ช่วยผมด้วยครับงานเข้า

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ช่วยด้วยครับ คือว่าวันนี้ขยับรถตอนเย็น พอขยับเสร็จ จะดับเครื่อง จะบิดกุญแกกลับมันรู้สึกติดๆอ่ะครับ
    พอบิดกลับได้แต่มันบิดกลับไม่สุดอ่ะครับ มันยังอยู่ตรง ACC มันไม่กลับไปตรง OFF อ่ะครับ
    แล้วกุญแจ ก็ดึงไม่ออก แต่บิดไปบิดมา กุญแจ ดึงออกแล้วครับ แต่มันยังอยู่ตรง ACC ซึ่งปกติ
    ตรง ACC จะดึงกุญแจ ออกไม่ได้ใช่ไหมครับ แต่ทำไมของผมดึงออกได้ แถมผมยังลอง start มันก็ติดนะครับ ทีนี้ผมลองดึงกุญแจ ออก ตอนที่ยังไม่ดับเครื่อง พระเจ้า ดึงออกได้ครับแต่เครื่องยังทำงานอยู่
    ผมก็ งง ไม่รู้เกิดจากสาเหตุ อะไร ตอนนี้ รูกุญแจ ก็ยังอยู่ตรงจุด ACC ยังบิดมาตรง OFF ไม่ได้
    ใครเคยเป็นแบบผม ช่วยแนะนำทีครับ ว่าแก้ยังไง

ขอบคุณครับ

2. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    คงต้องไปร้านกุญแจคับ ให้เค้ารื้อดูว่าเฟืองข้างในมันเสียหรือป่าว
    ผมเคยเป็นคับ หาร้านดีๆหน่อยนะ ดูตอนทำด้วยเดี่ยวรถเราจะเป็นรอย

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้แก้ได้แล้ว เปลี่ยนเบ้าใหม่เลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้