เตือนภัย ขับรถถนนเพชรเกษม ช่วงบางไผ่ไปถึงสาย 2 ดึกๆ เลนส์ขวาตอนเที่ยงคืน ต้องระวังนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 5 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเจอกับตัว เลยฝากเตือนเพื่อนๆ ไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ

ปกติผมขับรถกลับบ้านดึกทุกวัน ประมาณ 5 ทุ่ม - เที่ยงคืน ซึ่งพื้นถนนเลนส์ขวามันจะเปียก
    ที่เห็นคือจากบ้านแฟน บางไผ่ ถึงบ้านผม สาย 2 ถนนเลนส์ขวา จะเปียกตลอด
    จากรถน้ำเทศกิจที่รดน้ำต้นไม้ตอนกลางคืน แต่หลังๆ ผมขับรถช้าลง เนื่องจากตาไม่ดี
    และเลยวัยแล้ว ก้อขับเลนส์กลางตลอด มีออกขวาบ้างถ้าแซง
    คืนวันจันทร์ที่ผ่าน ก้อขับเรื่อยๆ จนมาติดไฟแดงที่แยกเลี้ยวเข้าบางบอน เลนส์ขวาก้อมี
    city แต่ง จอดคันแรก ตามมาด้วย E30 แต่ง ไม่ร้ว่าเล่นมาด้วยกันหรือป่าว
    พอไฟเขียว city ซัดออก ตามด้วย E30 ซัดตาม E30 ตบซ้ายกะแซง City
    แต่เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้น E30 แถออก เสียหลัก พุ่งเข้าชน ตอหม้อสะพานลอย
    ตรงข้าม lotus อย่างจัง แรงมากขนาด แรงขนาดฝากระโปรงหลุด และประตูคนขับเปิดออกมาเลย
    กระจกหน้า ไฟหน้า หม้อน้ำ แตกเลยในทีเดียว ดีที่ไม่เกี่ยวรถผมและคันอื่นไปด้วย
    ไม่รู้ว่าคนขับเป็นไงมั่ง ยังเด็กอยู่เลย

ฝากเพื่อนๆ ที่ขับรถตอนกลางคืนช่วงเวลาดังกล่าว เพิ่มความระมัดระวังนิดนึงนะครับ

1. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ระวังกันหน่อยครับ...

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ต้องใช้คว่าระมัดระวัง อย่างมากครับ

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    แล้วคนเป็นไรมั้ยอะ ขอให้ปลอดภัยละกันครับ

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    น่ากลัวครับ ขับรถอย่างระมัดระวังกันน่ะครับ

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ความห้าวเปนเหตุแท้ๆ วัยรุ่นหน๋อ

ขอให้ไม่เปนอะไรมากนะค่ะ

ขับรถระมัดระวังกันด้วย

6. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ยังไงก้อซัดรถกันระวังๆหน่อยครับแถวไหนไม่คุ้น ก้ออย่าไปซัดเลย เราไม่รุ้ข้างหน้า มันมีอะไร

ยังๆไง ก้อ เสียใจกับรถที่เกิดอุบัติเหตุด้วยครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้ปลอดภัยไม่เป็นอะไรนะคับ

8. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ระวังกันหน่อยครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ระวังกันด้วยนะครับ

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขับขี่ด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะคับ..

ขอให้น้องที่ขับE30รอดปลอดภัยด้วยนะคับ...

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:35:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:34:51 ----------

ขับขี่ด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะคับ..

ขอให้น้องที่ขับE30รอดปลอดภัยด้วยนะคับ...

12. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ขับขี่ปลอดภัย ขับรถก็ใจเย็นๆ กันนิดนึง แล้วกานคับ

13. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขับหั้ยระวังด้วยน่ะคับ....

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ขอให้คนขับไม่เป็นอะไรมากนะครับ

จะซัดก็ระวังกันหน่อยครับ ถนนเปียก ๆ เพราะรถรดน้ำต้นไม้นี่ผมเคยเกือบมิดมาแล้ว

วีออสด้วย บางกว่า e30 เยอะ

15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขับรถกันปลอดภัยนะครับ

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถนนเปียกเอาผมกลัวมาจนทุกวันนี้เลย

ยิ่งเป็นร่องน้ำกลางถนนระวังกันด้วยมันลื่นจริงๆ ถ้ามาเร็วๆเอาไม่อยู่เลยนะครับ

17. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เปรี้ยวนอกสนามยังไงก้ออันตราย

ขอให้ผู้ประสบเหตุปลอดภัยแระกานคับ

18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขับรถระวังกันด้วยนะครับ
    ยังไงพยายามข่มใจไว้ครับ เวลามีใครมาท้าบนถนน
    ดูแล้วทางไม่โล่งไม่สะดวก อย่าเล่นกันเลยครับ(ออกแนวพูดเตือนใจตัวเองด้วย อิอิ)

19. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ขับกันเรื่อยๆ ดีกว่าคับ

รถผม ผมขับ 80km/hr เองคับ

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ ระวังๆกันด้วยนะครับ เกิดไรขึ้นมาไม่คุ้มนะครับ ถนนเปียกๆนี้ตัวดีเลย อันตรายมั่กๆ

21. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    มิดมาไม่คุ้มหรอกคับ

22. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ตั้งสติก่อน สตาร์ท ครับ
    ขอให้ไม่เป็นอะไรมากนะครับ

23. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ขอบคุณมากนะครับ slow but sure....

24. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ลื่นจริงครับลื่นมากๆ

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับน้าเอก

ส่วน E 30 คนคงสรรเสริญกันขรมเลยอ่ะ

26. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขับรถระมัดระวังกันหน่อย

ปลอดภัยทั้งกับตัวเอง และเพื่อนร่วมทาง

27. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เข็ด กะ ถนน เปียก ๆ เหมือน กัน

. . . พวก ทราย + หิน กรวด เล็ก ๆ ด้วย . . . . .T___T

28. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ขอบคุณครับ ผม จะได้ระวังๆ น้องคนนั้นเป็นไรมากมั้ยอ่ะ หายไวๆ

29. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ในสนามรถเเรงๆบางทียังไม่กล้ากดกันเต็มๆเลย เเต่นี่ถนนเเท้ๆ กล้ากดเต็มๆ ผลมันก็ต้องออกมาเเบบนี้ล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้