ภาพ Drag หลังฝน คน RZ แช๊ดคลองห้า ท้า HOT ROD

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    กว่าจะตั้งหัวข้อเรื่องได้ นั่งคิดไป เกือบนาที 555+ คิดไม่ออก เลยตั้งไปตามนั้น

แต่ตามคำพูด อ้างอิงจากภาพถ่ายที่ผมได้ถ่ายมาครับ

ช่วงนี้ฟ้าฝนไม่ค่อยจะแน่นอน ตกได้ตกเอา

นาทีแรกที่ผมไปถึงหลังฝนตก ก็คิดไว้แล้วว่า อดดูหน้ายาวของ HOT ROD วิ่งแข่งกันแน่นอน

เพราะเห็นรถหน้ายาวของพี่โอ สวนทางกันตอนเข้าสนาม แอบเศร้านิดๆ T_T
    แต่ก็แปลกที่ ผู้คนต่างหลั่งไหลเข้ามากันอย่างไม่ขาดสาย ทำอย่างกะไม่เห็นละอองน้ำฝน

บางคนลงจากรถ เท้าจุ่มน้ำ ขากางเกงเปียกลามไปเกือบถึงไข่ ก็ยังเดินเฉย ไอเราก็คันแล้วคันอีก :D

เสียงพี่โก้ดังขึ้นอีกครั้ง ว่ามีแข่งต่อของงาน RZ อ่า คราวนี้หล่ะ มีลุ้น แถมเปิดให้วิ่งฟรี 15 นาที
    เป็นการล้างแทรคไปในตัว

อันนี้มุขเดิมคับ สำหรับช่วงหน้าฝน ก็ต้องมีอะไรเกี่ยวกับน้ำ

แต่บางที ฟ้าหลังฝน มันจะมีอะไรสวยๆให้ดูเสมอครับ

ในแทรคยังลื่น ขนาดทางตรงยังคุมกันไม่อยู่ นอกแทรคก็ขับด้วยความระมัดระวังกันนะคับ

ยิ่งพวกร่องน้ำ หรือยางของใครเป็นกึ่ง soft ก็ต้องขับช้าลงกว่าปกติหน่อยคับ

มาดูกันต่อ กับ เจ้า intrega dc5 และ dc2 สองรถสปอร์ตขับหน้าจาก honda ที่สวยตลอดกาล

รถคันนี้ รู้สึกจะเป็นยี่ห้อ kia นะ เห็นว่าเครื่อง 7M เบิร์น ในแถวซะงั้น แต่คันนี้ได้เสียงเชียร์จากคนดูทั่วสนาม เวลาแกเบิร์น ต้องเปิดประตูด้วย ไม่รู้ทำไม :D

สีสันของรถสีเจ็บๆ ยังคงเป็นจุดดึงดูด ให้ผู้คนมอง

อีกมุม

รถเก่าๆ ทรง classic วาง 1UZ โหดมากมาย

supra พระเอกตลอดกาล

จับคู่เบิร์นได้ถูกรุ่นครับ สนามเปียกๆแบบนี้ เบิร์นเข้าไป " ยางมึง ไม่ใช่ยางกู " อย่างที่พี่โก้แกว่า :D

มาต่อรุ่น ของ RZ ต่อคับ

แสงไฟซีนอนสะใจมาก กระจายได้เป็นลำเส้นเลย พอดีเห็น ยังไม่ทันวัดแสง ถ่ายมาเลย

แทรค A นานๆจะได้ถ่ายที เพราะต้องรอ แทรค B ปิดก่อน ตากล้องถึงจะไปยืนได้ เลยจัดมาสักชุด

มาดเท่ห์ๆของสาวก mitsu ยืนท้าวซะหล่อเชียว แต่ขอไม่เผยหน้าตานะ

จอดรอแข่ง

อีกมุม

อ่อ ลืมบอกไปครับ ภาพทุกภาพ ไม่ได้ทำการตัดต่อหรือเปลี่ยนแปลงใดๆนะคับ
    ถ่ายมาแบบนี้เลย เช่น ภาพนี้

มันเป็น mode multiple exposure เป็นลูกเล่นของกล้องครับ สามารถถ่ายภาพซ้อนได้
    เลยจัดมาให้ดูกันครับ จะได้ไม่เบื่อกัน แสดงอารมณ์มิดไนท์เรซซิ่งของจริง แต่คงขี่ไปไม่ถึงดวงจันทร์นะ
    ไว้มีเลนส์ zoom เยอะๆกว่านี้ จะยิงแบบว่า เหมือนกำลังขี่ไปหาดวงจันทร์เลยแล้วกัน ใครมีเลนส์ยาวๆยืมหน่อย 300 mm เอาไม่อยู่ อิอิ :D

มาต่อกันครับ สำหรับ mo-emag ก็มากันคับคั่ง มีแบรคเก็ต 21 วิให้เล่น แต่เปลี่ยนแปลงกติกานิดหน่อย
    ก็สนุกไปอีกแบบครับ เสียดายตรงที่เวลาน้อยไปนิด

น้องจีโน่ แดร๊ก open ขับหน้าคันเดียว ที่ขึ้นไปสู้กับรุ่นใหญ่ๆครับ

สื่อมาถ่ายกันทุกมุม

พี่โก้ กำลังสัมภาษณ์พี่บุญตา โดยมีการอิงถึงพี่โอ ท้าทาย เหมือน รายการมวยปล้ำเลย ฮาดีคับ

แจกนิตรสารด้วยในแทรค

พี่ตา ถ่ายรูปคู่กับ พี่อะไรน้า จำชื่อไม่ได้ ตัวแทนยาง hoosier

พี่ตา ขย่มเจ้าหน้ายาว วิ่งโชว์แต่ได้ไม่เต็ม เนื่องจากแทรคชื้นมาก ยกครึ่งแทรกเวลาเข้าไป 12
    ไรวะ ทำรถกันแทบตาย เพิ่งจะได้ 14 นี่แกยกครึ่งแทรค เร็วกว่าเยอะ :mad:

ปิดท้ายด้วยรถพี่หยี ผมเรียกถูกป่าวเนี่ย เบลอๆหลงๆลืมๆ วิ่งไป 9.9 แรงจริงๆ สำหรับการวิ่งเทส

สำหรับวันนี้ สวัสดีคับ....

ek_standard, กด หมด จ้า, Dark_EK และ คนอื่นๆ 6 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ภาพงดงามทีเดียวเชียวครับ มีอีกไหม ขอบคุนมากคับ

3. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    สวยงามมากโดยเฉพาะถ่ายกับดวงจันทร์

4. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    สวยเหมือนเดิมเลย

ขอบคุณค้าบบบบ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ มื่ อ ว า น ต อ น ร อ เ เ ข่ ง เ ห็ น คุ ณ ต้ น . . . กำ ลั ง เ ม า มั น ส์ กั บ ก า ร ถ่ า ย ภ า พ อ ยู่

เ ล ย ไ ม่ ไ ด้ เ ข้ า ไ ป ทั ก :D :D :D

ข อ บ คุ ณ ส ำ ห รั บ ภ า พ ส ว ย ๆ ค๊ า บ บ

6. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

เราก็ยืนอยู่ใกล้ๆกันเลยนะเนี่ย

ดึกมากเมื่อคืน กว่าจะออกจากสนามตี3ได้...

7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ภาพสวยมาก เป็นกำลังใจในการโพสต์กระทู้ต่อไปคับ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถใคร ติด กล้องคุณต้น
    แอบยิ้มแน่ ๆ
    โดย เฉพาะ เจ้าของรถ 2 คันนี้ :D

[MEDIA][​IMG][/MEDIA]
    [MEDIA][​IMG][/MEDIA]

9. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
  10. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ภาพยังงาม และ บรรยายได้น่าติดตามเสมอครับพี่ต้น ขอบคุณครับ

11. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    สวยครับ ชอบรูปที่เห็นดวงจันทร์ สวยมากๆ

12. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ขอบคุนที่ทำให้ผม มีกำลังใจในการถ่ายรูปที่ดีครับ ขอบคุนมากครับ

สวยงามมากคับ

13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ภาพยังสวยเหมือนเดิมเลยคับ นับถือในฝีมือการถ่ายรูปคับ

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รูปสวยมากครับ

15. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ฝนตกกลับบ้านก่องงเลยย อ่า

16. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ภาพสวยเหมือนกว่าเดิม thank..:D

17. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ถ่ายรูปสวยมากๆ

18. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    รูปสวย :D

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งดงามมากๆคับ

20. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ฝีมือถ่ายสวยจิง ๆ
    ปล. แต่รูปใหญ่มากคับ อิ อิ

21. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมครับ เห็นชื่อคนตั้งกระทู้ เข้ามาทีไรไม่เคยผิดหวังครับ

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สุดๆครับ สวย

23. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ ด้วยคับผม

24. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ชอบคู่รถเก่า อ่ะ แต่เครื่องท่าทางจะแรง อิอิ

25. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆครับ... !!

26. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆอีกเช่นเคยคับ

27. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    รูปสวยมากเลยครับ

28. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ได้เห็นรูปสวย และรถสวยๆ...ชื่นใจจังเลยครับ

29. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รูปสวยมากๆครับ ติดตามผลงานตลอด อิอิ

30. RPS - 13 hotto

RPS - 13 hotto New Member Member

36
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับ กระทู้ดีๆ และ ภาพสวยๆนะคร้าบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้