--> ข่าวร้าย รถหน้ายาว พี่โอ Signal มิดในแทร็ค ที่เทพนคร เมื่อคืนวันเสาร์ 19/9/52 ! ! ! ! !

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย NIIGATA, 20 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ไปดูงาน เบนซิน Race Drag Battle Day ที่เทพนครมา ระหว่างรอบชิงชนะเลิศ รถหน้ายาว พี่โอ Signal เจอกับ รถหน้ายาว พี่น้อย Chevy พอวิ่งไปถึงประมาณปลายๆ แทร็ครถพี่โอ ได้เกิดอุบัติเหตุทางฝั่งซ้ายของสนาม ด้วยเวลาเข้าเส้น 7.940 ส่วนรถพี่น้อย เวลาเข้าเส้น 8.1 รถพี่น้อยไม่เป็นไร ปลอดภัย แต่รถพี่โอนี่ซิคับ หัก 3 ท่อน พี่โอถึงกับสลบไปเลยคับ ตอนนั้นสนามวุ่นวายกันใหญ่เลย รถพยาบาลได้รีบนำตัวพี่โอส่งโรงพยาบาลเป็นการด่วน ช่วงนั้นผมก็งงมากๆ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น การแข่งขันหยุดไปได้ครึ่งชั่วโมง เพื่อจัดการเคลียร์ซากรถที่เกิดอุบัติเหตุ เพื่อที่จะแข่งขันต่อ ซักพักน้าอุ้ย โฆษกประจำสนาม ก็สรุปอาการล่าสุดพี่โอ ว่า สลบไปเฉยๆ ตอนนี้รู้สึกตัวแล้ว อาการปลอดภัย คับ แต่หน้ายาวคันที่เกิดอุบัติเหตุ เละทั้งคันเลยคับ แต่ยอมรับคับว่าวิ่งดีมากๆ เฉือนเวลารถพี่น้อยไปนิดเดียวเอง :eek:

ยังไงก็ขอให้พี่โออาการปลอดภัย และเป็นกำลังใจให้ทั้งพี่โอ และพี่น้อยทำรถมาวิ่งให้ชมอีกนะคร้าบ ทั้งมันส์ ทั้งลุ้น เลยคับ สำหรับคู่นี้ :) :)

< เหตุการณ์ เกิดขึ้นเมื่อประมาณ เที่ยงคืน คืนวันเสาร์ เมื่อกี้นี่เองคร้าบ กลับมาเลยรีบมาโพสบอกข่าวเพื่อนๆกัน > ท่านอื่นทราบข่าว ไปดูมา ก็มาโพสบอกเพื่อนๆได้เลยคับ :):)

** ผิดถูกยังไง ก็ขออภัยด้วยนะคับ **

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2009
    Due_EG และ mr.car ถูกใจสิ่งนี้
  2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ขอให้หายเจ็บเร็วๆแล้วกลับมาสร้างสีสันให้วงการ Drag ไทยอีกนะครับ

เป็นกำลังใจครับ

:D

3. BankGumP

BankGumP New Member VIP

314
    2
    0
    ขอให้หายไวๆครับ

วิ่ง 7 เลยนะรถคนไทยเนี่ย

4. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    0
    รอติดตามรายละเอียดครับ

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เศร้าเลย อ่ะ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอให้ปลอดภัย ครับ

8. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    เสียใจจด้วยครับ กลับมาไวๆ ครับ

เอาใจช่วย

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    หายไวๆน่ะ...คนไม่เป็นไรมากก้อดีแล้วคับ
    เป็นกำลังใจหั้ยคับ

10. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    โชคยังดีที่คนไม่เป็นอะไรมาก หายไวไวนะครับ สู้ๆ

11. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ขอให้ปลอดภัย หายไวๆ ค่ะ

12. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ว่าจะไปดันหลับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ เสียดายรถจังเลย

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอให้หายเร็วๆๆนะคราบพี่

14. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ข่าวร้ายจริงๆขอให้พี่โอหายจากอาการบาดเจ็บเร็วๆครับ

15. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ขอให้หายเจ็บกลับมาลงแข่งขันใหม่เร็วนะครับคุณโอ signalเป็นกำลังใจให้ครับผม

16. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    เช็คให้ละเอียดๆ ดีๆ แล้วกันครับเป็นห่วงคนมากกว่า รถเดี๋ยวก็หาใหม่ได้

17. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    แผลลึกที่ฝ่ามือโคนนิ้วโป้งที่มือขวา และข้อมือกระดูกหักที่มือขวา นอกนั้นยังไม่ทราบครับ

และก็ไม่ได้ชนแบริเอร์นะครับ พี่เค้าเข้าเส้นไปแล้ว แล้วก็ดึงร่ม จากนั้น....ผมเห็นแต่ล้อหลังมันหลุดออกจากตัวเฟรมแว๊บเดียวแล้วจากนั้นก็ตีลังกาพลิกคว่ำ...อย่างไวมากๆ ที่ความเร็ว 274.8km/h ที่เวลารวม 7.940 Et 7.634 ผมก็รีบชลอรถแล้ววิ่งไปถึงพี่เค้าคนแรก อย่างแรกเลยพลิกตัวรถก่อนคนเดียว แล้วก็พยายามถอดหมวกกันน๊อกแต่สองจิตสองใจกลัวพี่เค้าคอเป็นอะไรเยอะ เลยรอพยาบาลมาจัดการดีกว่า

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงเอาเป็นว่าตามคลิ๊ปนี้ละกันครับ เพียงแต่ว่าพี่เค้าพลิกคว่ำหลายรอบ แล้วก็ออกไปทางซ้ายไม่ใช่ขวาแบบนี้คลิ๊ป

[media]http://www.youtube.com/watch?v=TQN24FRs6JY[/media]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2009
  18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เปนกำลังใจให้หายไวๆครับ...

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    แก้ข่าวให้นะคับ พอดีอยู่ในเหตุการณ์เหมือนกัน เข้าเส้นแล้วทั้ง 2 คันคับ แต่ในระหว่างที่รถคุณโอดึงร่มเพื่อเบรครถ เฟรมตัวถังก็เกิดการขาด ย้ำคับว่าขาดไม่ได้ชนก่อนนะคับ ส่วนสาเหตุของการขาดไม่ขอพูดถึงคับ.......

P.S. เกจิ drag บอกมานะคับว่าขาด เพราะลำพังสายตาผมเองดุไม่ออกจริง ๆ คับว่ามันเกิดอารายพอดีผมสายตาสั้นนะคับ

20. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    ขอให้ปลอดภัย

21. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ผมเพิ่งถึงบ้านครับ.....เด๋วอาบน้ำเสร็จก้อจะออกไปดูพี่โอต่อ พี่โอปลอดภัยแล้วครับไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแล้วครับตอนนี้ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ ขอบคุณแทนพี่โอ เด๋วสายๆถ้าพี่โอฟื้นมาจะบอกกับพี่โอให้ว่าทุกๆคนเป็นห่วง ขอบคุณพี่นัทอีกคนครับ อุตสาห์ช่วยยันหยดสุดท้าย อยู่กันยันแจ้งเลยที่เดียวที่สนาม

22. คุณพระคุ้มครองนะครับพี่...

23. tiger_jz

tiger_jz New Member Member

30
    2
    0
    หายไวๆนะครับ

24. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    หายไวๆครับ...

25. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แย่เลยครับ.. :(

26. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    กำลังใจมีเยอะมากมาย หายไว ๆ นะคับ สู้ ๆ

27. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    หายไวๆนะคับพี่

28. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เสียใจด้วยครับ

29. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    ขอให้พี่โอหายไวไวคับ

30. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    หายเร็วๆนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้