ไหน ๆ ก็ไหน ๆมีพีตำรวจเข้ามาอ่านเราอยากให้พี่เค้าทำอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    อีกเรื่องนะ ไอข้อหา ป้ายทะเบียนพับหรือกรอบป้ายอ่ะครับ ถ้าปัญญาอ่อนมากก็เลิกเหอะครับข้อเนี้ยย เห็นน้องคนนึงใส่ป้าย คริสตี้ แล้วโดนจับข้อหาดัดแปลงป้ายทะเบียนเนี่ย รับไม่ได้อ่ะครับ ที ตำรวจด้วยกันขี่มอไซค์ไม่ใส่ป้ายทะเบียน ไม่เห็นมีความผิดอะไร เหนื่อยใจกับระบบราชการ

2. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    อยากบอกว่า บางทีจะจับเรื่องอะไรก้อให้ฟังเหตุผลเค้าหน่อย ไม่ใช่จะไถลูกเดียว

ไม่มีใครอยากขับรถผิดกฎหมายให้ตำรวจจับหลอกคับ

(ตำรวจดีๆก้อมีนะคับแต่น้อย...อิอิ)

3. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0

อันนี้จริง เพิ่งโดนมากับตัวเลย :D

civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  4. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    ขอ ให้ ยึดมั่น ในคำปฏิญาณตน ตอนเข้ามาทำงาน

และให้นึกถึงความมุ่มมั่น ในตอนที่เข้ามาทำงานใหม่ ๆ

ใครทำได้ ขอให้เจริญ ๆ

5. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    อยากจะบอกว่า ตำรวจอยู่ที่ไหน รถติดที่นั้น ไหนจะด่าน ไหนจะโบกรถมั่ว เฮ้อบางคนที่มาโบกยังขับรถไม่เป็นเลย โบกมั่วไปหมด

6. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ตำรวจ ควรทำตัวให้ถูก กฎหมายให้ได้ก่อน ...

ผมอยากให้ พี่ตำหรวจ ไปดูงาน ตั้งด่านตามต่างจังหวัดไกล ๆ อะ เช่น แม่สอด แม่ฮ่องสอน ตำรวจแถว ๆ ชายแดน พวกนี้เค้า นิสัย , มารยาทดีมาก ๆ และมีความเป็นมนุษยธรรม สูง มาก ๆ

อยากให้เข้าใจ และ อยาปิดกันความคิดสร้างสรรค์ ในการแต่งรถเลย ถ้าถามผม พวกซิ่ง ๆ ขับแบบอันตราย ๆ อะจับเลย ไม่ว่าจะแต่งไม่แต่ง เหดียวนี้รถเดิม ๆ แรง ๆ หัดขับใหม่ ๆ ไม่สนใจคนอื่นก็มีเยอะ และบางที่ ของแต่งรถที่ใส่เข้าไป ทำให้รถมีสมถนะ ที่ดีกว่าเดิมมาก ๆ ไม่รู้เค้าจะเข้าใจ ฤ ป่าว

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อย่างที่กล่าวมาทั้งหมดครับ
    ก็ในเมื่อลูกตำรวจที่จันยังทำซะเอง มีทั้งป้ายญี่ปุ่น ไม่ติดแผ่นป้าย รถเสียงดัง
    เห็นมันขับหน้าตาเฉย

8. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อยากให้ ตร.เป็น "ที่พึ่ง" ของประชาชนครับ อยากให้มองเจตนาในการแต่งรถของผม เพราะผมรักและชอบไม่ได้แต่งไว้ "แข่ง" เวลาไปติดต่อราชการอยากให้พูดกับพวกผมดีๆ ไม่มีใครอยากขึ้นโรงพักหรอก แต่ถ้าต้องขึ้นแล้วก็อยากให้พวกพี่ตํารวจให้บริการด้วยความเต็มใจ
    ไม่ใช่กับผู้หญิงหน้าตาดีๆก็พูดดี แต่กับผมก็ตะคอกเอา ตะคอกเอา ผมเป็นคนไม่มีเส้นไม่มีสาย ตร.คือสิ่ง "สุดท้าย" ที่ผมอยากจะพึ่ง ขอบคุณครับ

9. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ขอ 2 เรื่องคับเรื่องแรก อย่าทำเปนว่าพวกที่แต่งรถ เปนคนไม่ดีคับ ไม่ว่าด้วยวาจาการพูดคุยหรือการแสดงออกด้วยท่าทางต่างๆ เราทุกคนล้วนมีความชอบที่แตกต่างกันออกไป ถ้าพวกเราชอบการแต่งรถมันก็คงไม่ผิดใช่ไหมครับ พวกเราไม่ได้ทำความเดือนร้อนแต่อย่างไร อย่าใช้วาจาเหมือนกับว่าเราไปทำอะไรผิดร้ายแรงมา และข้อที่ 2 คับสำคัญมาก เรื่องการติดตามจับกุมคนร้ายที่ขโมยรถครับ ควรจะจริงจังกว่านี้ เพราะรถผมหายไปเกือบจะเดือนอยู่แล้ว ตำรวจไม่เคยโทรหาผมเลยสักครั้งเดียว มีแต่ผมโทรไปตามเรื่องเอง เพราะรถใครๆก็รักครับ กว่าจะได้มันมา ผมว่าฝีมือของตำรวจไทยมีนะครับ เพียงแต่ผมอยากให้จริงจังกับการทำคดีมากกว่านี้ครับ เพราะว่าถ้าคุณคือความหวังของประชาชนทั้งประเทศ คุณก็ควรจะปฎิบัติตัวให้สมกับเป็นความหวังของประชาชนด้วยครับ สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ จขกท มากครับ

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอให้พี่รวจทำให้ได้สัก 2 ข้อของทั้งหมดของการกระทำของพี่รวจเอง

เเค่นั้นผมก็คิดว่าประสบความสำเร็จในเป้าหมายของการตั้งทู้นี้ขึ้นมาเเล้วครับ

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    อยากให้เลิกพฤติกรรมดังนี้ (เท่าที่คิดออกตอนนี้)

1. กระโดดขวางรถ พูดจากระโชกโหกหาก ทำชักสีหน้า เหมือนเราเป็นโจรปล้นธนาคาร ถ้าผมชนตำรวจตาย ผมจะผิดมั๊ย

2. ตั้งด่านถี่ ถี่มากๆๆๆๆๆ เส้นทางหลวงสายเหนือ อะไรจะถี่ขนาดนั้น มีด่านท้องที่แล้ว ถัดไป 100 เมตร มีด่านทางหลวงอีก อยู่ใกล้กันชนิดตะโกนคุยกันได้ ทำไมเค้าไปประสานกัน ให้ไปไกลๆกันหน่อย รถมันติด ที่กรุงเทพฯ ถ.กาญจนภิเษก ก็เช่นกัน ขับจาก บางบัวทอง ไปเดอะมอลล์บางแค โดนไป 8 ด่าน

3. โบกก่อน หาที่ผิดทีหลัง เดินวนรอบรถ เอาอะไรดีน๊า........

4. ขอดื้อๆ ประเภทโบกแล้ว ชะโงกหน้ามา ขอ 100 นึง ทำไปด๊ายยยยย..........ขอทานริมถนน ผบ.ตร.จะรู้บ้างหรือเปล่าว่าลูกน้องอดอยากถึงเพียงนี้

ผมจะโดนข้อหาหมิ่นประมาทมั๊ยเนี่ย ถ้าจะหาหลักฐานล่ะก็ ไม่มีครับ แต่หลังจากนี้ ผมจะถ่ายคลิปให้หมดเลย

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมเห็นด้วยกับที่ว่า รถคอกตำรวจจ้องจะแดกอย่างเดียวเลย เค้ารถทำมาหากินนะครับ พี่รวจ

13. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    จับและ ปรับ อย่างสมเหตุสมผลครับ พี่หรวจ

14. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อย่ารีดไถ.....จบ

15. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    อยากให้แยกแยะ
    อย่าใช้อำนาจขู่อย่างนู้นอย่างนี้

ไม่ใช่เห็นรถแต่ง โบกอย่างเดียว ไถอย่างเดียว จะจับอะไรก็น่าจะให้ชัดเจน
    ไม่ใช่วันนี้กุอารมณ์ไม่ดี เขียนข้อหา ขับรถช้าให้ เสีย 200 ผมว่ามันไม่ถูก

16. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ตั้งด่านถี่ๆ สาย4 มา สาย2 ขาเข้าเมือง ต้องมีเกือบทุกวัน
    ตั้งด่าน หลังจากลงสะพานมาแล้ว

รถมันติดยาวครับท่าน

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ชอบกระทู้นี้จัง ขอให้ท่านตำรวจ เข้ามาอ่านบ้างนะ

18. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    อยากให้พี่ตำรวจเข้ามาตอบปัญหาในกระทู้นี้ด้วยครับ ว่าพวกผมควรทำอย่างไงกับ
    พวกตำรวจที่ตั้งด่านเถื่อน จับมั่วข้อหา ไม่สุภาพ พวกผมควรจะทำยังไง
    บันทึกภาพและเสียงทุกครั้งที่เจอด่านเถื่อนดีไหมครับ แล้วร้องเรียนที่ไหน
    ได้บ้างครับ หรือรวบรวมมันเยอะๆแล้วส่งให้สื่อ สื่อจะได้กระจายต่อไป
    เบื่อสุดๆไถได้ไถดีจริงๆ

19. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไปจับพวกทำผิดกฏจาราจร

20. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ตามอ่านๆ คับ

21. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    พูดกันเกือบหมดล่ะ สำหรับผม ขอพูดอีกนิดนะครับ
    พวกผมไม่ได้รวยอย่างคนดังๆ(แค่พอมีพอกิน)
    พวกผมมีรถรักอยู่แค่ 1 คัน (จากเงินสะสมของตัวเองม่ได้ขอ พ่อ-แม่)
    อยากจะมีความฝันทำให้สวยๆเช่นรถแข่ง (แต่ก็มีทะเบียน ต่อภาษีทุกปี)
    แม้บางครั้งมันอาจจะดูเตะตาพี่ไปบ้าง เพราะมันอาจโดดเด่น หรือฉูดฉาดเกินไป(พวกนายตำรวจเจ้านายพี่หลายๆคนก็เอารถมาแต่งที่ผม)
    แต่ลองนึกซิครับ ถ้าโลกนี้มีแต่คนที่คิดเหมือนกัน มีแต่รถสแตนดาสทั้งหมดบนท้องถนน (ชีวิตชีวาบนถนนคงจะหายไป)
    เกือบทุกครั้งที่ผมโดนจับ ผมวิ่งไม่เกิน40-50 ไม่ได้ทำผิดกฎจราจร ไม่ได้แข่งกะใครมา แค่รถมันสวยเลยไปเตะตาพี่เข้า
    ตามที่พี่อ้างว่ารถดัดแปลงสภาพ ดัดแปลงสถาพมันครอบครุมตั้งแต่ เปลี่ยนท่อเลยนะ ถ้าจะจับ ขอให้จับรถที่เปลี่ยนทั้งหมดครับ(ผมยินดีอย่างยิ่ง)
    รถผมทำมาสวยงาม แข็งแรง ถ้ารถผมทำไม่ดีคงไม่กล้าให้พ่อ แม่ ครอบครัวที่ผมรักมานั่งหรอกครับ (ไม่ได้แปลงเป็นเครื่องบินซะหน่อย)
    ผมขอนะครับ ขออนุญาติแต่งรถให้มันสวยงาม ให้ท้องถนนมันมีชีวิตชีวา ให้มันเกิดความสุขแก่คนที่ไม่ร่ำรวยอย่างพวกผม ที่จะซื้อรถได้หลายๆคัน พวกเราใน rc web จะขับรถอย่างมีมารยาท เจอกันก็คุยดีๆ เรียกได้แต่อย่าโหดร้ายเกินไป
    ปล.ถ้าพี่เจอพวกผมซิ่งบนท้องถนน ไปปาด หรือทำความเดือดร้อน ให้ชาวบ้าน ผมยินดีให้พี่จับโดยไม่โต้เถียงเลยครับ

22. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ทำตามหน้าที่และมีคุณธรรม

ขอแค่นี้ครับ

23. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    "ขอเหอะจ่า ค่านมลูก":D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้