ถามพี่ๆเรื่อง TEIN หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    คือตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ TEIN อยู่อะครับ เลยอย่ากจะขอความเห็นของพี่ๆหน่อย คือระหว่าง TYPE RA กะ HA อะครับ มันต่างกันยังไง ถ้าในสภาพประมาณ 90%เหมือนกัน ราคาต่างกันมากป่าว ผมขับรถเร็วพอสมควร แต่ไม่ได้ลงแข่งนะครับ และทั้งสองตัวซ่อมได้หรือป่าว ความแข็งกระด้างเป็นยังไง เออ..ผมวางเครื่อง B18 นะครับ ใช้รุ้นใหนจึงจะดี ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ราคาต่างกันเป็นหมื่นครับ RA รุ่นใหม่กว่ากะบอกมีเนียม ออกไปทางแนวเซอร์กิจ เข้าโค้งได้มั่นใจมาก แต่ใช้ชีวิตประจำวันเหนื่อย

HA แนวเรคซื้ง ปรับอ่อนๆเป็นสตีสยูชได้ เมื่อก่อนเป็นตัวสร้างซื้อให้ TEIN น่าใช้ สมราคา ถ้าหาสภาพดีๆได้ เพราะโช๊คตัวนี้ออกมานานแล้วเจอแต่ล่ะตัวเขอะๆทั้งนั้น

3. RA แข็งกว่าครับ ถ้าชอบแข็ง ๆ ใช้ RA ลงสนามได้เลย แต่ขับใช้งาน
    อาจมีจุกกันบ้าง

็HA แข็งกว่า Flex แต่นิ่มกว่า RA ขับใช้งานกำลังดีครับ แน่น ๆ เฟิร์ม ๆ
    ปรับแข็งสุดก็แข็งใช้ได้ ปรับอ่อนสุดก็แน่น ๆ แต่ไม่จุก

ราคา RA มือสอง 25000 ++ แล้วแต่สภาพ
    ส่วน HA สภาพสวย ๆ ค่อนข้างหายากแล้ว แต่ก็ไม่เคยเห็นต่ำไปกว่า 15000
    เลยครับ

4. cucumber

cucumber New Member Member

10
    0
    0
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยคับผม ตัว ha กับ hr แตกต่างกันมากใหม่คับ ความนิ่มแข็ง ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคับ หา ha อยู่คับหายากจัง

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    HA ปรับหนืดได้ HR ปรับไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้