอง ครับใกล้หน่อย ) แข่งแพ้ก็ ต้องมาเสียตัง ทำไปแข่งกันใหม่ ทำรถไว้เที่ยวไกล ๆ สบายใจดีครับ เหอ ๆ ต้องเห็นใจทั้งผู้แข่ง และผู้จัด (ซึ่งส่วนมาก น่าจะได้ กำไรอยู่นะ มั๊งครับ ไม่ก็ เท่าทุน มั๊งอีกแหละครับ)

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทางสนามถ้าเหลือเยอะอยากให้พัฒนาในหลายๆส่วนครับ
    ขอบคุณครับ

5. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

เพิ่งกลับจากพังงา..............มีน้องๆ..พี่ๆ...โทร อัพเดท..ได้ตลอดเลย..ว่า กระทู้เป็นไง...............................................ผมรอ...มานาน.....แล้ว ก็....................คิดว่า..ทุกอย่าง มันกระจ่าง และ จบ.................

พ่อค้า จัดงาน..ต้องมีกําไร...ผมชอบคํานี้........................ของเพื่อนๆ หลายคน..ในกระทู้ ข้างบน.....:):):)

และ อีกหลายประโยค..ที่ มีการ กล่าวว่า...............จัดงาน ไม่มีกํไร..จะจัด ทําไม..........:cool:

เอาตรงๆ เลยนะ.............ผม..ก็ คน นึง..ที่........ร่วม จัดงาน ที่ราชบุรี..มา 4 ปี....แต่..ไม่เคย..ได้ กําไร..เลย ซักบาท เดียว.....................................มันตรงกับ ประโยค ที่พี่บี พูดว่า.............หวังผลพลอยได้อย่างอื่น..ที่ตามมา..เช่น..ยอดขาย ของ บริษัท..................................................................เข้า สนาม ที่ตัวเองจัด.......ยังเสีย ค่าเข้า...แบบ เต็มใจ........ไม่ได้ โอ้อวด ว่า รวย....แต่.....อยากบอกว่า.......บางอย่าง-บางเรื่อง..ที่เรา ทํา...ไม่จําเป็น ต้อง โฆษณา.................แต่ เมื่อ มันถึง จุดนึง..ที่ โดน โจมตี เราต้องบอกเค้าบ้างว่า เราไม่ได้เห็น แก่ตัวนะ....................

การกุศล เราก็ไม่ขาด

และ ที่ สําคัญ....................ผมนับถือ..ในสิ่งที่ พี่บี..และ..หนังสือ RACE TRUCK เอ่ย..กับผม..ไว้ว่า........เอากําไร..ที่ได้ จาก ที่อื่น..มาโปะ....และ...ผลักดัน สนาม ราชบุรี.............................ซึ่งเป็น..นโยบาย เดียว กับผม.............

ผมว่า.....พอเถอะครับ...................ไม่มีอะไร ที่มันจะ ดีที่สุด.......และ เลวร้ายที่สุด............จริงๆนะครับ..........................................:)

6. aetuna

aetuna New Member Member

13
    0
    0
    ผมเองก็เป็นคนนึงที่แข่งรถมาหลายปี
    ชนะบ้างแพ้บ้าง
    ได้ตังบ้างไม่ได้บ้าง
    แต่ที่ทุกคนไปแข่งไปดูก็เพราะมันเป็นความชอบ
    ความรักในรถยนต์เหมือนๆกัน
    ในส่วนตัวผมนั้นวันนั้นผมก็ลงแข่ง
    แล้วก็ได้รางวัล รางวัลที่ผมได้ผมว่ามันก็เยอะนะผมว่ามันคุ้มกับค่าสมัคร500
    ถึงมันจะไม่ได้เป็นตัวเงินแต่บางอย่างผมก็เอามาขายได้ครับ
    อย่าไปคิดเลยครับว่ามันจะคุ้มกับค่าทำรถมันไม่มีจุดคุ้มหรอกครับ
    เราน่าจะมาช่วยกันพัฒนาวงการให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่ดีกว่าครับ

7. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    อยากให้วงการบ้านเราโตกว่านี้อีก

8. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    MotorSports Thailand = ไม่ตายแต่ไม่โต !!!!

9. sarcastic

sarcastic New Member Member

24
    16
    0
    จะโตได้อย่างไร ในเมื่อการจัดรายการแต่ละครั้ง บอกแต่ว่าขาดทุนไม่คุ้มหลอก (ไม่คุ้มแล้วจะทำให้เมื่อยตุ้มทำไมเอ่ย นอนอยู่บ้านดีกว่า)

มีคนสนับสนุนเยอะแยะในแต่ละรายการ แต่บอกว่าไม่ได้อะไร ขาดทุนนั้นจริงหรอในใจก้อน่าจะรู้อยู่ที่บอกเอาไว้ก้ออยากให้พัฒนา

ในเมื่อสนามนี้พลาดไปแล้ว สนามหน้าแก้ตัวใหม่ก้อคงยังไม่สาย เพราะยังมีคนที่ใจรักเค้าพร้อมทำรถจะมาแข่ง แฟร์ๆหน่อยแล้วจะรุ่ง

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะมีการปรับปรุงนะคับ ขอบคุณกระทู้นี้มากครับ(ใจกล้ามากเลยครับ) ที่มาเป็นกระบอกเสียงให้คนรักในการแข่ง

ส่วนตัวนั้นชอบดู ไม่ทำแข่งดีกว่าจะได้ไม่ขาดทุน

10. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0

ยินดีด้วยคุณคงได้ที่ 1 ของรางวัลจากสปอนเซอร์อาจจะขายได้เงิน

แต่ที่ 2 - 3 ซึ่งต่างจากคุณนิดเดียว ได้ผ้าชามัวร์ (ขายก็ไม่ได้)

กับบัตรกำนัล TEST แรงม้า (ให้ไป test สู้ไปแข่งในสนามไม่ดีกว่ารึ)

นี่แหละ มันคือความแตกต่าง

11. นิดา

1,335
    148
    0
    ขอบคุณคณะผู้จัด และชาวคณะ

ขอบคุณคณะผู้จัด และชาวคณะ ที่เวียนมาดู เวียนมาตอบ

แต่กรุณาอย่าหลงประเด็น อย่าเอางาน King Of Race Truck 2009 เทพนคร เปรียบกับงานอื่น

งานนี้ค้นหาสุดยอดรถรถแรงที่สุดในประเทศไทย มันต่างกันเยอะกับงานสนามราชบุรี ต่างตรง

คนดู 10,000 กว่าคน +ราคาเข้าชม 80 บาท + สปอนเซอร์(ให้ของ) :tape2:+ สปอนเซอร์(ให้เงิน) :tape2:

แต่เท่าที่ผู้จัดมาแจง ขาดทุนตั้งแต่ยังไม่จัดแล้ว ถามว่ามันขาดทุนจริงหรือ ?

รางวัลทั้งงาน 300,000 บาท มันได้จากสปอนเซอร์เอามาแจกหรือเปล่า ? แล้วที่ได้เป็นเงินล่ะ ?

แล้วบอกเสียค่าเสื้อไป 30,000 บาท ขายหน้างานตั้ง 480 บาท เสื้อสกรีนทำไมมันแพงจัง ?

ถ้ากรุณาย้อนไปหน้า 4 ของกระทู้ ค่าเสื้อ + เงินจากสปอนเซอร์ เอาไปซื้อของให้คนที่ 2–3ได้ดีกว่านี้

ขอพูดหน่อยว่าเป็นคนรักแข่งเช่นเดียวกับคนอื่น ไปทุกครั้งของเทพนคร และงานนี้ก็ติดอันดับเช่นกัน

จุดคุ้มที่แข่งมันไม่เคยมีซึ่งทุกทีม ทุกคนก็รู้ เกียร์พัง โข่งแตก ครัทซ์กระเด็น

แต่ด้วยใจรัก อดไม่ได้ต้องทำมาแข่ง + ผู้จัดเชิญมาแข่งเพื่อให้งานเดิน

บางคนบอกไม่แคร์เงินรางวัล แต่เราแคร์และเชื่อว่าอีกหลายคนก็เช่นกัน

อยากให้ผู้จัดเข้าใจความหมายของกระทู้มาติให้งานหน้าทำให้เจริญกว่านี้

ให้เอาไปคิดแก้ไขครั้งหน้า ไม่ใช่ให้มานั่งแก้ตัว

กรุณเข้าใจ หวังไว้เพื่อให้ไปปรับปรุง

:eyebrows:

12. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +-+-+-+

ทำดีก็เข้าตัวครับ ทำไม่ดีไว้ก็ต้องยอมรับคำวิจารณ์

แล้วกลับไปปรับปรุงครับ

13. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เจ้าของกระทู้พูดดีครับ อ่านมาทุกๆคำ

ติเพื่อก่อ แต่คนที่ตอบว่า ไม่พอใจก็ไปแข่งรายการอื่นนี้ พูดแล้วเสียเครดิตตัวเอง ดูไม่มีหัวคิดเลยนะครับ พูดแบบนั้น

ถ้ามีนักขับเป็นถึงแชมป์พูดแบบนี้วงการก็คงเดินหน้าได้เท่าเนี้ย ...

ถ้าจัดงานแล้วเจ๊งอย่าจัดเลยครับ รอคนที่เค้าพร้อม....มาจัดให้ได้กำไร กำไรทั้งคนดู กำไรทั้งนักแข่ง กำไรทั้งทีมงาน และสุดท้ายกำไรของผู้จัด

มันจะดีถ้ามันได้กำไรทุกฝ่าย

ฝ่ายคนดู โอ้โห รถแรงๆทั้งนั้น ไม่มาดูเสียเที่ยวชิพ การบริหารสถานที่ดี ข้าวปลาพร้อม ที่นั่งสะดวก สบาย งานหน้าไม่พลาดแน่

ฝ่ายนักแข่ง โหเจอแต่คนขับเก่งๆ บางคนหน้าใหม่ รถวิ่งดีชิพหาย เอ้ยได้เพื่อนเพิ่ม

ฝ่ายบริหารสนาม อืมค่าเข้า เอามาพัฒนาระบบ ความปลอดภัย จัดระเบียบ ทางเดินรถ

ฝ่ายผู้จัด ทำดีมีคนชื่นชม ทำได้กำไร มีนายทุนหนุน ทำแล้วไม่ขาดทุน มีม้ามืดอยากมาวิ่งหลายๆอู่

ยังไงก็เห็นด้วยกับข้อติติง ของเจ้าของกระทู้ครับ (รถวิ่งเวลาต่างกันนิดเดียว XX.XX วินาที เงินรางวัลมันไม่น่าจะแตกต่างกันมากมายนัก เพราะคนทำรถวิ่งเร็วที่สุด อาจจะใช้เงินทุนมหาศาล และคนที่พลาดไป วิ - สองวิ เค้าก็ลงทุนไปมากเหมือนกันครับ)

14. TobZwa Neko

605
    7
    0
    +++

ช่างสังเกตุจิงๆ อิอิ
    ว่าแต่ว่าตอนนี้น้องสาวทำไรอยู่จ๊ะเนี่ย

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  16. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ยังงัยก็จัยเยนๆนะคร๊า....... จัยเค้า จัยเรา...

17. อา ราย ก้อ กรู <------ ว่าคนอื่นเค้าก็อย่าเขียนผิดตอนสอบข้อเขียนนะจ๊ะ อาจารย์แม่ขอเตือน

18. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    5 5 5 ทีบอยจัดไม่เคยเห็นบอกเลยว่าขาดทุน...........

ว่าแต่รู้กันหรือป่าวหว่าว่าบอยไหนเยี่ย อิ อิ ? ? ?

---------- Post added at 20:47:11 ---------- Previous post was at 20:46:48 ----------

5 5 5 ทีบอยจัดไม่เคยเห็นบอกเลยว่าขาดทุน...........

ว่าแต่รู้กันหรือป่าวหว่าว่าบอยไหนเยี่ย อิ อิ ? ? ?

19. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    บอย โกสิยพงธ์ อิอิ

รับกันทั่วหน้า :cool:

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ห๊า!!! พี่บอยด์ โกสิยพงศ์นี่แกจัดงานแข่งด้วยหรือครับ โอ้โฮ ทำงานเยอะจิงๆ ความรู้ใหม่ครับ ขอบคุนคับ:eek::eek::eek:

21. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    55555555555555555555555555555
    555555555555555555555555

ฮาจริง ๆ

---------- Post added at 22:47:04 ---------- Previous post was at 22:46:48 ----------

55555555555555555555555555555
    555555555555555555555555

ฮาจริง ๆ

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มะ ใช่ คับ พี่

อีก บอย นึง แหะ ๆ ๆ

---------- Post added at 23:11:13 ---------- Previous post was at 23:10:56 ----------

มะ ใช่ คับ พี่

อีก บอย นึง แหะ ๆ ๆ

23. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ง่ะ นิสนึงพี่ต๊อบ อิอิ

ช่วงนี้ เดินสายแข่งแต่เซอร์กิตอย่างเดียวเลย อิอิ

24. นิดา

1,335
    148
    0
    โตแล้ว Login ไม่เป็นเหรอ

เพื่อไม่อยากหยาบคายนี่ค่ะ และตามกระแสวัยรุ่น คนแก่ๆๆๆ เท่านั้นที่บ่นนะ

ที่ติเพราะเกิดเป็นคณะกรรมการกองบรรณาธิการ หรือ บรรณาธิการ

พิมพ์ วิจารณ์ ผิด มันน่าอายกว่า

อายตระกูลแย่

ปล. หัดสมัครสมาชิกสิคะ เวียนมาดูออกบ่อย จะได้คุ้นเคยกัน

อัพ ๆๆๆ ยาว ๆๆ

:D :D

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    สนับสนุน ให้ทุกคน ล็อกอิน นะคับ

26. พอได้แล้ว

ผมว่าพอได้แล้วแหละถ้ายังพูดกันต่อไปมันก็หาข้อสรุปไม่ได้ซักทีต่างคนต่างจิตต่างใจ
    คิดม่ายเหมือนกันหลอกอย่างผมทำรถมาก็แข่งบ้างแต่ไม่บ่อยแต่ก็ม่ายด้ายหวังอะไรนะ
    แข่งเพื่อสนองตัณหาตัวเองผมทำรถไปก็หมดไม่ใช่น้อยนะไปแข่งทีหมดไม่ต่ำกว่าหมื่น
    แต่ก็ม่ายซีเรียจยังม่ายรวมตอนพังอีกแต่ผมถามหน่อยเถอะว่าเวลารถพังพวกคุณซีเรียจใหม
    แต่เวลาวิ่งไม่ดีวิ่งไม่ได้อย่างหวังอันใหนซีเรียจกว่าถ้าจะทำรถมาเพื่อล่าเงินรางวัลก็แสดงว่า
    จุดยืนมันไม่เหมือนกันคนทำรถเพื่ออะไรเพื่อล่าเงินหรือความชอบถามตัวเองดูก่อน

27. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อันนี้ขอแย้งนิดนึงนะคับไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้คับ
    1.เรื่องให้"พอ"ให้"หยุด"คงพูดกันลำบากคับ เพราะก้อเหมือนข้อความที่คุณพิมพ์มาคับ"ต่างคนต่างจิตต่างใจ" แต่ละท่านก้อมีความคิดเป็นของตัวเองคับ
    2.เรื่องจุดยืนที่คุณว่ามันก้ออาจจะเป็นคนละจุดยืนของเจ้าของกระทู้คับ ที่มาของต้นทุนของแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน ของรางวัลอาจจะไม่ได้มากมายจนเป็นแรงจูงใจให้ทำรถมาแข่งเพื่อเงินรางวัลคับ แต่ท่านเจ้าของกระทู้มาแย้งเพราะมันไม่เป็นไปตามคำโฆษณาของทางผู้จัดคับ
    3.ส่วนตัวผมไม่ได้ทำรถแข่ง แต่ทำเพราะความชอบคับ ผมทำเรือแข่งแต่ความคิดของคนในแต่ละวงการก้อคงคล้ายๆกันคือมีต้นทุนอยู่ที่"ใจรัก"เป็นพื้นฐานกันอยู่แล้วคับ แต่บางสิ่งบางอย่างมันอาจจะดูไม่เป็นธรรมก้อคงต้องมีการ"แย้ง"กันบ้าง ทางเจ้าของกระทู้ก้อคงไม่ได้ต้องการจะมาทำลายหรือให้รายการนี้เลิกจัดคับ แต่แค่ทวงสิทธิ์อันชอบธรรมที่ควรจะได้เพื่อเป็นสินน้ำใจเองคับ หลายๆท่านที่โพสต์ก้อไม่ได้ต้องการให้เลิกจัดคับ เพียงแต่ต้องการให้ครั้งต่อไปมันดีขึ้นไปอีก แค่นั้นเองแหละคับ ไม่ได้ต้องการทำลายใคร
    4.ข้อความในการพิมพ์ มันสื่อความหมายกันให้เข้าใจกันยากคับ ไม่เหมือนการพูดคุยกันโดยตรง ฉะนั้นบางข้อความในการพิมพ์อาจจะดูรุนแรง แต่ในความคิดอาจจะไม่ได้รุนแรงอย่างในข้อความคับ แต่มันสื่อออกมาด้วยการพิมพ์ลำบากคับ ผมอ่านมาทุกหน้าก้อดูไม่รุนแรงมากนักแต่บางท่านอาจจะมองว่ามันแรงเกินไป เห็นมั้ยคับว่าข้อความในการพิมพ์มันสื่อให้เข้าใจกันยากคับ
    5.เดี๋ยวก้อคงมีคนมาต่อว่าคุณเรื่อง"ไม่ล็อคอิน"ของคุณอีก ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจคับเรื่องจะล็อคหรือไม่ล็อค แต่ดูที่เจตนากันมากกว่าคับ ผมเข้าใจความหมายของคุณคืออยากให้มันจบลงด้วยดี ไม่อยากให้บานปลายไปมากกว่านี้ ฉะนั้นส่วนตัวผมคงไม่ติเรื่องไม่ล็อคอินคับ แต่ติตรงข้อความท้ายๆนิดนึงคับอย่างที่บอกไว้คับ"ที่มาของต้นทุนในการทำรถของแต่ละท่านอาจจะมีไม่เหมือนกันคับ"ของคุณทำรถมาถ้าพังก้ออาจจะไม่เป็นไร แต่บางท่านทำมาแล้วเค้าอาจจะเศร้าไปหลายวัน ถ้ามีเงินรางวัลมาช่วยตรงนี้บ้างก้อจะดีคับ
    6.เรื่องความชัดเจนอันนี้สำคัญคับ ถ้าทางผู้จัดบอกอย่างไรแล้วเป็นไปตามที่บอกก้อไม่เป็นไรคับ แต่อันนี้อาจจะบอกไม่เคลียร์ว่าที่1กับ3จะได้อะไรบ้าง อย่างที่ผมแข่งเรือ กรรมการหรือผู้จัดบอกยังไงก้อต้องเป็นตามนั้นคับถ้าเข้าใจตรงกันแล้วจะแข่งหรือไม่แข่งก้ออีกเรื่องนึงคับ แต่อันนี้ทางผู้จัดกับผู้แข่งเข้าใจกันคนละอย่าง มันก้อเลยเข้าใจผิดเข้าใจไม่ตรงกันอ่ะคับ แล้วพอแข่งเสร็จก้อเลยมีปัญหาคับ ผมแข่งเรือลงขันกันก้อคือเข้าใจตรงกันหมดคือที่1ได้เงินลงขันไปหรือถ้าทางกรรมการหรือผู้จัดอาจจะแจ้ง"ล่วงหน้า"ก่อนการแข่งจะเริ่มว่าเงินลงขันมีแบ่งให้ที่2กับ3ด้วย ก้อจะคุยเลยมันก้อจะจบคับ คือมีการบอกกล่าวล่วงหน้าให้"ชัดเจน"คับ
    เดี๋ยวจะยาวเกินไป เอาเป็นว่าทุกคนอยากให้วงการมันดีขึ้นคับ ไม่ได้อยากทำลายใครกันหรอกคับ ครั้งต่อไปเรื่องความ"ชัดเจน"ต้องให้แน่นอนกว่านี้คับ

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    :D:D:D ผมเห็นด้วยครับ :D:D:D

29. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    แข่งกันมันก็ต้องมี"รางวัล"...แข่งไม่มีรางวัลจะแข่งไปทำไม...ส่วนรางวัลมันก็ต้อง"สมเหตุสมผล"กับสิ่งที่แข่งกันหน่อย...เอางี้นะ...ถ้ามีคนจัดแข่งแบร็คเกต...แต่ไม่มีเงินรางวัลมีแต่ถ้วย...จะมีใครมาแข่งไหม...บางคนบอกว่าแข่งแล้วได้ลงหนังสือเท่ห์ๆไว้อวดสาว...เงินไม่เอาก็ได้...โธ่เอ๊ย...โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว...INTERNET ก็มี...ก็ลงรูปรถไปสิ...มันมีความคิดอย่างนี้นะสิ...มันเลยเป็น"ช่องทางหากิน"ของพวกผู้เห็นผลกำไรจาก"ความคิดเด็กๆ"ไง...เคยคิดไหมล่ะ...ได้ที่1ของประเทศ...แล้วฉลองกับทีมงานกับลูกน้อง...แล้วยังต้องมานั่งควักเงินเลี้ยงอีก...ถ้าบ้าน"รวยมาตั้งแต่เกิด"...ก็ไม่มานั่งบ่นอย่างนี้หรอก...ยังมี"นักเลงรถ"อีกมากที่หวังกับ"เงินรางวัลนิดหน่อย"ที่พอจะเลี้ยงปากท้องทีมงานเวลาที่ได้ที่1...แข่งรถ...ทำรถ...มันต้องใช้เงินนะครับ...ไม่ใช่ทำมูลนิธิ...จัดงานคนเยอะขนาดนั้น...ไม่รู้เงินไปไหนหมด...ทั้งหมดนี่เป็นมุมมองของ"นักแข่ง"รถคนหนึ่ง...ปล.ถ้าไม่พอใจด่ากลับอีกทีก็ได้....

30. TobZwa Neko

605
    7
    0
    ++-++

อันดับแรกเลยนะครับเห็นด้วยกับการ LOG IN ครับ
    ใครไม่ LOG IN ผมว่ามันขาดความน่าเชื่อถือเพราะ
    เราไม่รู้ว่าเค้าคือใครกันแน่ จะด่าจะว่าใครมันไม่ค่อยแฟร์
    อย่างที่ 2 เลยคือการออกมาประกาศว่าจะมีเงินรางวัล
    แล้วถึงเวลาแล้วไม่มี อันนี้ผมว่าทางผู้จัดต้องแจ้งให้กระจ่าง
    นิดนึงนะครับ กับเหตุผลที่ให้มา (จากผู้ที่ไม่ Log In) คุณจะ
    เสียค่าใช้จ่ายในการจัดงานเท่าไหร่อยู่ที่การบริหารจัดการ
    คุณต้องทราบอยู่แล้วว่าค่าใช้จ่ายมีเท่าไหร่ ต้องใช้เงินแค่ไหน
    แล้วทำไมไม่แบ่งเงินค่ารางวัลเพื่อนักแข่งไว้ก่อนหละครับ
    แต่เอาเถอะครับ มันผ่านไปแล้ว จะบ่นไปเพื่ออะไร ถูกไหม
    ประเด็นสุดท้ายที่ผมคิดว่าทำให้เกิดปัญหาขึ้นมา คงจะเป็นเพราะ
    ว่ามันได้มีการโฆษณากันไปสู่บุคคลทั่วไปแล้ว มันมีหลักฐาน มีข้อความ
    บอกไว้ว่ามีรางวัลต่างๆ นาๆ ทำให้คนเชื่อแบบนั้นจริงๆ แต่ความคลุม
    เครือในการนำเสนอมันไม่กระจ่างพอครับ อย่างเรื่องกฎการแข่งขัน
    ผมถามหน่อยว่าทำไมทางผู้จัดถึงไม่นำมาเผยแพร่ให้สาธารณะชนเค้า
    รับรู้ ผมเคยขอไปแล้วแต่ไม่ได้รับการตอบใดๆ เนื่องจากเพื่อนผมต้องการ
    นำรถมาร่วมแข่งในรายการนี้ด้วย แต่เค้าอยู่ต่างจังหวัดและติดต่อกันยากมาก
    ครับ ผมว่าหากนำกฎกติกา รายละเอียดต่างๆ มาลงใน racingweb คงจะดีกว่า
    นี้ และที่สำคัญ มันแสดงออกถึงความจริงใจและความโปร่งใสในรุ่นการแข่งขัน
    ด้วยครับ
    ปล.สนับสนุนงานดีๆ ครับ แต่ต้องแฟร์ด้วยครับ ยังไงฝากด้วยนะครับ...พี่ต่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้