ไปเจอมาอ่ะครับ มีคนโพส Discredit Celica Club ในพันทิป

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ElevenTH, 21 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ElevenTH

ElevenTH New Member VIP

9
    0
    0
    พอดี เปิดเวป พันทิปเล่นๆอ่ะครับ ดันไปเจอกระทู้นี้เข้า ดูแล้วคนที่ตั้งเค้าพูดถึง Celica Club ในทางเสียหายน่ะครับ เลยลองเอามาให้สมาชิก ลองดูกัน ผมว่าทุกๆท่านช่วงกันชี้แจงกันนะครับ ไม่อย่างนั้น คนในสังคมจะมองผู้ที่ชอบแต่งรถแย่ลงไปกว่าเดิมอีก :(

http://www.pantip.com/cafe/isolate/topic/M3969772/M3969772.html <<<ลิงค์นี้นะครับ

2. RB

RB New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ ..... เราไปทำอะไรไม่ดีไว้หว่า งงงงงงงงงง

3. Thi64

Thi64 New Member Member

23
    0
    0
    คนดี อยู่ที่ไหนก็ดีครับ คนเลวอยู่ที่ไหนก็เลว ปล่อยไปเถอะครับ กาลเวลาพิสูจน์ความจริงครับ

4. biggearplayboy13

biggearplayboy13 New Member Member

17
    0
    0
    ขอบอกว่า สุด สุด ครับ ทุกท่าน

ขอบอกว่า สุด สุด ครับ ทุกท่าน ฉุน สุด สุด ขอบอกว่า เสี่ยบ้านนอก ฟิวส์ขาดเลยคร้าบบบบบบ ท่านผู้ชม ระวังไว้ ขอบอกว่า กูรู้นะ กูรู้นะ มึง ระวัง ระวัง ขออภัยทุกท่านที่ใช้คำพูดแรงไปนิดแต่ ขอทีเหอะ มันฉุน

5. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    เซ็งครับ ผมขอฟันธงว่ามันกวนตีน

6. pong_celica

pong_celica New Member Member

5
    0
    0
    ผมแจ้งลบไปแล้วครับ เป็นกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์ กล่าวหาบุคคลอื่นโดยไร้ซึ่งหลักฐาน:)

7. Thi64

23
    0
    0
    ผมว่าเราอย่าไปตอบโต้จะดีกว่า เราอยู่ในที่แจ้ง เค้าอยู่ในที่ลับ ชื่อก็ไม่เคยเห็นในคลับเรา ตีหัวแล้วก็หายไปแบบนี้ถ้าเราไม่ไปใส่ใจก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ผมว่าเค้าแค่อยากให้เราสนใจ ให้เราอารมณ์เสีย ก็แค่นั้น คนเลวๆแบบนี้ ขอให้สังคมรังเกียจ ไปที่ไหนก็ไม่มีใครต้อนรับครับ อยากเตือนคลับอื่นๆด้วย ให้ระวังคนแบบนี้เอาไว้ เข้าที่ไหนที่นั่นมีปัญหา

วันที่ 25 เราไปทำบุญล้างซวย อุทิศส่วนกุศลให้คนเลวๆแผ่นดินจะได้สูงขึ้นนะครับ มาช่วยกันช่วยเหลือประเทศ คนด้อยโอกาส คนเดือดร้อนขัดสน ดีกว่าเอาเวลามากังวลกะคนสิ้นคิดนะครับพี่น้อง

8. BOND CELICA

144
    5
    0
    ไปทำบุญกันครับ แล้วก่อนปีใหม่ผมก็ว่าจะไปถวายสังขทานด้วยครับ แต่ไม่รู้จะกรวดน้ำให้ยังไงไม่เคยรู้จักซะด้วยซิ

9. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    น่าจะเป็นการ แค้นเคืองกับใครเป็นการส่วนตัว
    ซึ่งไม่ควรกล่าวหาคนทั้ง Celica คลับ
    ผมคนหนึ่งละที่ไม่เคยรู้จักทั้งคุณเมย์และโอปอ

การที่ผมได้ร่วมกับคลับนี้กว่า 2 ปี สิ่งที่ผมเจอคือความจริงใจ และช่วยเหลือกัน
    ทั้งในแบบพี่-น้องในกลุ่ม และยังได้ร่วมทำบุญ ที่สถานรับเลี้ยงเด็กอ่อนที่คลอง5 รังสิต

ถ้าคนจากพันทิพ เข้ามาอ่านแล้วมีข้อสงสัยประการใด เชิญติดต่อที่ 01-3113-090 ณัฐ

10. Thi64

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่นัฐ

Celica Club ยังรักกันเหมือนเดิมครับ และจะคอยช่วยเหลือสังคมเท่าที่พวกเราจะทำได้ครับ

ว่าแต่พี่นัฐ อาทิตย์ที่ 25 นี้บ่าย 2 โมงว่างไม๊ครับ ไปทำบุญด้วยกันนะครับ บ้านเด็กกำพร้าปากเกร็ดครับผม

11. Thi64

23
    0
    0
    ผมต้องขอโทษที่โพสด้วยอารมณ์ฉุนเฉียวกระทู้ข้างบน รบกวน เว็บมาสเตอร์ ช่วยลบด้วยละกันครับ ที่จริงผมไม่ได้คิดอาฆาตใครครับแต่เป็นอารมณ์ชั่ววูป ระงับไม่อยู่จริงครับ ขอถอนคำพูดข้างบนนะครับที่กล่าวไม่ดีออกไป

ผมขอให้เป็นไปตามกฏแห่งกรรมดีกว่าครับ

12. ...โห...พี่ณัฐ...ใจเด็ดจริงๆๆ

ระวังนา...เดี๋ยวคนโพสต์กระทู้เค้าจะโทรไปกวนพี่ อิๆๆ

เค้าแค้นผมครับพี่...ที่ทะลึ่งรู้ทันแล้วบอกต่อ
    ...เอาเถอะ...
    อย่างเอียทิบอก..กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

อยากรู้ว่าพวกเราอยู่กันอย่างไร ไปดูได้ครับ

http://www.celica-club-thailand.com/cctgallery/v/

และก็

http://www.celica-club-thailand.com/webboard

13. biggearplayboy13

biggearplayboy13 New Member Member

17
    0
    0
    ถึงป๋าบุญ เฮียทิ และ พี่น้องทุกท่าน เกียร์จัดให้

:rolleyes: ถ้ารู้ตัวบงการ หรือ ต้องการให้หิ้วใครไป สอบสวน หรืออื่นๆที่ต้องการอะไร หนักๆเยอะๆ ขอให้บอก เด้วเกียร์จัดให้ เด็กอยู่กับผมเพียบ จาก มาเฟียเมืองกบินทร์ (จัดให้)

14. RyoKoJunG

RyoKoJunG New Member Member

14
    0
    0
    แหม ทำ ไป ได้ คนเรานี่ ก็ . . . อยู่ เฉย เฉย ก็ไม่มี คราย ว่า หรอก งับ . . .

เฮ้ อ อ อ . . .

15. bookky

bookky New Member Member

6
    0
    1
    เกิดอะไรขึ้นครับ ไม่เข้าใจเลยจริงๆ ว่าทําไมต้องว่ากันแบบนี้ด้วย

16. domekpgc10

domekpgc10 New Member Member

36
    0
    0
    ผมอ่านแล้วผมยังโกรธแทนเลย ผมว่าคุณโอปอ กับ คุณเม ไม่น่าจะมาเขียนต่อว่าCelica Club ในทางที่เสียหาย และ
    เหมารวมว่า Celica Club ทุกคนไม่ดีอย่างนี้ และไม่ชี้แจงหรือแจกแจงเหตุผลสนับสนุน ว่าทำไมอะไร
    คนอื่นๆในคลับเขาพลอยเสียหายไปด้วย
    ผมเองก็มีเพื่อนอยู่ในคลับนี้หลายคน เวลาขอความช่วยเหลือก็ให้คำแนะนำที่ดี และผมเองก็ชอบ Celica Liftback Ta27 และเคยใช้ด้วย........

17. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    อย่างที่ว่าอ่ะครับ กาลเวลาเท่านั้น ที่เป็นเครื่องพิสูจน์

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร !!

สา...............ธุ !

ไปทำบุญถวายสังฆทานกันเมื่อไหร่ดีครับพี่ :)

18. biggearplayboy13

17
    0
    0
    โถ ไอ้ปาทานอั้ม

คือจากในกรณีดังกล่าวปะทานคิดว่าเราควรต้องทำอะไรบ้างครับ นอกจากไปวัดแล้ว
    ผมขอเสนอว่า พวกเราควรรวมพลังกันออกตะลุยราตรี เป็นคืนล้างซวยดีไหมครับ

19. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0

มตินี้น่าเอาเข้าที่ประชุมนะครับ หุหุๆๆๆ :D

20. BOND CELICA

144
    5
    0
    พี่เกียรไม่เซ็นเซอร์บุหรี่หน่อยหรอครับ เดี๋ยวไม่ผ่าน ก.บ.ว. ( กูบ้าเว่ย ) อิอิ

21. aboutpik

aboutpik New Member Member

6
    0
    1
    นอกจากไม่ทำบุญแล้วยังจะหาเรื่องผิดศีลอีก ไอ้เวลล์
    ..........ไปด้วยเว้ยยยยย :D :D :D

22. golf_raksak

golf_raksak New Member Member

16
    0
    0
    จัดไปพี่เกียร์เลี้ยง

23. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    อะนะ.....แย่จิงๆคับพี่น้อง.....:confused:

24. อยากรู้ว่ากระทู้นั้นยังอยู่มั้ย

25. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ใครไปไข่ละทิ้งอะป่าว น้องเค้าเลยแค้นๆ อิอิ

26. yagen5

yagen5 New Member VIP

7
    0
    0
    สงสัยว่างงาน ไม่มีไรทำมั้ง
    แล้วกระทู้นั้นจะถูกลบเมื่อไหร่อะคับ

27. saryun

saryun New Member Member

6
    0
    0
    ไปอ่านมาแล้วครับ มันป่วนๆน่ะไร้สาระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้