แจ้ง ตารางเรียน ที่ นครชัยศรี ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    นักเรียนทุกท่าน เตรียม ความพร้อมในด้านต่างๆ ให้ครบนะครับ
    หมวก+ ถุงมือ +รองเท้า + น้ำมัน

8.30 น. พร้อมกันที่สนาม
    8.30-9.30 น. Free practice (มือเก่า+มือใหม่)
    9.30-10.30 น. เรียนภาคทฤษฎี
    ท่านั่ง ท่าจับพวงมาลัย การใช้เบรค การใช้คันเร่ง
    การมองลายด์ รู้จักโค้งในสนาม การควบคุมรถ การเบรคกระทันหัน
    การแก้ไขในสถานการณ์ต่างๆ
    9.30-10.30 น. Free practice (มือเก่า)
    10.30-11.30 น. มือใหม่ลงสนาม ขับตามผู้สอน เพื่อให้รู้จักสนามและลายด์ ประมาณ 15-20 รอบ (กลุ่มละ 3 คัน ต่อผู้สอน 1 คน)
    ทดสอบการเบรคกระทันหัน
    11.30-12.00 น. Q&A นักเรียนและผู้สอน
    Free practice (มือเก่า)

12.00-12.30 น. อาหารกลางวัน

12.30-13.30 น. Free practice (มือใหม่)
    13.30-14.30 น. ทบทวนบทเรียน+ประสบการณ์ที่พบ
    13.30-14.30 น. Free practice (มือเก่า)
    14.30-15.30 น. มือใหม่ ซ้อมกับผู้สอน (ตัวต่อตัว)
    15.30-16.00 น. Free practice (มือเก่า) (มือใหม่นั่งหาประสบการณ์ด้วยได้)
    16.00-16.30 น. Timeattack (มือใหม่) วิ่งคนละ 3 รอบ เอาเวลาดีทีสุด
    16.30-17.00 น. Timeattack (มือเก่า) วิ่งคนละ 3 รอบ เอาเวลาดีทีสุด
    17.00-18.00 น. Free practice (มือเก่า+ใหม่)

ขอบคุณพี่โอ ครับ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    รับทราบครับ

รถพร้อม คนพร้อม

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เตรียมพร้อมครับ
    แล้ว อ.ผู้สอนมีใครบ้างลงตัวยังครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รับทราบครับ

คนพร้อม รถไม่พร้อม

5. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ลมยางเท่าไรดีครับ
    จะตั้งแคมเบอร์ หน้า -3 หลัง -1.5 ตามที่ครูสอนบอกนะครับ
    มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำด้วยนะครับ รถไม่ค่อยพร้อมเท่าไรแต่ใจอยากเรียนครับ

7. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ลมเติมมาสัก 32 ก่อนครับ ค่อยมาปรับที่สนามอีกที

8. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    มาแอบดูคับ เห็นแล้วเสียดายจิงๆ

9. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เรียนถาม ท่านประธานกรณีที่มีคนไปเพิ่มได้ปะครับ มิตซูเหมือนกัน

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถอะไรครับมาร์ช
    ความจริงมาเพิ่มนี้ต้องถาม พี่โอ ครับ เพราะตามเดิมคือปิดรับสมัครแล้วครับ
    แต่ให้พี่โอ ตัดสินใจอีกครั้งครับ
    เพราะพี่โอเป็น ผู้ควบคุมการเรียนการสอนทั้งหมดครับ:cool:

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อันนี้ต้องแจ้งตามตรงครับ ว่าเงินเราขณะนี้ไม่พอจ้างอาจาร์ยมือดังๆและยังไม่พอค่าสนามครับ
    แต่พี่โอ จะรับผิดชอบดูแลค่าใช้จ่ายส่วนที่ขาดอยู่ทั้งหมด
    พร้อมจัดหาอาจาร์ยและInstructor มาสอนให้ครับ
    โดยจะได้อาจาร์ยท่านใด อันนี้พี่โอกำลังใช้กำลังภายในอยู่ครับ
    เพราะมีรายการแข่งของ Toyota จัดขึ้นตรงกัน ทำให้อาจาร์ยหลายท่านต้องไปทำการแข่งขันครับ

แต่ที่น่ายินดีคือ เรื่องอาจาร์ย มีหลายท่านที่ยินดีสอนแบบไม่คิดค่าตัวครับ
    ต้องขอบคุณอาจาร์ยหลายท่านที่เสียสละเวลา ครับ :cool:

12. kittio

750
    8
    0
    เนื่องจากติดงานโตโยต้า ที่ สงขลา จึงมีอาจารย์ที่มาไม่ได้สองคน ซึ่งจริงๆ อาจารย์ทั้งสองถึงขนาดโทรมาขอโทษและเสนอให้เลื่อนสักหน่อย แต่เพราะเรา Set ทุกอย่างไว้แล้ว จึงไม่สามารถเลื่อนได้

ตอนนี้ อาจารย์ที่มาแน่นะครับ

1. อ.ตุ๋ย กระทิงแดง
    2. อ. โม่
    3. อ. บอย
    4. อ. สมิทธิ (โพด) (เรื่องขับเนียน เร็ว แต่ปลอดภัย ต้องคนนี้เลย)
    5. อ. หนึ่ง (แชมป์จิมคาน่าเก่า)
    6. อ. เอ๋
    7. อ. ช้าง (เยส)
    8. โอ
    9. ก้อง

นอกจากนี้ ยังมีนักขับที่มีความเชี่ยวชาญในรถขับ 4 มาร่วมด้วยในช่วงบ่าย ซึ่งจะสามารถร่วมแนะนำนักเรียนในช่วง Flying Lap ได้อีก ประกอบด้วย
    อ. โอ้ต
    อ. กลาง
    อ. ช้าง (ซูบารุ)
    อ. บั๋น (ซูบารุ)
    อ. ปั้น
    ฯลฯ ซึ่งกลุ่มที่มาช่วยนี่ละครับ จะมาช่วยในเรื่องค่าใช้จ่ายของเรา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  13. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คันไม้คันมือแล้วครับ
    จะถามว่ารถผมยังไม่ได้ตั้งแคมเบอร์และเซตช่วงล่างเลยอ่ะคับ
    ไปสนามจะมีใครทำได้ไหมอ่ะคับ ผมเองก็ไม่มีความรู้ก็ไม่กล้าเอาไปให้ร้านยางที่ชัยนาททำอ่ะคับ ทำไงดี

14. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    คชจ. ไม่พอเราหารเฉลี่ยจ่ายเพิ่มกันดีกว่า

15. kittio

750
    8
    0
    ขอบคุณครับก้วง แต่ตอนนี้สถานการณ์เปลี่ยนแล้ว น่าจะเหลือเงินมาคืนให้ผู้สมัครชุดแรกด้วยซ้ำ หรืออาจจะเอาเงินก้อนที่เหลือมาจับฉลากเฉพาะกลุ่มนักเรียนก็ได้ครับ

16. kittio

750
    8
    0
    ถ้ามีใครต้องการให้ไปตั้งที่สนาม ลองแจ้งมาครับ ถ้าจำนวนพอ จะได้ติดต่อทีมช่างจาก Mitsusport ไปตั้งให้ถึงที่
    ปล. อุปกรณ์เป็นเครื่องตั้งสนามอย่างดีของ Ikeaya Formula ครับ

17. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0
  18. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อาจารย์แชมป์จิมคาน่าเก่ามาแนะนำเองเลยหรอครับ

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขอบคุณพี่หนึ่งมากครับ คนนี้เป็นอาจาร์ยอีกท่านที่มาจากฝั่ง Subaru ครับ
    ไว้วันเสาร์หน้า พี่หนึ่งยินดีจะไปถ่ายทอดความรู้ให้เพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

20. kittio

750
    8
    0
    ต้องขอขอบคุณอาจารย์จากค่ายซูบารุทั้ง 3 ท่าน ที่จะมาถ่ายทอดวิชาให้พวกเราครับ

21. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ดีใคครับ งานดีๆอย่างนี้จะเกิดขึนแล้วครับ

22. kittio

750
    8
    0
    ถ้าสามารถลบได้มากกว่านั้น จะลองเป็น F-3.5 R -2.0 เลยก็ได้ครับ อีกอันนึงที่ต้องดูแลเป็นพิเศษ คือเรื่องเบรคครับ ถ้าผ้าเบรคมันเริ่มแย่ๆ หรือน้ำมันเบรคเริ่มเก่าแล้ว ก็ควรเปลี่ยนครับ จะได้ปลอดภัย ไร้กังวล ตามประสบการณ์ของผม ผ้าเดิม น้ำมันเบรคเดิมติดรถ ขับเต็มๆ 5 รอบ เบรคหายแล้วครับ ดังนั้น จึงควรต้องไปดูแลเพิ่มเติมกัน

23. sleep

91
    1
    0

เรียกว่า อาจารย์ก็ดูเขินๆไงไม่รู้ อนาจาน ว่าไปอย่าง:D

อยากให้ประมาณว่า พี่สอนน้อง เพื่อนสอนเพื่อน คนที่เคยวิ่งก่อนมาแนะนำคนที่อยากจะวิ่งมากกว่าครับ

จะได้ดูใกล้ชิดกันหน่อยน่ะ :D

24. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    มือใหม่มากๆแบบผมแนะว่าให้อ่านเลยครับ ทฤษฎีไปก่อนเลยเดี๋ยวเจอของจริงจะได้ทำถูกครับ ยังงงอยู่หลายจุดมากและก็ศัพท์เทคนิคที่อ.อั๋นใช้ครับ :(:(

25. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อ่านแล้วจำไม่ได้ทำไงละเนี่ย 555
    ว่าแต่ใครมีถุงมือเหลือๆบ้างอ่ะคับ
    ยืมสักคู่

26. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    มีอีกคู่ เป็น ถุง มือ โกคาท เอาป่ะครับเดียวติดไป

27. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    ได้คับ
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
    ตอนแรกว่าจะไปซื้อ แต่ไม่มีเวลาเข้ากรุงเทพเลยอ่ะคับ
    ว่าแต่ถ้าซื้อมียี่ห้อแนะนำ หรือที่แนะนำกันบ้างไหมคับ
    ของ OMP ดีไหมอ่ะคับ

28. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พวกถุงมือ ซื้อที่ไหนครับ

29. sleep

91
    1
    0
    มาบอกเรื่องปั๊มน้ำมันครับ เท่าที่เห็นล่าสุดเมื่อวันเสาร์ บนถนนเพชรเกษม Caltex ครับ ถ้ามาจาก บรมราชชนนี วนซ้ายลงสะพานมา ปั๊มแรกซ็ยมือเลยครับ ตอนนี้กลับมาขายอีกครั้งแล้วครับผม

ใครคิดว่าจะวิ่งเยอะก็เอาถังแดงไปเพื่อสักถัง กำลังดีครับ ขับออกมาไกลพอควรจ้า

30. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    มารายงานตัวว่าไปสายแน่นอนครับ แต่ยังไงจะพยายามให้ทัน briefing ครับ

วันนี้ไปซื้อถังสำรองมา 135 บาท ร้านขายถังพลาสติกเยื้องตั้งฮั่วเส็ง ถ.สิรินธร ติด ธ.กรุงไทย
    เลยล่อมาซะสองถัง กะลังลองดูว่ามันจะเปื่อย/รั่วรึป่าว แต่ปิดสนิทดีครับ ไม่มีซึม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้