start แล้วเสียงเงีบยไปเลยครับ ไม่มีเสียงอะไรเลย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tarate_Y, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tarate_Y

Tarate_Y New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ
    คือ เมื่อเช้า (30/07/09) start แล้วเสียงเงีบยไปเลยครับ แต่ไฟก็โชว์ปกติ แต่เงียบไม่มีเสียงเหมือนแบตหมด น่าจะเกิดจากอะไรบ้างครับ
    ผมอยู่ กม.25 (แถวซอยแอนเน็กซ์) เส้นพหลครับ ผมพอจะตามช่างที่ไหนมาดูได้บ้างครับ พรุ่งนี้ว่างพอดี

รถผม honda civic lx เกียร์ธรรมดา เครื่องคาร์บิวครับ รบกวนแก้ไขเบื้องต้นก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คที่ไดร์สตาร์ทดูครับ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เบื้องต้น หาค้อนกระทุ้งตัวไดสตาร์ท แล้วสตาร์ทรถดูอาจจะติด(เป็นส่วนใหญ่) แล้วรีบหาทางเปลี่ยนซะนะครับ

4. moosung

moosung New Member Member

4
    0
    0
    ลองดูว่าเข้าเกียร์อะไรอยู่ครับ ไม่ได้กวนนะครับแต่คิดว่าต้องมีหลายๆคนเคยเป็นแบบนี้ผมแล้วคนนึง ><

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้