Nitto 3K Racing Car Thailand สนาม4@พีระเซอร์กิต 26-27 กันยา มาแว้วววว

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามอีกนิดนะครับ ทางคุณเป็นผู้จัดรายการนี้เหรอครับ แล้วจะวิ่งกันกี่รอบสนามครับ มีควอลิไฟล์หรือเปล่า

1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ต้องแยกออกแบบนี้ครับ................คือผมไม่ได้เป็นผู้จัดรายการนี้ครับ รายการ Nitto 3K ผู้จัดคือ พี่บัง อดิศักดิ์ มะซอ เป็นผู้จัดครับ

รุ่น F11Y ก็เป็นรุ่นของทางรายการจัดเช่นกันครับ แต่ตัวผมช่วยประสานงานให้พี่บัง และนักแข่งบางท่าน ในเรื่องส่งรายชื่อ และ ค่าสมัคร

ส่วนรุ่น C21 ผมเป็นผู้จัด และ ดูแลในรุ่นนี้ครับ ทั้งการจัดแบ่ง Class ค่าสมัคร รวมไปถึงรายชื่อครับ

ก็คือว่าถ้าจะวิ่งรุ่น C21 ก็สมัครได้ที่ผม หรือ เอวี่ ครับ เพราะรายชื่อ และการแบ่ง Claas ผมจะจัดการ แล้วค่อยเคลียร์กับพี่บัง ต่างหาก

ส่วน F11Y ผมแค่ประสานให้ ก็จะเป็นแต่นักแข่งที่ลง C21 แล้วลง F11Y เพิ่มด้วย ก็จ่ายค่าสมัคร และ สมัครที่ผมเลยครับ เพราะในรุ่นนี้ รับจำนวนจำกัด และ ผมก็มีโควต้า อยู่จำนวนนึง สำหรับท่านที่จะสมัครเองในรุ่นนี้ ก็ต้องโทรไปสมัคร พร้อมส่งรายละเอียดที่พี่บัง ต่างหาก หรือ ไปสมัครที่หน้างานวันเสาร์ได้ แต่อาจจะเต็ม ถ้าเต็มจำนวนที่กำหนด ก้ไม่รับเพิ่มครับ

วิ่ง 5 รอบสนามครับ มีควอลิฟายก่อนครับ ช่วงสายๆของวันอาทิตย์ แข่งจริงก่อนเที่ยงครับ วันอาทิตย์ ควอลิฟายประมาณ 10 นาที เอารอบที่เวลาดีที่สุด ครับ

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    จะขออธิบาย ยาวนิดนะครับ
    เรื่องรุ่นก่อนนะครับ
    รุ่น F คือรุ่นของทางสนามครับ รุ่นที่ผู้จัด จัดเองโดยตรง ทั้งมือโปร และ หน้าใหม่เป็นบางรุ่น
    รุ่น C คือรุ่นของ คาร์คลับ ครับจะเป็นหน้าใหม่ เก่าก็แล้วแต่ แต่ไปวิ่งในนามคลับ คลับนั้นๆครับ เช่น Supertruck , E30 , VR4 , Mira เป็นต้นครับ

แต่เดิมกระบะ รายการใหญ่รุ่น F ของทางสนามจะมีแต่ F11 ครับรุ่นใหญ่ นักแข่งระดับโปร หรือ ไม่โปร แต่อยากลงก็ได้ครับ อาทิ น้าเล้ง จรัส , พี่เก่ง มาราม , น้องเบส ธณพล , เป็นต้น

รุ่น C21 ก็เป็นของพี่ๆน้องๆ ที่มาจากคนที่เล่นในเว็บ ในบอร์ดของ supertruck-thailand ครับ อยากวิ่งก็รวมกันมาวิ่งได้ปีนึงละครับ ทั้งหน้าใหม่ หน้าเก่า มาเรื่อยๆครับ จากไหนก็ลงได้ด้วยครับ รุ่นนี้จัดเพื่อเพิ่มประสบการณ์ และ ให้พี่ๆน้องๆที่สนใจเซอร์กิต มาสนุกกันครับ

ส่วนรุ่น F11Y เต็มๆคือ The Truck Young Star เป็นรุ่นที่พึ่งเปิดใหม่เมื่อสนามที่แล้ว สนาม3 เป็นครั้งแรก เป็นรุ่นที่ดูโตขึ้นเพราะเป็นรุ่น F เลยนักแข่งทั้งหน้าใหม่ หน้าเก่า หน้ากลาง รุ่นนี้ทางผู้จัด จัดขึ้นเพื่อต้องการหานักแข่งหน้าใหม่ๆ ดาวรุ่งเพื่อดันขึ้นมาแข่งกับนักแข่งในรุ่นใหญ่ F11 ในปีต่อๆไปตามความเหมาะสม

รถ และ คนอาจจะเหมือนกันครับ แต่รายละเอียด มันจะต่างกัน ตรงนี้ถ้าจะเข้าใจลึกซึ้งคงต้องไปลองดู และ ดูรุ่นอื่นๆ คลับอื่นๆ ประกอบด้วย สำหรับท่านที่ไม่เข้าใจ

ถ้านักแข่งที่แข่งประจำก็พอจะทราบครับ รายละเอียด รุ่น C กับ F ครับ
    รุ่น C หลักๆเน้นเอาสนุก เอามันส์ หาประสบการณ์ สำหรับคนที่ชอบ และ อยากลองในแบบเซอร์กิต
    รุ่น F โตขึ้น มีชื่อเสียงมากขึ้น ทั้งเพื่อนจาก C21 ไปลง และก็รถจากสายอื่น ที่อื่นทั้งที่รู้จัก และ ไม่รู้จักมาลงด้วยครับ

วิธีการแบ่ง Class นักแข่งที่ลง ก็จะต่างกันด้วยครับ

ส่วนคนสอน ถ้ามาใหม่ไม่ว่าจะเสาร์เย็นๆ หรือ อาทิตย์เช้า ตรงนี้ก็จะเป็นพี่ๆน้องๆ ที่วิ่งด้วยกันนี่แล่ะครับ ลงไปสอน บอกไลน์ บอกอะไรต่างๆให้ครับ จนเข้าใจน่ะล่ะครับ ที่เหลือก็อยู่ที่การซ้อม และ ฝึกฝนเอาล่ะครับ

จริงๆถ้าสมัคร แล้วไปวันศุกร์ได้ก็มีครับ ทางสนามจะมีคนสอนอยู่ แต่การสอนก็ในลักษณะเดียวกะที่เพื่อนๆที่ลงแข่งด้วยกันสอนครับ ไม่ต่างกันมาก ทุกคนเลยที่ลงแข่ง ก็อาศัยนักแข่งรุ่นพี่ นักแข่งรุ่นเก่าๆที่ไปแข่งสอนครับ และตอนขึ้นประชุมนักแข่ง ก็จะมีเจ้าหน้าที่มาบอกรายละเอียดต่างๆคร่าวๆทุกสนาม ครับ

ต้องไปเองครับ แล้วจะค่อยๆเข้าใจไปเองในตัวครับ รายการนี้ ผู้จัด เขาจัดงานในแบบ กันเอง พี่ๆน้องๆ ไม่ได้พิธีรีตองอะไรมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2009
  3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตามนั้นค่ะ

มาใหม่ ลองลง C21 ก่อนดีกว่าค่ะ

F11Y ไปดูเอาที่สนาม จะเข้าจัยมากกว่านี้ค่ะ

4. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    แล้วจะติดใจ............หุหุ

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    สนามนี้ ขอบอกว่า

อาจมี บิ๊กเซอร์ไพร์ส 5555+

นักแข่งระดับโลก อาจมาร่วมสนุกกับพวกเราด้วยนะ

คอยติดตามว่าจะเป็นยังงัย ติดตามๆๆๆ 55แล้วทุกคนจะอึ้ง 555+

6. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ผมรู้

แต่ใช่เปล่าไม่รู้

เดาเอา อิอิ

เหงใน ฮิ 5
    :D:D:D

7. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    5555+

ตามนั้น ตาหนึ่ง

รอฟังคำตอบจากพี่เค้าอยู่อ่ะ อิอิ

ถ้ามานี่ โครตดีจัยเลย 55+

8. Tor TriTon

Tor TriTon New Member Member

3
    0
    0
    สนามนี้ขอบายครับ ไม่พร้อมอ่ะ

9. hypertruck

156
    1
    0
    ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตาหนึ่งมา แฟนผมช๊อบ ชอบ เดี๋ยวขอถ่ายรูปสัก 1 ช็อด...หุหุ

10. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อยากให้ถึงไวๆๆๆ

อยากแข่งแร้วเว้ยยยยย 555+

11. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    น่าตามไปดู

12. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    พังไม่กลัว กลัวไม่ใด้เเข่ง อิอิ

13. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    พี่เอกว่า พี่เล็กปอดหรอครับ อิอิ

14. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    โอ๊ยๆๆๆ เมื่อไหร่จะถึงเนี่ย อิอิ

15. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0

16. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    หึหึ....โต้โดน ผอ. ที่วิทยาลัยสั่งการให้มาทำงานวันอาทิตย์ เซงประเทศอะ ถ้าไปวิ่งคงต้องเบี้ยวงาน
    ตังค์ธุรการเดือนก่อนก็ยังไม่งอกออกมาให้ชมเลย งานช่วงล่างเลยต้องหยุดอีก กลุ้มมมมมมมมมมมม
    แม่งอยากวิ่งใจจะขาดแล้วเนี่ยะ

:O

Oh My GOD..d.d. Holly Shit..t..tt.t..t.................................

17. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    กลับบ้าน แวะ บนหลวงพ่อโต หรือที่ไหนซักวัดนะโต้ อิอิ

ไม่เจอนานแล้วนะครับ อิอิ

เอาใจช่วยยย

18. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    สนามนี้ท่าทางรถจะเยอะ น่ากลัวแรง ๆทั้งน้าน อิอิ

19. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    ติดใจๆ มันดีครับ แข่งครั้งแรกก็ตกหลุมรักซะแล้ว.....

20. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ไม่ตกหลุมรักพ่อคุณจะเล่นเบิกยางใหม่ เบิกซับแทงค์ แถมจะวางคอมมอนเรล เลยหรอครับ นายหัว 555+

สงสัยถ้ากุ้งราคาดี สนามนี้คงเป็น 4JJ ไปแล้วมั้ง อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:43:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:43:47 ----------

ไม่ตกหลุมรักพ่อคุณจะเล่นเบิกยางใหม่ เบิกซับแทงค์ แถมจะวางคอมมอนเรล เลยหรอครับ นายหัว 555+

สงสัยถ้ากุ้งราคาดี สนามนี้คงเป็น 4JJ ไปแล้วมั้ง อิอิ

21. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ตกหลุมรัก หรือ ตกหลุมแบ๊ง อิอิ

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ

23. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    แหม...........พี่1ก้อ นิดนึงครับ รถเก่าก็งี้อ่ะครับพี่ ต้องทำกันนิดนึง อิอิ

ตกหลุมแบงค์ไม่ไหวอ่ะยางแตกเลย อิอิ

24. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    555+ ถูก เอ ตกมาแล้ว แบนราบยาง เหอะๆ หมดสภาพเลย แต่โครตมันส์ อิอิ

25. hypertruck

156
    1
    0
    ลองตก บ่อกรวด ดูมั๊ยคร๊าบบบบบบบบบบบ พี่น้อง กลับมาที่ เต๊นท์ แคะกัน เป็นชั่วโมงกว่าหินจะหมด ได้เป็นกอง..อิอิ

26. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    บ่อกรวด นู๋ก้อลงมาแล้ว คิคิ

สนามที่ผ่านมา ชอบมาก

ตั้งแต่ขับเซอร์กิตมา ชอบสนามที่ 3 มากที่สุด 555+

ปีนแบ๊ง จนยางแตก แล้วพอเปลี่ยนยาง ก้อ มาลงบ่อกรวดตรง100R โครตมันส์ มันส์จิงๆ ซะจายวัยรุ่น ก๊ากกก

27. เอากันเข้าไปพี่ เอ ผมแค่หมุน ก้ใจหายแล้ว อิอิ

อยากแข่งแต่ติดสอบ นี่ถ้าไม่ใช่ วิชา แมท นะเปนวิชาที่คิดว่าไงก้ตก จะโดดไปแล้ว เซ็ง

28. เบิก ซับเท้ง ของ อะไรมาหรอคับพี่กบ ราคาเท่าไหร่หรอคับ

จำผมได้หรือป่าวคับพี่:D:D

29. hypertruck

156
    1
    0
    สนามนี้เห็นพี่บังบอกมาว่า ให้เตรียมพร้อมเรื่องหูลาก พร้อมลูกศรชี้ เอาไว้ด้วยน่ะครับ เพราะสนามที่ผ่านมาเขาบอกว่าเสียเวลาในการ กู้รถ อิอิ เห็นบอกว่ามีหูลากของ OMP แท้ ขายราคาพิเศษ 500 น่ะครับ เบอร์โทรอยู่ที่หน้าแรกของ เว็ป rc web ตรง Nitto3K น่ะครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้