ไหนๆก็มีกระทู้บ่นร้านศูนย์ล้อแล้ว ขอร้านศูนย์ล้อแนะนำสำหรับรถแต่งบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย athlon1400, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ตั้งแต่ผมทำมา ผมยังไม่ค่อยเจอแบบที่โปรจริงๆ แบบตั้งทีเดียวถูกใจ ตรงโคตรๆเลย อยากให้พี่ๆเพื่อนๆแนะนำร้านที่ทำกันประจำหน่อยครับ เอาเป็นโซนๆละกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2009
  2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากรุ้เหมือนกัน ราคาด้วยก็ดีครับ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ติดตามด้วยคนครับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    งั้นผมถามเพิ่มด้วยได้ไหม ว่า
    " ร้านไหนตั้งแบบใช้เครื่องไม่จิกล้อบ้าง "
    แบบว่า ไม่อยากให้ ล้อขอบเป็นรอย
    หรือ ใช้วิธีไหนกัน ไม่ให้ เซ็นเซอร์ จิกขอบ ล้อเป็นรอย บ้าง

ตอนนี้ผม ใช้เทปพันสายไฟ พันตัวจิกอยู่ ช่วยได้ ระดับหนึ่ง

อ่อ ที่ทำแล้ว ลงตัว ผม แบบ คุยง่าย สั่งได้
    autoboy กิ่งแก้ว สนามบินใหม่
    เฮียแก ใจดีครับ:D

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ตั้งศูนย์เนียนๆ แนะนำ ยิ้ม เซอร์วิส อยู่ เสนา ครับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ร้านประจำผมอยู่เส้นจรัญฯครับ

ประมาณจรัญ 23

ร้านเก่าๆหน่อย ใช้วิธีตั้งแบบคลาสสิคมาก ต้องลองครับ

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    มีแถวเจริญกรุง ฝั่งธนไหมครับ..

8. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    เเถว บางเเคมีไหมคับ

9. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ร้านยิ้มก็ Ok นะ แต่รอนานมาก............

แต่มีข้อเสียงตรงที่ ตั้ง 0 เสร็จ เวลาเอารถออกไปลอง ขับรถไม่ค่อยถนอม ไม่รู้ คนอื่นเคยเจอเหมือนผมหรือป่าว

เพราะพี่ชายผม เจอมากะตัว เอารถออกไปลอง กลับมาบอกรถพี่เวลาวิ่งถึง 140 มันสั่นนะ

โห.........แค่เอาไปตั้ง 0 แม่งเล่นขับถึง 140 เลยหรอ

10. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ไฮ้ เซอร์วิส ตรง ซ.โพไซดอน ของเค้าดีจริงทุกอย่างมีสูตรคำณวน :D

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    บางอ้อ การยาง คับ

12. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    อืมมม

13. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ของผมสนามเป้าศูนย์ล้อครับ

14. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    แถวบางบัวทองมีครับ ชื่อร้านยางทองครับ อยุ่เยื้องๆกับวัดสวนแก้ว ตั้งดีครับ ทีเดียวจบ แล้วก็มีอีกร้านครับ ชื่อเล็กพาวเวอร์ครับ รับทำ ช่างล่าง โช๊ค พาวเวอร์ ราคาไม่แพงคับ อันนี้โปรของแท้ครับ ตั้งด้วยมือ ไม่ใช้เครื่อง แต่ปล่อย มือ 3-5 เสาไฟฟ้ารถยังตรงอยู่เลย ผมว่าเครื่องยังตั้งสู้แกไม่ได้เลยคับ

15. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    สนามเป้าศูนย์ล้อ ถ้ามาแถวอนุสาวรีย์ก็ลองดูนะ

16. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    มาเก็บข้อมูลซะหน่อย

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ตั้งศูนย์ให้รถวิ่งตรง จริงๆ ยาก ครับ

เพราะสภาพถนนเเต่ละที่ไม่เหมือนกัน

ถนนบางที่มันเป็นหลังเต่า บางที่ก็ราบ

บางทีช่างตั้งศูนย์ตรงตามสเปคเเล้ว เวลาไปลองก็ต้องมาเซ็ตใหม่ ให้มันสามารถใช้ได้

มันมีตัวแปลหลายอย่าง

บางคันหน้ายางดอกไม่เท่ากันซ้ายขวา ก็มีผล

พูดง่ายๆ เวลา ช่างตั้งตรงตามสเปคเเล้ว ต้องมาปรับให้มันออกนอกสเปค เพื่อที่จะให้มันใช้ได้จริงอีกที

18. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    CG0-400 รามอินทรา
    ยิ้ม เซอร์วิส ซ.เสนานิคม

19. สนามเป้าศูนย์ล้อครับประสบการณ์ยาวนานสุดยอดครับ

20. corona ตัวน้อย

385
    7
    0
    ความรู้

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ร้านไฮ้เซอร์วิสของพี่หนึ่ง เข้าทางซอยข้างๆๆโพไซดอน

ร้านรามอินทราล้อแม็ก RTM ก่อนถึงแยกมีนบุรี ของเฮียไข่

22. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    งั้น . . เชียร์ ท่านหนึ่ง ไฮ้เซอร์วิส ล่ะกัน . .
    รถแข่งยังทำได้ รถแต่ง รถบ้านเป็นเรื่องหมู . .

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยิ้มเซอร์วิส ซ.เสนานิคม อีกเสียงครับ :D

24. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    SMARTTIRE RAMA3

ตรงไม่ตรงผมไม่รู้ มันอยู่ที่ช่วงล่างด้วยครับ ถ้าช่วงล่างทุกอย่าง perfect ยังไงก้อตรงแน่นอนครับ ที่ SMARTTIRE

25. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ไฮ้ เซอร์วิสครับ
    ถ้าโดยเฉพาะตระกูล nissan นี่ spec อยู่ในหัวพี่แก
    ไปถึงแกจะถามก่อนเลย จะ drift drag หรือ street
    คราวนี้ก็สั่งลูกน้องเลย toe เท่านี้ camber เท่านี้

26. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อืม . . ไปร้านเดียวกันเลย

ล่าสุดแค่ไปถ่วงล้อ พี่แกทำไปตั่งแต่บ่ายถึงเที่ยงคืน
    ตกเย็นมีเลี้ยงข้าว ค่ำหน่อย ตามด้วยเบียร์-เหล้า
    ดึก ๆ พาไปต่อที่โพไซดอลหน้าปากซอย อีกต่างหาก . .
    ลูกค้าติดหนึบเลยคับ จ่ายหลักร้อย คืนกำไรลูกค้าหลักพัน ชอบ ๆ

27. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ยิ้มยิ้มยิ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

28. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    SMARTTIRE พระราม3 อีกเสียงครับ

ปล.ในที่กล่าวมามีอยู่ร้านหนึ่งขับรถเก่าไปทำระวังจะได้ยินคำพูดว่า "เห็นเป็นรถเก่าก็ไม่อยากทำละ อะไรพังมาบ้างก็ไม่รู้ ไม่ค่อยอยากจะรับหรอก" ผมยังซึ้งถึงทุกวันนี้ครับ

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

"สนามเป้าศูนย์ล้อ"

บริการตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ซ่อมช่วงล่าง เบรค คลัทช์ และรับติดตั้งพวงมาลัยพาวเวอร์

บริการรับดัดแปลงแก้ไขระบบช่วงล่างต่างๆ เช่น แปลงระบบเบรกเกรด Racing / แปลงดุมล้อจาก 4 รู เป็น 5 รู / ตีปลอกล้อ / รองสเปเซอร์ ฯลฯ

สถานที่ตั้ง 971/31 ตรงข้าม ท.ท.บ. 5 สนามเป้า (อยู่ระหว่าง ร.พ. พญาไท 2 และตึก SM Tower) เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400

สนใจติดต่อ โทร. 0-2279-3233 / 0-2279-8736 / 0-2619-7281

30. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    ยิ้มเซอร์วิส เสนาฯ อีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้