รบกวนช่วยบอกราคาของผมหน่อยคับ รถผมชนมาคับ AE 110

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย นายPercussion, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายPercussion

นายPercussion New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยด้วยคับพี่ๆ รถชนคับอยากซ่อมคับเน้นถูกแบบพี่ Bowling ที่เขาประกอบรถ110อะคับ
    รถผม AE110 ตูดเป็ด
    อยากรู้ราคาของคับ
    * กันชนหน้า 112 ที่เป็นตัว Spory ตัวบ้านเราที่มีไฟสปอตท์ไลท์กลมๆในกันชนอะคับ
    * ไฟหน้าโคมดำตัว110
    * คิ้วใต้ไฟ110
    * แก้มหน้า110 ที่พี่เขาซื้อ 700 ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน ถูกมากกกกก
    รบกวนพี่ๆ 11X Club ช่วยให้คำปรึกษาผมหน่อยคับ
    ผมอยู่รามอิทรา-วัชระพล พี่ๆคนใหนว่าง นัดผมคุยแถวเลียบด่วนก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเลี้ยงข้าว
    08-1173-8300 ชื่อหนึ่งครับ E-Mail [email protected]
    ขอขอบคุณพี่ๆ 11X Club ทุกคนคับ

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ตอบ คร่าวๆนะครับ ส่วนตัวไม่ได้แตะ Ae บอดี้นี้มาร่วม 3 ปีแล้วอะ แบบว่าตกข่าวมากๆครับ

ข้อที่ 1 กันชนนั้นชื่อว่า S-Limited ครับ มีขายตามร้านแต่งรถชั้นนำครับ สนนราคาโดยประมาณ 3-5000 บาท ( รวมทำสีนะครับ )ข้อที่ 2 โคมดำก็ที่เดียวกับข้อแรกครับ สนนราคา 1500-2000 บาท ครับ
    ข้อที่ 3 คิ้วใต้ไฟก็ที่เดียวกันครับ ราคา 800 - 1000 บาท

ส่วนเรื่องแก้มข้างที่ โบลิ่ง ได้ราคานั้นน่าจะเอามาจาก อู่แท็กซี่นะครับ หรือไม่ก็เซียงกง นนท์ อะ ท่านนี้ไปบ่อยๆ

สนนราคาการทำครั้งนี้แบบงามๆ ก็น่ามีงบประมาณ 5000 - 8000 บาท ครับ

ปล. ขออภัยหากราคา ค่าทำอาจมากหรือน้อยกว่านี้ เพราะ ส่วนตัวก็ไม่เคยทำหรอก แต่พอมีข้อมูลเก็บไว้บ้าง และก็ไม่ได้ใช้ AE มานานมากแล้วละครับ เลยไม่รู้กระแส ว่ามากน้อยแค่ไหน แต่ที่แน่ๆ 7A กำลังจะกลับมาแพง ครับ คริคริ

maxoutda

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อยากรู้ราคาของคับ
    * กันชนหน้า 112 ที่เป็นตัว Spory ตัวบ้านเราที่มีไฟสปอตท์ไลท์กลมๆในกันชนอะคับ
    อันี้ถ้าจำไม่ผิด 2500 - 3000 อะครับงานร้าน R-style ต้องเอามาทำสีหน่อย
    * ไฟหน้าโคมดำตัว110
    อันนี้จำราคาไม่ได้
    * คิ้วใต้ไฟ110
    ไม่น่าเกิน 1000 นะครับ
    * แก้มหน้า110 ที่พี่เขาซื้อ 700 ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน ถูกมากกกกก
    แก้มหน้ารอพี่เค้ามาตอบดีก่าว่า ที่ไหนอะ

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม อิอิ เข้ามาบ่อยบ่อยนะครับ

4. นายPercussion

นายPercussion New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ ผมจะเก็บเป็นข้อมูล
    คู่กรณีผมเขาไม่มีประกัน แต่เขามีงบแค่8,000 ไม่รู้จะจบหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ
    พี่ๆคนใหนมีข้อมูลดีๆ อีก ก็รบกวนช่วย กระทู้เยอะๆครับ จะได้เป็นข้อมูลหลายๆคน

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ไฟหน้าโคมดำ ราคา 1,400บาทครับ ที่ร้านTRCเลย ตรงรุ่น

6. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    สงสัยจะจิงพี่ใหม่ 7a กำลังจะแพงแน่ๆ อิอิอิอิ

7. VeeZaa

VeeZaa New Member Member

72
    1
    0
    กันชนหน้า+ไฟหน้า ตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ trc หรือ r-style
    คิ้วใต้ไฟ+แก้มข้างไปซื้อที่ร้านอะไหล่เลยครับของมือ1นะครับ ร้านที่โบลิ่งไปซื้อมา อยู่แถวจรัญครับวิ่งไปทางโรงพยาบาลยันฮีไปจนถึงอุโมงแรกอ่ะครับร้านอยู่ไกล้กับทางลงอุโมงอ่ะครับ ร้านอยู่ซ้ายมือครับ

ที่ผมรู้เพราะผมไปกับโบลิ่งครับแล้วรถคันที่เห็นผมก้ประกอบด้วยกันกับโบลิ่งครับ
    ปล. ผมเป็นน้องชายโบลิ่งครับ

8. นายPercussion

3
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่ๆทุกคน

9. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    7A มานแรงของแบบนี้อยากรู้ว่าใครแรงวางตังกานดีก่า

10. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    สาดๆๆๆ

รู้สึกว่ากระทู้นี้ ท่านประธานจะเข้ามาตอบด้วยอะ สวัสดีครับท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้