sunroof si

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Aor Coupe, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    พี่ๆเอาหลังคารูรุ่นไหนมาใส่กันครับอยากมีหลังคารูเท่ๆบ้างแล้วหมดเงินกันเท่าไหรครับ

2. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

3. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนฮับ ^^

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ^
    ^
    เยี่ยมไปเลยครับ ทำที่อู่ไหนครับ สีเนียดี

5. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ของผมเอาของ3dมาใส่ครับ ก็ซื้อมาทั้งหลังคา8000ค่าทำก็ประมาณ10000ครับ
    ราคาค่าทำแล้วแต่อู่ครับ
    แล้วก็เอาของdc2มาใส่ก็ได้ครับ
    แต่ต้องแปรงมาใส่นะครับทั้ง3d และ dc2

6. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    คุณเติ้ลครับ ไม่ทราบว่า ถ้าเป็น Moon นี่จะถูกหรือว่าแพงกว่ากันครับ

7. tle-si

171
    7
    0
    อันนี
    ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบแล้วกันนะครับ

8. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    ของ EK 9ใส่ได้ปะ

9. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    EK9 ไม่มี Sunroof ครับ...

10. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    สวยเนียนเลยครับ แต่ไม่ทราบว่ารุ่นที่เป็นระบบไฟฟ้ามีมั่งมั้ยครับเนี่ย
    แล้วมีอู่ไหนที่น่าแนะนำมั่งครับ

11. tle-si

171
    7
    0
    ของ3dและของdc2ก็เป็นไฟฟ้านี่ครับ

12. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    EK9 ไทร์ปอาร์ จะไม่มีซันลูปนะรับ ถ้าจะเอามาใส่ได้นะครับ ของ EK3D บอดี้จะเหมือน EK9 แต่เป็นตัว si-r กับ vi-rs ที่พี่ๆในคลับบางท่านเค้าใช้กันนะครับ ใช้แค่ครึ่งหน้า หรือ ใช้ส่วนที่เป็นซันลูป และ แปะกับหลังคาที่อยู่ที่รถ ครึ่งหน้าเช่นกัน เท่านี้ก็ได้หลังตาสวยๆแล้วครับ

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามนี้เลย :D:D

14. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    EK4 รุ่นทีซันรูฟครับ
    ตัดหลังคาของเก่ากะใหม่ เชื่อมประกบกัน
    ผ้าหลังคา ใช้ของ EK4 แปลงด้านหลัง โดยตัดขอบออกนิดนึงเพราะ EK4 ยาวกว่า รูน็อตทุกตัวเท่ากันหมด

15. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    คันนี้ตรงรุ่นเลยครับ ถ่ายมาตอนไปเมกาปีที่แล้ว เดินไปเดินมาเจอ Si เฉยเลย :D :D ถ้าไม่ติดที่ค่าขนส่งแพงหูฉี่ ผมว่ามีคนหามาขายแน่ :eek:

16. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มีเก็บของ DC2 ไว้บานนึงนานแล้วยังไม่ได้เอาไปใส่เลย สงสัยจะไม่ได้ใส่แล้วมั้ง :cry:

17. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    แล้วถ้าไม่มีโอกาศไส่ขายไปดีกว่าไหม????
    ถ้าขายขายเท่าไหร่ระจ่ะ^_^!ขอราคาไม่แรงแล้วกันอิๆๆๆๆ
    พอดีว่ามีโอกาศใส่แต่ไม่มีของน่ะ
    [email protected]<---------------------ส่งคำตอบมาแล้วกันน่ะ

18. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เหมือนได้ยินมาว่า si ใน singapore รึที่ไหนสักแห่งแถบบ้านเรา มีsunroof กระจกเขียว
    แต่ราคาก็น่าจะโหดเหมือนกันนะ ที่ได้ยินมาส่วนใหญ่ก็ ek3door ตัดต่อท่อนหลังกันซะส่วนใหญ่อะครับ:)

19. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เร็ว ๆ นี้อาจจะมีเข้ามาล๊อตใหญ่คับรอดูอีกแปบ เค้ากำลังเคลียเรื่องค่าขนส่ง

20. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถ้า 3 xxxx ตรง รุ่น รับกันได้ไหม ล่ะครับ หุหุ

มือ 2 รวมชนส่งแล้ว

21. GozilA

371
    2
    0
    3xxxx นี่ค่าของอย่างเดียวใช่ป่าวคับ

22. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    โห เพ่ชายๆๆ3xxxx เลย ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆ อยากมีตังจัดบ้างๆๆๆๆๆๆ

23. yu yu u12

882
    36
    0

ผมเขียนว่า ร่วมขนส่งแล้ว

24. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

ผมว่าราคาน่าจะแรงไปนิดนะครับ

ราคานี้บอกผ่านยังอ่ะคับ

25. yu yu u12

882
    36
    0

ผม ก็ไม่ ได้คิดว่า มันถูกเลย

แต่ จะเอาให้ตรง ขนมาจากอเมริกา

มาค่าส่งแพง ภาษี ก็โดนแน่ๆ

ไหนจะขน กลับมาบ้านอีก

อย่า เปรียนเทียบมาจากญี่ปุ่น ที่ขนผ่านตู้มาเลยครับ

ผม อธิบาย ความเหนื่อย หน่อยละกัน ถ้า ขนมา

1. หาของจาก พวกซากรถ หาแบบสภาพดีครบ

2. จ้างคนไปตัดเอง จ้างคนอเมริกาตัดค่าแรงแพง

3. ค่าขนส่งจากรัฐ ในอเมริการัฐข้ามรัฐ กว่าจะไปลงเรือ

4. เสียค่าลงเรือ ค่าบริการ เท่ากันหมด แต่ของจะ คิดเป็น ฟุตในการวาง

5. มาไทย กว่าจะออก ได้ พี่ ศุลกากร ไม่รู้จะกวนตีนอะไร เรื่องภาษี

จ่าย แบบถูกต้อง หรือไม่ถูกต้อง ก็ ลุ้นเอา หรือแล้วแต่ เส้น

กว่าจะเอากลับบ้านได้

ถ้าได้ราคาถูกๆ กัน ก็น่ายินดี ครับที่ si จะได้มีของ ตรงรุ่นไปใส่กัน

แต่ผมเช็คมา ก็ได้ประมาณนี่ ถูกกว่านี่ก็ว่าจะหามาใส่เหมือนกันครับ

26. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    เห็นด้วยครับกว่าจะใด้มา

27. GozilA

371
    2
    0
    ผมหมายความว่า ไม่รวมติดตั้งใช่ไหมครับ ไม่ได้มีเจตนาว่าแพงหรืออะไร
    เพราะผมก็พอรู้ว่าของมันหายาก ไม่ได้มีทั่วๆไปเหมือนรุ่นอื่นแต่ก็ไม่รู้จริงๆว่าราคามันประมาณไหน ขอโทษที่ถามไม่เคลียครับ:)

28. yu yu u12

882
    36
    0

แค่สื่อสารกันไม่ตรงกัน ล่ะครับ

29. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ได้มาแล้วมูลลูป dc2 จากหาดใหญ่ สดๆๆร้อนๆๆเลยยย!!!!
    ใส่เรียบร้อยเมื่อไหร่จะเอามาไห้ติและชนการน่ะคราบบบบ

30. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    จัรัร็มื่ร่กับ้ :D ส่4G63 ดี๋รื่ห้รั :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้