มีใครเล่นเกม Live for speed (PC) บ้างครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย nang_spoon, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nang_spoon

nang_spoon New Member Member

7
    0
    0
    set รถ drift ยังไงครับ และใช้รถอะไรดีครับ

เห็นมีคนบอกว่า เกมนี้ เวลาเล่นจะตอบสนองพวงมาลัยจะเหมือนจิงมากใช่ป่าวครับ

2. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมเล่นอยู่คับ

สนุกมาก

ใช่ZR350 ไรเนี่ยแหละคับ

3. nang_spoon

7
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ตอนนี้งานเข้าครับ คันแร่งค้าง ไม่ทราบว่ารู้วิธีกางแก้ป่าวครับ

สงสัยผมไปตั้งอะไรผิดแน่เลย

4. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ตรงนี้รึเปล่าคับ

ขอโทษทีนะคับที่ตอบช้า

5. nang_spoon

7
    0
    0
    ใช่เลยครับ

ของผม ตรงขวาล่าง คันเร่ง สีเขียว ค้าง เหยียบก็ไม่จม เสียงเครื่องค้าง

รู้วิธีแก้ป่าวครับ

Axes/FF

ตั้งยังไงครับ
    กับrecalibrate axes ตั้งยังไงครับ

แล้วของคุณเล่นได้ทุกวันป่าวครับ

ของผมเล่นได้แค่ วันศุกร์ วันเดียว ถ้าเลยวัน ต้องรอศุกหน้า ผมงงมากเลย

ขอบคุณมากครับ

6. diggma

diggma New Member Member

2
    0
    0
    ยังไม่เคยเล่นเลยครับ การดจอ 32 M

7. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ใช้พวงมาลัยของอะไรหรอคับ

ของผม Momo Logitech
    คับผม

กดเข้าไปที่ Axes/FF
    แล้วก็เลือกคันเร่ง ของผม เป็น Thr/Brk ..... กดแล้ว เราก็เหยียบคันเร่งมิดเลย แล้วเลือก T axis คับผม

เป็นอันเส็ดคับผม

8. nang_spoon

7
    0
    0
    Logitech g25 ครับ

แล้ว set up ให้เป็นรถดริฟยังไงครับ

ช่วยที่ครับ

9. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ต้องดูว่าใช้รถอะไรอ่ะคับ
    ผมชอบใช้ ZR 350 มั้งลืมชื่อ

ยางก็ใช้ Normal ทั้งหน้าและหลัง ให้ยางหลัง อ่อนกว่ายางหน้า
    camber หน้า -2.5 หลัง -1.0 พอคับ
    แล้วเฟืองท้าย เลือกเป็น Lock.... หรือไม่ก็ 80% อ่ะคับ

Toe หน้า -0.2 หลัง 0.0 ลองดูคับเห่ะๆๆๆ

10. nang_spoon

7
    0
    0
    ผมลองดูแล้วครับ
    ยางหลัง ออ่นกว่ายางหน้า ลมยางใช่ป่าวครับ set ตรงไหนครับ
    แต่ทำไม พวงมาลัยผม ชอบดีดกับเร็วมาก ไม่เนียน ต้องเซต พวงมาลัยด้วยป่าวครับ

drift ยากมากครับ เกีย2 แรงตก ตอนเซตเครื่องป่าวครับ

ผมดูในยูทูบ ฝร่ง ควงพวงมาลัยอย่างมัน ของผม มันชอบดีดกับเร็วมาก งง

11. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ใช่คับลมยางคับ อยู่ ข้างบนที่ Set camber อ่ะคับ

พวงมาลัย Setได้คับ อย่ที่ความชอบ ผม ชอบให้มันดีดเร็วๆ เพราะคุมรถง่ายกว่าดีดช้า
    เข้าไปตรง Control เหมือนเดิมคับ แล้วข้างบน ที่เขียนว่า Strange อะไรเนี่ยแหละคับ ลองปรับเป็น 50 ดูครับ แล้วแต่ความชอบเลย
    แล้ว เกีย 2แรงตกนี่ ใช้รถอะไรคับ ถ้าใช้ ZR นี่อย่าลืมเอา Traction Control ออกด้วยนะคับ
    ถ้าเอาออกแล้วแรงตรง ลอง Set เกีย ใหม่ดูคับ :D:D

ใคร เล่น LFS บ้าง มา ทางนี้ ที

ผม เคย ลง MOD CAR เเล้ว รถ มัน ไม่ เติม คัน ก็ คือ มัน เป็น รู้ อะ ครับ
    ต้อง ทำ ยัง ไง
    เเล้ว ต้องมีอะไร บ้าง ผม โหลด มา เเต่ ตัว เกม ไม่มี อะไร เลย
    พวก ทะวีก ก็ ไม่มี บอกด้วย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้