แจ้ง ตารางเรียน ที่ นครชัยศรี ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    มีประเด็นที่จะขอแจ้ง ดังนี้
    1. นักเรียนที่ไปถึงก่อนเวลา ไม่อนุญาตให้ลงไปวิ่งก่อนนะครับ
    จะอนุญาตให้วิ่ง เมื่อตั้งกรวยเพื่อกำหนดลายด์และระยะเบรคเสร็จแล้วเท่านั้นครับ
    2. วันศุกร์ ไม่ควรเที่ยว หรือดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์เลยนะครับ ผลลัทธ์จะไม่ค่อยดี เพราะบางทีเราไม่รู้หรอกว่าประสาทเราช้าลง เช่นสมองสั่งการแล้ว แต่มือเราปฏิบัติช้าไปนิดนึง
    3. สำหรับคนที่ไม่เคยวิ่งเลย ไม่ต้องตื่นเต้นครับ นอนเยอะ รถพร้อม เชื่อผุ้สอน รับรองไม่มีอะไรแน่
    4. ลงไปวิ่งแรกๆ ขับช้าๆ ก่อน ใครจะเร็ว เปิดให้เค้าไป ส่วนเรา จำสนามให้ได้ก่อน ค่อยๆ วิ่งตามลายด์ จากช้าๆ ค่อยๆ เพิ่มความเร็ว และต้องพึงระลึกไว้อย่างครับ ว่าความสามารถคนเราจะไม่เท่ากัน ดังนั้น จะต้องเน้นปลอดภัยไว้ก่อนครับ ซึ่งหลังจากเรียนเสร็จแล้วจะสบายใจ ว่ามีรถมา ได้วิ่งสนุก และมีรถกลับบ้านด้วย
    5. ใครจะพาแฟน พาเพื่อนมา และจะให้นั่งด้วย อนุญาตเฉพาะช่วงบ่ายนะครับ และคนที่นั่งต้องมีหมวกกันน๊อกทุกคน ไม่งั้นไม่ให้ลงครับ

เดี๋ยวนึกอะไรออก จะมาบอกอีกครับ ใกล้ถึงวันแล้ว เตรียมตัวกันให้ดีครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ประกาศ
    นักเรียน ที่ไปถึง สนามนครชัยศรี ก่อนเวลา 08.00 น.
    ห้ามทำการนำรถลงไปวิ่งในสนามเด็ดขาดนะครับ

เพราะสนามมีข้อบังคับเรื่องความปลอดภัยในการใช้สนามกับทาง รยสท.
    ฉะนั้น ต้องรอจนกว่า Instructor จะทำการตรวจสนาม ตั้งกรวย วางไลน์ และเซ็นต์รับรองเอกสารข้อบังคับ
    ด้านความปลอดภัย เสร็จเรียบร้อยแล้วเท่านั้น จึงจะสามารถใช้สนามได้นะครับ

โปรดรับทราบโดยทั่วกันครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รับทราบครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอนนี้ได้
    ว. แล้ว 6 ตัว จากประทีป
    โทรโข่ง พี่หนึ่ง Subaru
    นาฬิกาจับเวลา จากผม 1 ตัว

ใครมีนาฬิกาจับเวลา เพิ่มให้ยืมมั้ยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:38:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:38:34 ----------

ตอนนี้ได้
    ว. แล้ว 6 ตัว จากประทีป
    โทรโข่ง พี่หนึ่ง Subaru
    นาฬิกาจับเวลา จากผม 1 ตัว

ใครมีนาฬิกาจับเวลา เพิ่มให้ยืมมั้ยครับ

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รับทราบครับผม

6. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    น่าเสียดายคับ ไปไม่ได้อย่าลืมเอารูปมาฝากด้วยนะคับ

7. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มีอันนี้เอาไปช่วยได้ป่าวคับ
    แต่ใส่น้ำเย็นๆให้กินนะครับ
    เรื่องน้ำนี่มีให้ป่าวคับพี่โอ๋
    ผมกะจะเอาน้ำแข็งใส่กระติกเพิ่มไป ดีป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้