ใครมีคู่มือติดตั้ง msd blaster ss บ้างครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peep, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    พอดีสั่งมาทั้งชุด มีคอยล์แยก กะลา สายคอยล์แยก แต่ไม่มีคู่มืออะครับ ใครมีคู่มือบ้างครับ
    ติดตั้งอย่างไรครับ ยากมั๊ย หรือร้านไดนาโมทั่วไปก็ติดตั้งได้ครับ?

ถามอีกอย่างครับ
    การต่อตรงปั๊มติ๊กเข้ากับแบตเตอรี่โดยผ่านรีเลย์ จะชำรุดง่ายกว่าเดินสายไฟแบบของเดิมผ่านกล่องรึเปล่าครับ (ผมเห็นปกติรีเลย์เป็นส่วนที่เสียบ่อย การต่อตรงปั๊มติ๊กกับแบตเตอรี่จะเป็นผลดีหรือผลเสียมากกว่ากันครับ)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

:eek::eek::eek:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันต่อไม่ยากนี่ครับ ต่อสายที่เข้าคอยล์เดิม ออกมานอกกระลา เข้าคอยล์แยกให้ถูกขั้ว ต่อสายไฟแรงสูงก็เสร็จครับ

การต่อผ่านรีเลย์ จะทำให้ปั๊มได้ไฟเต็มกว่า แต่ของเดิมมันก็ผ่าน main relay อยู่แล้วนี่ครับ หากจะต่อเพิ่มอีกก็ไม่เป็นไร จะได้ลดภาระของ main relay ไปด้วย ต่อสายกราวน์เพิ่มที่ถังด้วยก็ดีนะครับ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
  4. peep

peep Member Member

190
    2
    18

ขอบคุณครับคุณ broom

ขอบคุณมาก ๆ ครับ เนี่ยแหละที่ผมหา
    search คำว่า MSD แล้วมันกลายเป็นบริษัทยา

ปล. นึกว่ามันจะต่อยากกว่านี้นะ คนขายเค้าบอกว่าควรให้ช่างที่ชำนาญเป็นคนติดตั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้