พี่ๆ น้องๆ Sr20det ใส่ Blow off ของไรกานมั่งอ่าครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย WooozaBlue11, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    พี่ๆ น้องๆ Sr20det ใส่ Blow off ของไรกานมั่งอ่าครับ มีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    HKS ครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    Super sound ครับ

4. SR20det_350

SR20det_350 New Member VIP

348
    0
    0
    บริด คับ จิ้วๆ

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    Blitz Super Sound DD คร๊าบบดังดี

6. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    BLITZ GOZILA ค๊าบบบบ.......

7. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    Blitz ครับ

8. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    sqv Ltd. จ้า

9. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    Blitz ครับ ถ้าบูสหนัก ใส่ SQV ระวังคายไม่ทันแล้วย้อนใบนะ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    SSQV ครับ

11. NOP5999

NOP5999 New Member Member

16
    0
    0
    อัพครับ

ใช้ SQV ครับเพราะมันป็นแผ่นไดอะเฟรมทนทานกว่า โอกาสรั่ว
    สึกหรอน้อยกว่า แต่ก็ต้องตั้งค่าตรงน็อตข้างหลังให้แก่ด้วยนะครับมันจะได้ไม่คายพร่ำเพื่อ จะได้ไม่กินน้ำมันและก็เบาดับ
    อาการเบาดับเวลายกคันเร่งขึ้นอยู่กับความไวของแอร์โฟร์รถนั้นๆด้วยนะครับ ใช่ว่าจะเป็นกันทุกคัน SQVเหมาะกับเครื่องแอร์โฟว์มากว่าแต่ราคาจะแพงกว่า BLITZ อยู่1000 และเสียงจะด้อยกว่า BLITZ

ส่วนโบออฟ BLITZ เหมาะสำหรับเครื่องแวคคั่มมากกว่า แต่ก็ใช้กับเครื่องแอร์โฟว์ได้เหมือนกัน
    แต่ก็ต้องตั้งน็อตด้านหลังให้แก่เหมือนกันครับไม่งั้นจะเบาดับ และก็ขึ้นอยู่กับความไวแอร์โฟว์เหมือนกัน ข้อเสียของBLITZ คือมันเป็นลูกสูบการสึกหรอสูง และชอบค้างทำให้ไม่มีเสียง ถ้ารั่วคนขับไม่รู้มันก็จะกินน้ำมัน และเบาดับ ของดีเสียงดังสะใจ

อีกนิดนึงครับเท่าที่ลองใช้ SQV1 และ SQV2 SQV2 จะปรับตั้งค่าไม่ได้เวลายกคันเร่งไม่ว่าจะหนักหรือเบามันคายออกตลอดครับทำให้กินน้ำมัน แล้วก็ถ้าใครเปลี่ยนเกียรไม่เร็วมันจะรอรอบเพราะมันคายออกตลอด แทนที่จะเก็บบูสไว้มันคลายพร่ำเพื่อ SQV2เหมาะกับคนที่ชอบเสียงโบออฟครับเพราะมันจะคลายทุกครั้งที่ยกคันเร่ง
    (รูปห้องเครื่องรถผมเองครับ) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2009
  12. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    สงสัยอยู่อย่างครับ เครื่อง Sr20det blow off อยู่ฝั่งไหนที่ถูกหลักอ๊ะครับ

ที่เคยเห็นมา มีทั้ง ซ้าย และ ขวา และมันส่งผลอย่างไรบ้าง ความแตกต่างหรืออื่นๆ

รอผู้รู้มาช่วยตอบคร้าบ

13. NOP5999

16
    0
    0
    อัพครับ

โบออฟที่อยู่ด้านซ้ายหรือด้านขวานั้น ขึ้นอยู่กับพื้นที่ของตัวรถคันนั้นๆ ว่าใส่ได้ตรงไหน หรือไว้ตรงไหนแล้วสวย
    แต่ถ้าจะให้ใส่ถูกหลัก ต้องใส่ไว้หน้าลิ้นเร่งครับ

เพราะเวลาที่เราถอนคันเร่ง อากาศจะถูกปิดทันที ถ้าเราไว้โบออฟที่หน้าลิ้นเร่ง มันก็จะคลายออกก่อนทันทีเช่นกัน
    และทำให้เสียงดังกว่าด้วย เพราะมันอยู่ต้นทาง

( โบออฟทำหน้าที่เวลาบูสมา แล้วเรายกคันเร่งทันที มันจะทำหน้าที่คลายบูสออกไปเพื่อไม่ให้บูส ไหลย้อนกลับไปที่หน้าใบเทอร์โบแล้วจะทำให้ใบเทอร์โบเสียหาย
    ก็เหมือนกับเราเปิดน้ำก๊อกแล้วปิดทันที มันจะมีเสียงดังตึ๊ง ) :D

14. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    **** เปลี่ยนมาลอง super sound แล้ววครับบ *** แต่เสียงไม่ค่อยดัง เปนเพราะบูท เดิมรึป่าวคับ

15. NOP5999

16
    0
    0
    อัพครับ

ต้องถามก่อนว่า sqv ดังหรือเปล่า ถ้าดัง ก็ต้อง ถอด ลูกสูบ super sound มาขัดกระดาษทรายแล้วทาจาระบีใหม่ครับ ส่วนบูสเดิมก็มีส่วน แต่ลองล้างลูกสูบก่อนครับ เพราะถ้ามันค้างมันจะเปิดได้ไม่เต็มที่ แล้วจะทำให้เสียงเบาลงครับ :D

16. art Monster !!

art Monster !! New Member Member

3
    0
    0
    อยากใส่บ้างแต่รถยังไม่เสร็จอะคับ

17. kouki

kouki New Member Member

6
    0
    0
    Greddy Type RS ครับ

18. Poom_Narlam_Turbo

Poom_Narlam_Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ผมใส่ sheepdog prof อะคับไม่ดับคับ

19. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    .......................

เมื่อก่อนใส่ BLITZ suoer sound แต่ตอนนี้ GReddy Type R ครับ เพราะบูสท์เยอะขึ้นแล้วครับ

20. 101

101 New Member Member

16
    0
    0
  21. mr.ananda

mr.ananda New Member Member

2
    0
    0
    สนใจ Blitz super soud ขาย 2490 บาท สนจัยโทรคุย 084-555-1866 a

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้