ไหน ๆ ก็ไหน ๆมีพีตำรวจเข้ามาอ่านเราอยากให้พี่เค้าทำอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    กรุณาแสดงความคิดอย่างสร้างสรรค์ ไม่ด่าทอหรือแค่เอามัน
    เผื่อเค้าจะพิจารณาในสิ่งที่เราขอร้องหรือเห็นใจ คนแต่งรถเพื่อ
    ความสวยงาม ที่ไม่ได้แต่งรถแล้วนำไปแข่งบนถนนสร้างความเดือดร้อนแก่
    ประชาชน

xanak, suede และ koenma ถูกใจสิ่งนี้
  2. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    อยากให้ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด ไม่แกล้งหรือเบียดเบียนประชาชน:)

3. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    สำหรับบนท้องถนนอยากให้พี่ตำรวจคุยง่ายเหมือนเดิมครับ หนักเบาลดหย่อนให้หน่อย อย่าถือใบขับขี่แล้วเดินหนีเลยครับ เงินหายากครับ ช่วยๆหน่อยนะพี่

ขอฝากอีกเรื่องครับ เวลาพี่ๆตั้งด่านจับเด็กแว๊นอ่ะครับช่วยหาวิธีไม่ให้มันหนีย้อนศรมาด้วยได้ป่าวครับ อันตรายมากๆครับ มันไม่หลบรถใหญ่กันเลยทีเดียว งี้เกิดพลาดมาชนเราแล้วมันตายเราซวยนะพี่

4. เวลาตั้งด่าน อยากให้ถอดแว่นกับผ้าปิดปากออก จะได้จำหน้าได้ชัดๆไม่ผิดตัว!

5. *-*ARMU*-*

*-*ARMU*-* New Member VIP

147
    4
    0
    พวกพี่ๆๆเลิกเอาขอหา ไร้สาระ มาจับพวกผมซะที ผมอยู่ญี่ปุ่น ตำรวจที่นี้เค้ายังไม่ยุ่งกับรถแต่งเลย

6. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ตรงไปตรงมา ไปเบียดเบียนสร้างความเดือดร้อน หรือ ใช้หน้าที่ในทางมิชอบก็พอ

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    1.กรุณาชัดเจน ว่าท่านจะจับเรื่องอะไร ไม่ใช่โบกก่อนแล้วค่อยคิด มีมาตราฐานในการเรียกตรวจ ถ้าคุณต้องการคนพูดจาสุภาพด้วยฉันทใดคุณก็ควรทำฉันทนั้น

บางคนกร่างมาอย่างกับเปนเจ้าพ่อมาจากไหน มึงกูทุกคำพูด เงินเดือนขอคุณก็มาจากภาษีของพวกผม ควรตระหนักถึงตรงนี้ด้วย

วาจาส่อถึงการศึกษาและชาติกำเนิดนะคับ

2.ไฟแดงคับ ผมไม่รู้นะว่าพวกคุณใช้มาตรฐานไหนในการเปิดไฟหรือตั้งสัญญาณไฟ แต่แถวบ้านผมมีไฟแดงแยกไหน แยกนั้นโคตรติด

3.พวกรถจอดรับส่งคนเกะกะ จอดรอลักไก่สัญญาณไฟ จับหน่อยสิคับ รถตู้ แท๊กซี่ รถเมล์ จัดระเบียบหน่อยเถอะ ปาดจอดกัน2-3เลน

ชั่วโมงเร่งด่วนพวกเหนแก่ตัวมีให้เหนกันเกลื่อนรถติดจากพวกนี้ไม่ใช่น้อยเลย คุณได้ทั้งยอดใบสั่ง ได้ทั้งแก้ปัญหาการจราจร 2เด้งเลยด้วยนะคับ

ตอนนี้คิดออกแค่นี้

8. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    อย่าไถผมนักเลย เงินทองหาอยากแค่นั้นพอละ

9. อยากให้ทำ................"ตัวเป็นที่รัก"............ของประชาชนซะมั่งอ่ะคับ

ตำรวจที่ดีก้อทำต่อไป ( และพยายามพาพวกนอกรีตทำด้วยนะฮะ )...........

อย่าให้ประชาชนเค้าคิดได้แค่ว่า " ที่นี่ประเทศไทยทำใจเถอะที่รัก " เลยคับ

10. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ใช้อำนาจหน้าที่ในทางที่ถูกที่ควรก้อพอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  11. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    ทำตามหน้าที่ อย่าเกินหน้าที่ แล้วก็อย่าอ้างส่วนที่เกินหน้าที่ว่าเป็นหน้าที่ แค่นั้น

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เวลาตั้งด่าน กรุณาอย่ายืนขวางถนนหรือโดดหารถคับ เฉี่ยวชนมาซวยเลย..เเค่นี้เเหละคับ

ปล.ตร.ดีก็มีมากมายคับผมเจอประจำเลยขอเป็นกำลังใจให้ต่อการปฎิบัติในหน้าที่ของท่านต่อไปนะคับ

xanak ถูกใจสิ่งนี้

13. ผมเชื่อว่าสมาชิกใน RCW ส่วนใหญ่ต้องการจะปฏิบัติตัว และแต่งรถ
    ให้ถูกกฏหมายอยู่แล้ว แต่คนที่เป็นผู้ดูแล ก็ควรจะใช้ข้อกฏหมาย ในทาง
    ที่ถูกต้องด้วย ไม่ใช่นึกข้อกฏหมายเอาเอง หรือนึกอยากจะจับก็จับ
    ประเทศไทยมีกฏหมายฉบับเดียวนะครับ อย่ามั่ว อย่าใช้อำนาจในทาง
    ที่ผิด บางทีรู้ทั้งรู้ว่าไม่ผิด แต่ที่จำเป็นต้องให้ เพราะไม่อยากเสียเวลา
    ไม่อยากต้องทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ กลัวเด๋วจะโดนยัดข้อหาอื่น ๆ ที่
    เราไม่อยากจะโดนด้วยล่ะ ฝากไว้แค่นี้ก็แล้วกันนะครับ

14. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0

:D :D :D

15. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ขอแค่เวลาคุยเรื่องข้อหา ขอความกรุณาคุยดีๆเหอะครับ อย่าเบ่ง อย่าถือว่าพวกมากใช้กำลังและข้อกฏหมายมาบังคับให้ประชาชนผิดได้เสมอไปนะครับ ไม่ใช่ เล่นข้อหานี้ไม่ได้ก็เล่นข้อหาอื่นไปเรื่อยๆ ยอมรับว่าตำรวจดีๆมีครับ แต่ตำรวจไม่ดีก็เยอะครับ ขอความกรุณาอีกนิด ถ้าคุณพูดจากับผู้ใหญ่กว่า ช่วยกรุณาใช้วาจาที่สุภาพหรือแสดงความเคารถด้วยครับ ไม่ใช่ว่า โดนจับเสียค่าปรับนะครับ ไม่ใช่ปล้นชิง ค้ายาบ้า ขอให้เข้าใจกันด้วยว่าคนไทย เคารถผู้หลักผู้ใหญ่กว่าเสมอครับ นอกเสียจากท่านจะไม่ทำตัวให้น่าเคารพเองเท่านั้น

16. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เวลาผมโดนจับ ทำไมพูดจา เหมือนกับผมไปฆ่าใครมาเลยละครับ

17. พี่ๆเค้าเข้ามาอ่านมันก็จริงครับแต่มันก็เพียงส่วนน้อยครับในทางปฏิบัติแล้วผมว่า ทำไม่ได้ ย้ำเลยครับว่า ทำไม่ได้

ส่วนเรื่อง อยากให้พี่เค้าทำอะไรบ้าง

ส่วนใหญ่ก็กล่าวมาพอสมควรแล้วแต่ถ้าจะให้คิดจริงๆ มันล้นหลามครับ

18. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อย่างไถ่ตังค์เลยครับ

เวลาเจอกันและทักทาย คุยดีๆหน่อยก็ได้นะ

และอื่นๆอีกมากมาย ที่คุณก็รู้ดีว่า สิ่งไหนที่คุณทำไม่เหมาะสม

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ก้อ อยากให้รักษาความปลอดภัยให้ประชาชน ไม่ใช้กำลัง อำนาจข่มขู่ประชาชน รักษากฎหมายไม่ทำผิดกฎหมายซะเอง เช่น ขับรถย้อนศร

20. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    พี่ ตร. ครับ ที่ 5 แยกคลองเตย มีกล้องไหมครับพี่ๆ

คือ เช้าวันแรก ที่ม๊อบคลองเตยเปิดถนน
    ผมวิ่งเข้ามาเส้นหน้าตลาด (ปกติ จะไปหน้า ร.ร. พระหฤทัยฯ)
    แต่เช้าวันนั้น ผมมาหน้าตลาด แล้วติดไฟแดง

ด้วยความเคยชิน ก็ไปมองไฟแดงผิดแยก (ไปมองอันหน้า ร.ร.)
    พอมันเขียวปั๊ป ผมก็ออกตัวปุ๊ป
    มารู้ตัวอีกทีว่าผิดแยก ก็ตอนเห็นรถเส้นหน้า ร.ร. พุ่งมา

พี่ครับ ผมไม่ได้ตั้งใจนะ

สิ้นเดือนจะมีค่าปรับปลิวมาที่บ้านไหมครับ

21. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    มีด่านที่ไหน...............ส่วนมากเกือบ 90% ของทุกที่ ที่ตั้งด่าน รถติดมาก บางที่ติดต่อเนื่องยาวมากๆอีกต่างหาก

22. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ปราบคนชั่ว อภิบาลคนดี และซื่อสัตย์ ก็พอแล้วครับ

23. city_r_1

city_r_1 Member VIP

140
    3
    18
    แค่น้ำใจก็พอครับ.......ผ่อนผันกันบ้าง คนไทยเหมือนกัน ก็แค่คนแต่งรถ ไม่ใช่ผู้ร้ายฆ่าคนตาย อย่ามาอะไรกับพวกผมเยอะเลยยย.................

24. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    ข้อหาเล็กน้อยๆจุกจิกหยุมหยิมผมว่าเลิกเถอะครับพี่ พวกผมแต่งรถก็เสียตังค์แล้ว
    ยังต้องมาเสียตังที่ติดของแต่งให้พี่อีกเหรอครับ
    อีกอย่างที่ผมเห็นบ่อยรถกระบะหลังคาโครงเหล็กที่เรียกกันประจำ
    ของเค้าติดไว้ทำมาหากินนะครับ ไม่ได้ติดเล่นๆ

25. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เวลาตั้งด่าน ช่วยดูการจราจรด้วยครับ บางทีเอากรวยมาตั้งบีบถนน รถติดยาวเป็นกิโล พอพ้นด่านก็วิ่งฉิว

26. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    คือผมว่าพิมพ์ไปพี่เค้าคงได้แค่อ่านแล้วเสนอลงมาได้แค่ในนี้อ่ะ ให้เค้าไปปรับปรุงคงเป็นไปไม่ได้
    การกระทำมันก็ขึ้นอยู่กับบุคคลอ่ะคับ ที่ดีๆก็มีแต่น้อยเหลือเกิน
    ก็เอาเป็นว่าลองตรวจสอบเรื่องตั้งด่านเถื่อนดูบ้างนะคับ
    รถติด คนทำมาหากินก็ลำบากเจอข้อหาแปลกๆอีก

27. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    พูดกันดีดีก้อพอคับ

บางท่านนี่สุดๆ พูดจาหยั่งกะเราไปฆ่าคนตายมา ผิดร้ายแรงมากกกกก

เบ่งกันสุดขีด กัวเราไม่หงอหรือไงก้อไม่รุ

ถ้าท่านทำตัวน่าเคารพ คนอื่นก้อคนอื่นเค้าก้ออยากเคารพแน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:34:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:34:20 ----------

พูดกันดีดีก้อพอคับ

บางท่านนี่สุดๆ พูดจาหยั่งกะเราไปฆ่าคนตายมา ผิดร้ายแรงมากกกกก

เบ่งกันสุดขีด กัวเราไม่หงอหรือไงก้อไม่รุ

ถ้าท่านทำตัวน่าเคารพ คนอื่นก้อคนอื่นเค้าก้ออยากเคารพแน่นอน

28. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เอาน่าถึงจะทำอะไรมากไม่ได้เพราะคงไปเสนอยาก
    แต่สักวันพี่ตำรวจที่เข้ามาอ่าน อาจจะเป็นนายตำรวจชั้นผู้ใหญ่
    ที่สามารถจะเสนอหรือแก้ไขเรื่องต่าง ๆนี้ได้ สักวัน เอะหรือ
    พี่จะเป็น ผบ.ตร ในอนาคต ฝากด้วยนะครับ

29. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เห็นด้วยครับ บางทีข้อหาไร้สาระมากๆ พวกเราก็ไม่ได้แต่งที่จะไปฆ่าใครซะหน่อย.....

30. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    อยากให้ปฎิบัติหน้าที่อย่างถูกต้องเเล้วก้อตรงไปตรงมาน่ะคับ

เเล้วอยากจะบอกว่าคนเเต่งรถที่มีการศึกษาดีๆเเละมีมารยาทรู้จักสังคมเค้ามีเยอะเเยะนะคับ

ทุกที่ก้อมีทั้งขาวเเละดำ ผมบอกได้เลยว่าคนขับรถเเต่งไม่ใช่พวก ไร้มารยาทเสมอไปทุกคนนะคับ ไม่ใช่ว่าผมเป็นผู้ดีอะไรมาจากไหนนะ เเต่บางที พวกรถเเต่งก้อถูกสังคมมองไม่ดีอยู่เเล้ว ดดยภาพพจน์ จากหนังบ้าง เรื่องจริงบ้าง เเต่คนเเต่งรถเเล้วไม่กวนเมืองก้อยังมีอยู่นะคับ

เวลาคุณจะจับหรือจะปรับ ขอให้ยุธติธรรมเเละให้เกียติกันคับ

ผิดก้อว่ากันตามผิดถูกก้อว่าไปตามถูก ถ้าผมผิดก้อยินดีให้จับเลยคับ เเต่ถ้าเจอเเบบเเจ้งข้อหาตามใจตนเอง ผมว่ามันไม่เเฟร์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้