เสียงดัง ก๊อก ก๊อก บริเวณช่วงล่างใต้พวงมาลัย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Rutt555, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    คืออย่างนี้ครับ รถผมเวลาขับจะมีเสียงดัง ก๊อกๆๆ ตลอด บริเวณช่วงล่าง ใต้พวงมาลัยลงไป มีใครเคยเป็นและซ่อมหรือเปลี่ยน อะไหล่ตัวไหนแล้วหายครับ:confused::confused: ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขออนุยาติตอบนะครับ
    เคยครับไม่รู้จะสาเหตุเดียวกันมั๊ย....si กะ ek อะไหล่น่าจะเหมือนกันนะครับ
    ของผม(เช็คทุกระบบช่วงล่างทุกชิ้น)แล้ว ไม่พบ แต่ไปจบอยุ่ที่แล็กพาวเวอร์ครับ
    ถอดแล็กพาวเวอร์ออกมาเลื่อนไปเลื่อนมาซ้ายขวามันมีเสียอะครับช่างบอกมันคตอะเลยเปลี่ยนทั้งชุด หายเลยครับ
    ไงก็เช้คอย่างอื่นด้วยนะครับเผื่อไม่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

3. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    บอกอาการให้ละเอียดนิดนึงครับ

ดังตอน วิ่งอยู่แล้วเจอถนนไม่ เรียบ แล้วดัง

หรือว่า จอดอยู่หมุนพวงมาลัยแล้วดัง

หรือว่า วิ่งอยู่แล้วดังเวลาเลี้ยว

แล้วมีอาการ กินซ้ายกินขวาหรือไม่ครับ ลองปลอยมือขับไม่ต้องจับพวงมาลัยครับ

4. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    ดังตอนวิ่งทางตรงปกติครับ ถนนในกทม.เรานี่แหละ ดังตลอดเลย เดี๋ยววันนี้จะเอาไปเช็คศูนย์แล้วละครับ

5. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ดังตอน วิ่งอยู่แล้วเจอถนนไม่ เรียบ แล้วดัง

รถผมก็อาการเช่นเดียวกันครับ
    อยากรู้ด้วยครับ

ดังตอน วิ่งอยู่แล้วเจอถนนไม่ เรียบ ครับ

ต้องทำไงบ้างครับ ถ้าให้จบงบเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    น่าจะลูกหมากแรค หรือลูกหมากปีกนก หลวมนะ

ลูกหมากแรค เช็คโดยจอดรถเสียบกุญแจไม่ต้องสตาร์ทเครือ่ง แล้วลองโยกพวกมาลัย ซ้าย-ขวาดู
    ว่ามีระยะฟรีหรือมีเสียงดังหรือป่าว

ลูกหมากปีกนก เช็คโดย เอาแม่แรงยกรถขึ้น ให้ยางลอยจากพื้นประมาณครึ่งนิ้ว แล้ว
    เอาแป๊บเหล็กยาว งัดไปที่ใต้ยาง ขัดขึ้นลง จนโช๊คยุบตัว สังเกตุมุมล้อว่า มีโยกหรือเปลี่ยนแปลงหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้