**ฮ่องกง...ย่านไหนขายของแต่งรถบ้างครับ**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ARTO940, 24 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ต้นเดือนหน้าต้องไป มาเก๊า เลยว่าจะข้ามเรือมาช๊อปของแต่งจุ๊กจิก ที่ฮ่องกงซะหน่อย

ใครเคยซื้อ พอทราบแหล่ง ทราบร้าน ของปลอมเยอะมั้ยครับ คุณภาพเป็นยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ
    Thank ให้ครับ

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ยังไง ถ่ายรูปรถซิ่งเมืองเค้ามาฝากด้วยนะครับ

3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เคยคิดจะไปเดินหาซื้อเหมือนกันคับ แต่ ไม่มีใครไปเป็นเพื่อน เลยได้แต่เสื้อผ้ารองเท้ากลับมา

แต่รถที่นู้นสวยๆทั้งนั้นเลยงะ อิจฉาT^T

---------- Post added at 11:29:42 ---------- Previous post was at 11:29:27 ----------

เคยคิดจะไปเดินหาซื้อเหมือนกันคับ แต่ ไม่มีใครไปเป็นเพื่อน เลยได้แต่เสื้อผ้ารองเท้ากลับมา

แต่รถที่นู้นสวยๆทั้งนั้นเลยงะ อิจฉาT^T

4. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    Mongkok เลยคับ
    ลองซื้อหนังสือรถแต่งแล้วดูตามแผนที่ได้เลย
    :D
    [email protected]

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    "มงก๊ก" ครับ เช็คราคาดี ๆ นะครับ

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ราคาต่างจากบ้านเราเยอะเหรอคับ

7. ARTO940

372
    37
    0
    ย่านนั้น อะไรน่าซื้อ อะไรไม่น่าซื้อ

พอจะทราบมั้ยครับ

ถามเยอะหน่อยเพราะไม่เคยไปจริงๆครับ

8. h22a

h22a New Member Member

21
    2
    3
    แถว mongkok ตามที่คุณ pom บอกเลยครับ จำได้ว่าอยู่แถวๆสนามบอลอะไรซักอย่าง (รู้สึกจะเป็นโรงเรียนอะไรซักอย่าง) มันอยู่หลังสนามบอลนั่นแหละครับ อ้อ ร้านส่วนมากปิดวันอาทิตย์นะครับ ของบางอย่างถูกกว่าไทยครับ เช็คราคาดีๆ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ศึกษารายละเอียดไว้ก่อนคับ ว่าจะไปปีหน้าคับ

10. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    ซื้อเมืองไทยดีแล้วคับ...เวลามีปัญหาตายเลย เสียความรู้สึกป่าว ๆ จะกลับไป
    เปลี่ยนหรือแก้ไขก็ลำบาก ที่มงก๊กก็ไม่รู้ว่าจะอธิบายรายละเอียดไอ้ของที่เรา
    จะซื้อมาใช้ได้ถูกต้องอะป่าว เพราะส่วนใหญ่ก็พูดแต่ภาษาจีนแล้วตลาดก็ประมาณ
    คลองถมอะคับ...คิดเอาเองน่ะคับบ้านเค้าบ้านเราไม่น่าจะต่างกัน

11. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    น้ำยาเคลือบสี autogym ถูกมากครับ

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมเคยไป ก็ไม่ได้อะไรกลับมาครับ
    ราคาใกล้เคียงบ้านเรา
    บางอย่างแพงกว่า พวก DEFI นี่แพงกว่าเลยครับ

---------- Post added at 20:01:05 ---------- Previous post was at 20:00:50 ----------

ผมเคยไป ก็ไม่ได้อะไรกลับมาครับ
    ราคาใกล้เคียงบ้านเรา
    บางอย่างแพงกว่า พวก DEFI นี่แพงกว่าเลยครับ

13. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ส่วนใหญ่ ไปฮ่องกง ของแต่งรถผมมะได้เลย
    ไป สามรอบ ได้แต่เสื้อผ้า รองเท้า ทั้งนั้นเลยและก็หนังสือรถ
    กับ ส่วนใหญ่ของที่ขายในฮ่องกงจะมา จากใต้หวันซะเยอะเหมือนกัน
    ถ้าเยอะจิง ต้องมาเก๊าคับ พวกของฮอนด้าเยอะ

14. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    เคยไปเมื่อปีที่แล้ว มาเก๊า อู่ทำรถเพียบครับ รถสวยๆเยอะด้วย กำลังหาเหมือนกานครับ ปีหน้าจะไปฮ่องกงครับ เห็นเค้าว่าอยู่นอกเมือง จำชื่อไม่ได้ เป็นแหล่งอะไหล่รถเหมือนเซียงกงบางนา

15. ARTO940

372
    37
    0

มาเก๊าย่านไหนครับ...น่าสนใจจริงๆ

16. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    MongKok ข้างสนามบอลจะมีถนนเล็กชื่อ HakPo St. ลองเดินหาดูมีร้านของแต่งชื่อ TopRacing จะมีของเยอะหน่อยที่ซื้อมาถูกกว่าไทยก็มี ผมสอย Defi ถูกกว่า10% ท่อ Samco ถูกมากๆ ของแพงพวก Tomeiราคาแรงกว่าบ้านเรา

17. h22a

h22a New Member Member

21
    2
    3
    ถ้าหาของแต่งรถไม่ได้ก็แนะนำ Fhm ของที่นู่นอะครับ นางแบบแหล่มเลย 555

18. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ถ่ายเกงในมาฝากด้วย ขอร้องจริง ๆ ไม่ไหวแว้ว

Monk kok hongkong

ได้ไปเดินดูอะไหล่รถที่monk kok. Hongkong. ขอตือนว่าอย่าไปเดินให้เสียเวลา ของแต่งตกรุ่น และแพงฝุดๆ คลองถมบ้านเราถูกกว่าเป็น10เท่า เอ่ย!!! ร้อยเท่า ไปซื้อเครืีอบสำอางดีกว่า ถูกจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้