วันนี้ 9/9/09 โดนตำรวจ นครบาลจับจะยึดรถ วันที่ 12/9/09 ก็มีเรื่องกับตำรวจอีก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA80 HKS, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    (ตกลงไอ้ท่าเอามือกุมปืนที่เอวนี่มันแสดงว่ามันจะทำไรหรอ วันที่โดนที่เกษตรผมก็แค่เอามือไปจิ้มป้ายชื่อมัน ก็โดนมันเอามือซ้ายผลักอก มือขวากุมปืน เหมือนอย่างพี่เลยคับ เหมือนจะกลัวนะ แต่จะมายิงกันได้ไงหว่า ไม่ได้ทำไรผิด ) ลองนึงภาพดูครับ ฮาสุดๆ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มารุมกันเยอะแบบนี้ ถ้าแบบค้นรถเรา แล้วได้ยินเสียงตำรวจนายหนึ่งพูดขึ้นมาว่า "เฮ๊ย! เจอยาบ้ามัดหนึ่ง" ทั้งๆที่เราแต่แรมันไม่มี จะทำไง???:sad::sad::sad:

3. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ผมว่า ท่าเกิดเรื่องมา มันได้ ไม่คุ้มเสียน่ะครั :cry:บ:sad::eek:
    ต้องคุยกับนายร้อยดีกว่าคับ คุยง่ายกว่า
    ข้อหานี้ผมเคยโดนมาเหมือนกัน โดนปรับไป200บาทที่สน.
    ร้อยเวร เค้าว่า กฏหมายบังคับให้เขียน ตำราจต้องตรวจต้นสายปลายสายด้วยเสมอ
    เพราะรถป้ายแดง ป้ายชั่วคราว ถ้าถุกโจรกรรม มันง่ายต่อการทำเอกสารทำทะเบียน
    ทำให้ยากต่อการตามหา

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เฮ้อ พูดยาก สมัยนี้ตำรวจกับโจร บางที แยกกันไม่ค่อยออกแฮะ......

เคยนั่งแท็กซี่วิ่งเส้นเพชรบุรีเนี่ยละ คุยไปคุยมา มาเข้าเรื่องพี่ตำรวจ

พี่แท็กซี่บอกเลย ตำรวสมัยนี้อ่ะนะ ถ้าสมมุติ มี หมากับตำรวจ โดนรถชน

ผมไม่ช่วยมันหรอก ตำรวจหน่ะ ปล่อนนอนตายข้างทางนั่นละ ไปช่วยหมาดีกว่า

ช่วยหมาหมามันยังรู้กบุญคุญกระดิกหางใส่ ช่วยตำรวจ มันรู้จักบุญคุญที่ไหนละ

ช่วยไป อีกไม่กี่วันมันก็มาจับผมอีก

คิดเอาเองก็แล้วกันละ ประชาชนทั่วๆไปรักพี่มากขนาดไหน

5. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    รถสวยมากครับ บางทีรถสวยสะดุดตามากๆก็เป็นที่เพ่งเล็งของพี่ๆหัวปิงปองอ่ะครับ

6. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    โจร ใน เครื่องแบบ

7. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0
    Sud Yord Kub P num hihi . Am Ball Na kub, How are you kub P'Num : )

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อ่านแล้วสะใจตำรวจโดนด่า

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    โอ๊ยยย ไอ้เย็ดแม่ม กฏหมายมีเป็นพันๆ ข้อไม่เสือกท่องจำ เหี้ยจิงคับ จำแต่ที่ใช้งานได้ (หาแดก)

10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    วีรกรรมพี่เจ๋งมาก ๆ เลยล่ะคับ
    ขอชื่นชมจากใจจริง ..

สุดยอดฮะ

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ชอบตรงที่ด่าพวกมันว่า หน้าหี นีละคับ

ถูกใจ

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ชอบตรงที่ด่าพวกมันว่า หน้าหี นีละคับ

ถูกใจ

13. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ดี แล้ว .. ต่อ ไป ก็ ต้อง ทำ แบบ นี้ . . ถ้า เด็ก มัน ดื้อ พูด ไม่ รู้ เรื่อง อีก

เพราะ ที่ ผ่าน มา . . พวก เรา น่ะ ก็ ผิด น่ะ ปลูก ฝัง ให้ เด็ก มัน เหี้ย . .

ก็ เหมือน เด็ก นิ สัย เสีย . . . เลว ตั้ง แต่ ไหน แต่ ไหน . .

งาน การ ให้ รับ ผิด ชอบ ไม่ ทำ . . . . ทำ แบบ เสีย ไม่ได้ . . . ทำ เพราะ ถูก สั่ง

หลับ หลัง . . . ไม่ ทำ . . . กู เล่น ของ เล่น ต่อ . .

พอ มี ของ เล่น ออก ใหม่ . . อยาก ได้ . . แต่ ค่า ขนม ทุก เดือน เก็บ แล้ว มัน ก็ ไม่ พอ . .

เดือด ร้อน ถ้วน หน้า . . . . . . ทำ ตัว ไม่ ดี ข่ม ขู่ แกม บัง คับ . . . แบ มือ ขอ ก็ ได้ ตังค์ . .

ไอ้ พวก เรา ก็ ดัน ใจ ดี .. . . ให้ ตังค์ มัน ไป กิน หนม ไป ซื้อ ของ เล่น . . มัน จะ ได้ ไม่ งอ แง

แล้ว เป็น งายยย . . . . . .

เด็ก เปรต . . แม่ง เลย ได้ ใจ . . . . . กู ใช้ วิธี นี้ กู ได้ ตังค์. . . . มัน เลย ทำ มา เป็น ประ เพณี . ..

อย่า ดื้อ ให้ มากกกก นะ รู้ ไหม . . . . . . เกิด วัน นึง . . . โลก ทั้ง โลก ไม่ มี ใคร เค้า ยอม มึง . . . อย่า ร้อง แล้ว กัน

เหอะ ๆๆ ๆๆ ๆ

14. lit74

lit74 New Member VIP

38
    2
    0

ถูกใจมาก

15. devil555

devil555 New Member Member

2
    0
    0
    บ้างครั้งทำให้คนที่ใช้รถถูกต้องเสียเวลาไปด้วย

16. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ต้องเจอขอจริงอย่างนี้ จะได้เข็ด

17. ผมเคยเจอกรณีนี้แล้วคับ เวลาเที่ยงคืน วิ่งมาจากโชคชัยสี่ ผ่านวัดลาดพร้าว เห็นไกลๆว่ามีรถตำรวจซุ่มอยู่ ผมก็ชะลอๆ พอใกล้ถึง มันก็มารุมเลย 8คน ผมก็ตกใจ บอกไปว่า พี่ๆรุมยังงี้ ผมโดนยัดของผมก็ซวยดิ คับ พี่ยากดูอะไร สงสัยตรงไหน เด๊่ยวผมเปิดให้ดู แล้วระหว่าง ผมก็ลองสังเกตุดูยศตำรวจแต่ละคน มีแต่พวก ดาบ จ่า มีคนเป้นนายเนี่ย แค่ รตอ. ผมก็พยายามมองชื่อ ว่าชื่อไร มันก็พยายามหลบ
    แล้วทีนี้ ตำรวจมันบอกว่า หัวหมอนะเนี่ย ผมก็บอกว่า จิงๆ พี่ผมบอกว่า ให้ระวัง
    มันเลยถามผมว่า พี่เอ็งเป็นใคร ผมก็บอกว่า เป็นตำรวจ มันคงคิดว่าพี่ชายผมเป็นตำรวจยศธรรมดา มันก็เลยบอกผมว่า เด๊่ยวยัดของให้ดูดิว่า พี่เอ็งจะช่วยได้ไหม พอดีพี่ผมตอนนั้น อยู่บ้านเจ้านายพอดี แถวโชคชัยสี่ เค้าออกมากันหมดเลย ทั้งเจ้านายพี่ผม ทั้งเพื่อนๆเจ้านาย ทั้ง ส.ส. มากันเต็มเลย ผมล่ะโคตรสะใจเลย แต่ตำรวจกลุ่มนั้นโดนพิจารณายาว เลยคับ

18. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    มันเป็นเกมส์ของตำรวจไงครับ ปล่อยรถเข้ามาทั้งลำ แล้วก็ตามจับกลับ วิธีหาเงินขอพวกเขาหล่ะ ช่วงนี้มันจับรถผ่าไฟแดงไม่ได้ไง
    มันเลยไฟเขียวให้เอารถเข้ามา ฝ่าไฟแดงในนี้แทน เซ็งประเทศไทย มีตำรวจพวกที่หากินแบบนี้

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เมื่อวานก่อน บก.ป ก้อเข้ายึด EVO 6 กับ DC5 ในบ้านแถวปากน้ำเลยคับ ช่วงนี้ของเขาแรงจริง

20. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ติดตามตั้งแต่ภาคแรกครับผม นึกว่าจบไปแล้ว
    มีต่อภาค 2 อีก ซะใจดีครับ(ผมเองคงไม่กล้าด่า..)
    ยังไงขออย่าให้มีภาค 3 เลยนะครับ แคล้วคลาดๆ

กระทู้นี้เอาไป 5 กระโหลกเลยครับ ถูกใจที่ซู้ดดดด

21. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    ยิ่งอ่านยิ่งมันครับ

22. อ่านแล้วสะใจครับพี่ อยากทำแบบนี้มานานแล้วแต่ไม่กล้าพอ 555

ขอแอบออกความเห็นนิดครับ ผมว่าสีรถพี่มีส่วน สีเหลืองดูเหมือนรถวัยรุ่นแต่งๆ เลยจ้องจะเรียกจะจับน่ะครับ เค้าคงไม่รู้หรอกว่าคันนี้ราคา 8-9 ล้าน แล้วก็เลยพาลไม่รู้อีกว่า คนที่มีกำลังซื้อรถระดับนี้ ทำอะไรได้บ้าง...........ถ้ามีเรื่อง

23. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    สะใจที่ซุ้ด..

24. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ช่วงนี้ต้องระวังให้มากๆ ปลอมจริง งง ไปหมด

25. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    สุดยอดมากครับ

26. Eak Zx@Citymania

Eak Zx@Citymania New Member Member

23
    2
    0
    ยังเงี้ยแหละครับ พวกอยากได้หน้าอ่ะคัฟ

แค่มีผลงาน ก็เอาไป แลกกับ ยศหรือ ขั้น กับ นาย ไงคัฟ

27. ตำรวจปลอมมากครับช่วงนี้

28. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    ขอนับถือครับ
    อยากให้ตำรวจเจอของจริงแบบพี่บ้างครับ
    ไม่ใช่อยากจับก็จับ อยากกวนก็กวนครับ
    ประชาชนธรรมดาอย่างเรา ก็ก้มหน้าก้มตารับกรรมกันต่อไป

---------- Post added at 14:46:14 ---------- Previous post was at 14:45:59 ----------

ขอนับถือครับ
    อยากให้ตำรวจเจอของจริงแบบพี่บ้างครับ
    ไม่ใช่อยากจับก็จับ อยากกวนก็กวนครับ
    ประชาชนธรรมดาอย่างเรา ก็ก้มหน้าก้มตารับกรรมกันต่อไป

29. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    ทำเกินไปนะผมว่า แถมยังมาแบบนอกเครื่องแบบอีก ยังกะมาจับนักค้ายารายใหญ่ บ้าป่าววะ

30. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เคยโดน

สน. บางชัน

แม่งจายึดรถอย่างเดียวไม่พูดอารายเร้ยย จายึดรถอย่างเดียว โว้ยวาย ขึ้นเสียงใส่เรา

( ตอนนั้นไม่ได้ใส่ป้ายหลัง ) และม ีด่าน แถว สุขา 3 มันกระโดดไปขว้างแท็กซี่ ให้จอด ( ผมขับตามแท็กซี่ )

เพื่อให้เราจอดตาม แต่ผม หักจากเลนขวาออกกลางแระเนี๊ยนขับไป สักพักแม่ง ตามมาเร้ยย ขี่มอไซคืเรียกกลับไปด่าน

พี่จ่า เค้าพูดดีนะ แต่ พี่รุ่นใหญ่นั้นอะ ยศ อารายไม่รู้ โว้ววาย แหลก จายึดรถ จะปรับแหลก

ดัดแปลงสภาพ ไม่ติดทะเบียน แหกด่าน ไม่มีใบขับขี่ ( คือมี แต่ไม่เอาให้มัน บอกว่าไม่ได้พกมา ) จาเอา 4 5 พันบาท

ผมละ งง เร้ยย แม่มมมม

สรุป คุยกันกว่าจาจบ แม่งบอกว่า ปรับข้อหาเดียวแระกัล เอา พันนึงเร้ย สราดดดด พ่องมรึงเสีย หรอค้าบบ แสดดด

เกลียดดมานนนนนนนนนนนนนนนน เกลียดๆๆๆๆๆ

ตำรวจดีๆทำไมมีดี น้อย จังเร้ยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้