ไม่มีเงินเก็บ!!ทำรถจนหมดตัวT_T..มีใครบ้าง???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ทํางานมา4ปี ซ่อม เครื่องอย่างเดียวโดนไปแสนกว่า เงินเก็บเหรอครับ ไม่ต้องพูดถึงเกลี้ยงงง หากหมุนไม่ทัน คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ นาฬิกาเตรียมกะเด็น แปลงสินทรัพย์ให้เป็นทุน ยังไงรถต้องวิ่งได้ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากัน จากมีตัง ทํารถ จนไม่มีแดกแล้วคับยังคันๆ ยิกๆ อยู่ทุกวันนี้เลย อยากได้นู้นอยากได้นี้ แล้วก็นั่งฝันไปก่อนนน สักวันมันคงจะมา5555

2. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ค่าข้าวเดือนนึง สามพัน ไม่อยากจ่าย

แต่ซื้อล้อกะยางรวมเกือบสามหมื่น ยอมจ่าย ก๊าก ๆ ๆ

3. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0

ตอบได้โดนมากเลยครับ:D

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อย่างน้อย ผมก็ รู้สึกดี....ที่มี คนแบบผมอยู่ ....แต่ง รถ จนไม่มีเงิน เก็บ...ฮ่าๆๆ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมยังหาเงินเองไม่ได้เลย ก็อาศัย ที่บ้านนี้แหละครับ อยากแต่งอยากได้อะไร ก็ต้องขอแม่ไว้ก่อน หิหิ บางครั้งก็เก็บค่าขนมครับ ค่าขนมก็แม่ให้อีกอ่ะแหละ อยากแรง อยากเฟี้ยว อยากสวย หรือรถจะพังหรือจะค่าบำรุงรักษา ถ่ายน้ำมันเครื่อง ต่างๆ ตอนนี้ก็มีคุณแม่นี้แหละครับที่สนับสนุน อยู่ โชคดี มีแม่ชอบรถซิ่ง อิอิ แต่พ่อนี่ไม่ได้เลยครับ ทำอะไรเกี่ยวกับรถอย่างให้เขารู้เลยเชียว ไม่งั้นหูชา ไปเป็นเดือนๆ อิอิ ถ้าเขารู้ทีหลังจะไม่ค่อยบ่น

สรุป เรื่องของแต่งต่างๆผมหาเองทั้งหมด แต่เรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆคุณแม่จัดให้ครับ

LOVE MY MOM อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2009
  6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมใช้คำว่า เคยเป็น ละกันครับ

เมื่อก่อน ไม่เป็นเรื่องรถเลย มีเท่าไหร่ ใส่ไปกะของที่ไม่จำเป็น
    พวกเกจ์ แบบก๊อบ ท่อไทยใบเล็ก ๆ ขับขยี้ฝาโก่งคาเท่ามาแล้ว
    ค่าซ่อมก็ขอพ่อแม่ครับ ซ่อมทีไร พ่อเหนื่อยทุกที
    บางเดือน โทรกลับไปขอพ่อ ทั้งที่ทำงานมา เกือบ 5 ปีแล้ว

จนมาพักหลัง ๆ ที่พี่ชาย คอยบอก คอยสอนไว้
    เริ่มคิดได้ และเริ่มเป็นเครื่องบางเรื่อง คราวไหนที่เสียแบบเล็กน้อย
    ก็หาซื้อของมาเปลี่ยนเอง และวิธีที่ดีอีกอย่าง คือการตรวจเช็คเสมอครับ
    อันไหนเริ่มจะเสีย เปลี่ยนก่อนเลย จะได้ไม่ต้องซ่อมชุดใหญ่

ที่สำคัญที่สุด พอเพียง ครับ
    ทุกวันนี้ รถเป็นแบบที่มันเป็น ก็ภูมิใจแล้ว
    เจอรุ่นเดียวกัน ที่สวยกว่า ก็ชื่นชม ชอบชิ้นไหน อยากทำอะไร
    เหลือ แล้วค่อยทำครับ จะได้ไม่ลำบาก และไม่มีปัญหากับคนที่รักด้วย

7. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ผมดีใจจริงๆที่มีคนเป็นเหมือนกัน ดีใจครับ ที่ยังมีคนบ้ารถเหมือนๆกัน คงไม่ต้องบรรยายอะไรแล้วเพราะทุกคนโดนเหมือนๆกัน 555

8. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เป็นกันเยอะ รวมทั้งผม

เงินเดือนใกล้ออกทีไร เปิดแต่หน้าซื้อ-ขาย ประจำ สุดท้ายก็ .....

9. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ซื้อเสื้อใส่ตัวละพันนี่แม่งโคตรแพง ล้อวงละหมื่นนี่บอกว่าถูก

10. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ช่วงนี้กำลังเข้าถ้ำกระบอกเลิก อยู่อ่ะคับ

ตะก่อนมีเท่าไหร่ก้อทำรถ เดี่ยวนี้พอลดการแต่งรถก้อพอมีตังเหลือขึ้นมาหน่อย

อยากได้อารายก้อค่อยๆๆเก็บเดือนละนิดละหน่อยทีละชิ้นเท่าที่จำเป็น อิอิอิอิอิอิ

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  11. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    พูดได้คำเดียวครับ มาม่า มาม่า มาม่า

12. Ice_Breakers

Ice_Breakers Legend (R.I.P.)

40
    1
    0
    ไม่เคย แต่งรถ จนหมดตัว

ที่ จะหมดตัว

ก็ เพราะ หญิงในรถ มากกว่า

13. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    ชอบแต่งเหมือนกันคับ แต่ยังไงก็ต้องมีเหลือเก็บไว้ส่วนหนึ่งอ่ะคับ

14. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ดีกว่าติดยากับการพนันนะผมว่า

15. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    หมดเหมือนกันครับ -*- ไม่มีจะกินก็ยอม เมื่อก่อนขอแม่ ขอมากจนแม่ไม่ไหว

เริ่มรู้สึกครับ ว่าใช้เงินโดยไม่จำเป็นเหอๆ แต่ก็เลิกแต่งไม่ได้ ฮ่าๆ เลยต้อง

เก็บตังค่าขนมเอาอะครับ ได้เดือนละพันก็ยังดี แต่ตอนนี้ขอมีตังเติมน้ำมันก็พอแหละ 55+

คนอดรถอิ่ม

16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ยังไง ๆ ๆ ๆ อิอิ

17. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    แม่ด่าแม่ตียังห้ามไม่ได้เลยครับ มันเข้าเส้นเลือดไปและ

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แทบจะไม่มีเหมือนกัน แต่หลังๆ ต้องเก็บยักยอกไว้ส่วนนึงแล้วครับ

ต้องกำหนดไว้กับตัวเองว่า ให้รถเท่าไหร่ ให้ตัวเองไว้เก็บเท่าไหร่

19. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ได้เงินมาเท่าไหร่ ลงรถหมด

จะซื้อข้าวกินยังลังเล

แต่ไปเจอของซิ่งตัวท๊อปจัดไปไม่คิด

คนรับทานข้าวไข่เจียว รถแดกV-power Sunoco

20. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เคยมั้ยครับ พอเงินเดือนจะเหลือ โน้นเริ่มเกเร นี่เริ่มจะพัง

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เหลือเก็บไว้เลี้ยงสาวๆๆเหรอ อิอิอิอิอิ

22. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    มีโอกาสทำรถได้แค่เสาร์-อาทิตย์ เลยประหยัดตังไปได้พอสมควรเลย แต่.....

ขอแค่ล้างเคลือบสีแหล่มๆ ก็พอใจแล้ว

23. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    555+ น้ำมัน มันขึ้นต้องประหยัดก่อน 555+

24. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ซ่อมไป แต่งไป มันไม่พอซักที

25. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ขึ้นชื่อว่ารถ มันให้ให้ลดอีกอย่างในกระเป๋าตังลงไปไงครับ อิอิ

26. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    หมดไปเยอะเหมือนกันครับ ความสุขทางใจล้วนๆ บางครั้งก็รักซะยิ่งกว่าเมียในไส้ ..เอิ๊กกๆๆ

27. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    เหมือนกันครับ กินข้าวไข่เจียวเป็นอาหารหลักมาจะปีละ

28. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    กระทู้โดนใจมากครับ

29. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ด้วยคนคร้าบ..!!!

30. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เป็นคราบบบบบบบบ
    แต่ก็คิดซะว่าซื้อไป
    แพงแค่ไหน
    มันก้อยู่ในรถ
    ไม่ได้หายไปไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้