จำกันได้ไม๊ในยุครุ่งๆที่วิ่งมืดๆ......!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แพทรั่วคลับจ้า, 2 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ครั้งแรกที่เห็นรถซิ่ง DRIFT ก็คือบรรดาคอเหล้าถนนหน้า RCA
    ที่เกิดความคึกก่อนกลับมาวาดลวดลายกวาดกันกันตรงหน้า RCA ในยุด Danc กระจายย
    ROOT66ลากสาว-MORGANเสี่ยงกระเทย-BABY BLINKพายุขวด
    สมัยนั้นขอบอกว่าสุดๆ
    ตามด้วยสถานที่ประทับใจเป็นอย่างมาก เกษตร-นวมินทร์
    ก่อนที่จะมีร้านเหล้าทั้งหลายแล่
    อันนี้แต่ก่อนการันตีว่าเป็นร้อยเหมือนอยู่ในญี่ปุ่นยังไงอย่างงั้นที่มีแต่รถซิ่ง
    ก่อนจะมาทำตัวรุ่นใหญ่นั้งร้าน 60 บาร์ ที่คนน้อยมาก กินกันชิวๆริมถนน
    จนกระแสแรงไม่ส่างเลยมีรถวิ่งให้ชม มันส์ๆเป็นคู่ๆ
    จนกระทั้งเข้าสู่ยุคสงคราม อันธพาลเกลื่อน บาร์
    ก็เลยหันเหเข้าสู่วงการมืดที่มีความสนุกเร้าใจกว่าเป็นไหนๆ
    โดยมีการสนับสนุนและผู้นำพา JUMPRACING พี่ชายสุดหล่อ กร๊ากๆ​

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  1. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    ถูก.......นั่งกินไปฟังเสียงรถ วู๊ดแซดดดดดดด กันตลอด สมัยนั้น 71 ก็เล่นกันทุกวัน

และยังมีที่อื่นอีกเพียบ จนมาสมัยนี้ ต้องแอบกันแล้ว

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เหมือน สมัย ผมอยู่ประธม เคยติดรถพี่เเถวบ้านไปดู 555+

3. จำได้ว่าสมัย71(เจ็ทก่า)รถวิ่งกันมากมายคืนละหลายคู่เดินเลือกรถขอจับเช็งกันได้เลยในปั้ม และอีกเหตุการณ์ไม่ลืมตอนวิ่งหนีตำรวจผมยังกระโดดข้ามต้นไม้บนฟุตบาทได้อยู่เลยเดี๋ยวนี้คงไม่ไหวสูงเหลือเกือน... อิอิ:D

4. ใช่เลย! อ่านแล้วนึกถึงสมัยก่อนเนอะที่มีทั้งมอไซค์ตอนหัวค่ำ ดึกหน่อยก็ไปบางใหญ่ ต่อไปก็71 ต่อจาก71ก็ไปตัดใหม่:D :D :D

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    น่าจะมีรูปสมัยเก่า ๆ มาลงให้ดูด้วย คงจะได้อรรถรสมากกว่านี้ อิอิ

6. สมัยนั้นกล้องดิจิตอลคงไม่ช่ายสิ่งของที่จะพกพากันเกลื่อนเหมือนสมัยนี้หรอกครับโทรศัพท์แบบถ่ายรูปได้ก็ยังไม่มี แต่ในความรู้สึกผมนะสมัยนั้นเห็นใครถือกล้องมามันก็พากันหนีหมดแล้วกลัวว่าเป็นนักข่าวหรือว่าสาย... อิอิ:D

7. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    ยุคที่ กลางวันอยู่อู่ กลางคืนอยู่บนถนน
    (แล้วเอาเวลาที่ไหนไปนอนกัน?)

8. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    ผมชอบมากครับไปทุกอาทิตย์

9. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เกิดมะ ทันง่ะ เป็น รุ่น อยากเที่ยว แต่เข้า ก่อน 18 ไม่ได้ พอ 18 ก็ ขยับไป 20 พอ จะ 20 มีข่าวแว่วๆ ว่าจะ เลื่อนเป็น 21 เกือบตาย
    ทุกวันนี้เลยชดเชย เที่ยวแม่งทุกวัน :D

10. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    อีก หนึ่งความทรงจำ

11. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    สมัยนั้นผมยังเด็กอยู่เลยอะได้แต่ฝัน ฟังดูถ้าทางจะสนุกน่าดูเลยอะ

12. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ไม่ชวนว่ะคนเรา

13. earth mo

earth mo New Member Member

142
    1
    0
    เกิดมะทันอะครับ แต่ได้ข่าว มาว่า

เส้นสาย1 หรือ เส้น JET กาญจณา โดนปิดเมือคืนนิ ครับ อุอุ และ ได้ข่าวมา ว่า อาทิตย์ หน้า รุ่นแรงและหน้ากลัวกว่า เมือคืน นะครับ

14. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เมื่อคืน สาย 1 รถเพียบบบบบบบบบบ

15. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รำลึกความหลังได้ดัจังเลยครับ ทุกสถานที่ที่กล่าวมามันคือที่ประจำของผมตอนเรียนมหาลัยจริงๆ ซักวันหนึ่งผมว่ามันก็คงจะเหมือนpalace หรือแถววิภา ในสมัยก่อนแน่ๆเลย(ยุคทีเราเกิดไม่ทัน) ดีใจจังได้อยู่ในหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์ด้านมืดด้วย (เคยเกือบโดนตำรวจทุบรถด้วยตอนวิ่งที่เจ็ทเก่าน่ะ)

16. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รำลึกความหลังได้ดัจังเลยครับ ทุกสถานที่ที่กล่าวมามันคือที่ประจำของผมตอนเรียนมหาลัยจริงๆ ซักวันหนึ่งผมว่ามันก็คงจะเหมือนpalace หรือแถววิภา ในสมัยก่อนแน่ๆเลย(ยุคทีเราเกิดไม่ทัน) ดีใจจังได้อยู่ในหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์ด้านมืดด้วย (เคยเกือบโดนตำรวจทุบรถด้วยตอนวิ่งที่เจ็ทเก่าน่ะ)

17. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เสียดายจัง เกิดม่ายทันง่า อิอิ

18. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    อ่านแล้วนึกถึงสมัยก่อนจังสนุกมากๆไปทุกอาทิตย์

19. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

ตามนั้นเลย มันส์มากกกกกกก

ผมชอบมากตรงเส้นตัดใหม่ วิ่งเป็นแยกๆมีไฟสัญญาณแบบพร้อมเล่นได้เป็นกลุ่ม วิ่งจนหมดเส้น

ยูเทิร์นกลับมารอ ถ้าเจอคู่ก็จะขลอแล้วเบิ้ลคันที่จอดรออยู่ก็เล่นต่อได้เลย มันสุดๆ
    :p

20. app_le

app_le New Member Member

56
    0
    0
    ช่าย
    อีกที่หน้า เซนต์จอห์น มั้ง

21. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แล้วพวกคุณว่า สมัยนี้กะสมัยก่อน อันไหนดีก่ากันครับ

22. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    ผมว่าสมัยนี้มันยังไงก้ไม่รู้แต่สมัยก่อนน่าจะดีกว่านะ เพราะสมัยนี้เอะอะนิดหน่อยแม่งจายิงและแสรดดด
    ผมยังจำรถมันได้อยู่เลยที่สาย1อ่ะ แม่งพอกลับเข้าบ้านเอารถของเพื่อนอีกคันออกไปแม่งไม่อยู่สาดดดดด
    ถือว่าพวกเยอะกว่า:cry:cry: :cry:
    แต่ผมไม่ได้ไปกวนตีนไรเขาเลยนะขอบอก:D :D :D

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เมื่อปี 47 ในบอร์ดนี้เคยมีกระทู้รำลึกถึงสมัยหน้าพาเลซ ผมยังจำได้กระทู้นั้นทำให้เห็นได้เลยว่าวงการนี้มิตรภาพไม่ลืมเลือน แม้บางท่านอาจอายึอานามมากแล้ว ทำงานทำการระดับเจ้าของธุรกิจก็ยังแวะมาตอบที่กระทู้นั้น พอมาปีนี้มีกระทู้ให้นึกถึงอดีตที่ มันส์ๆ อีก ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยละกันคับ

24. สมัยหน้าพาเลซ(สมัย1) ไม่ทันคับ รุ่นพี่ชอบมาเล่าให้ฟัง.... ขับกันดิบมาก !!
    ปล.เพิ่งรุ้จักมิดไนท์ตอน บางใหญ่ ......รถเยอะจัด..... ได้ฟิลดีคับ ^^.

25. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    เกิดไม่ทันอะครับ

26. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ไปแต่ช่วง 71 เรซซิ่ง พอตำรวจมาก็มาวิ่ง นวมินทร์ ฝั่งไฟแดงเยอะๆ
    จากนั้นถ้าจำไม่ผิด มีแวบไปแจ้งวัฒนะหน่อยนึงก็หนุกดีนะ
    ที่แจ้งอ่ะแต่อันตรายถนนแคบ แต่ผมว่ามันพอดีมากเลยอ่ะ จากกลับรถมาถึงหน้าปั๊ม ทั้งฝั่งขาเข้าปากเกร็ดแล้วก็ฝั่งวิ่งไปเมืองทอง
    รถกำลังขึ้นเลยคนดูได้เเหงรถเร็ว รถขึ้นกันพอดี แล้วโดนดีกันเลยเลิก
    ผมจำได้ว่ากลับมา หน้า 60BAR วิ่งที่นี่เพื่อนเยอะดี นั่งกินเหล้ามีคนวิ่งก็ออกไปวิ่งกับเค้า
    พอดีเรียนจบเลย....

27. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ของพ่อเรา ทันสมัยรัชดายันพาเลซ สมัยพี่ชายเราทัน RCA
    แต่สมัยเราต้องแอบซะแย้ว............

พี่ชายยังเคยพูดเลย มีพวกฮาๆตั้งชื่อรถอย่าง Prelude -> พลีรูด (พลีชีพ รูดเสา)

28. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    คิดถึง สมัย ไปเต็ดแตร่ อยู่ กทม :D

นึกถึงสมัยที่ยังเที่ยวไม่ตรวจบัตรจังเลย อิอิ...ที่ว่ามาโดนทุกช๊อตเลยครับ
    อ่านแล้วก็นึกถึงเพื่อนเก่า ๆ จัง ไม่รู้เด๋วนี้หายหน้า หายตา มีเมีย มีลูก ขายรถ
    ทิ้งกันหมดแล้วมั๊ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้