++ FW : เลวมาก ประจานให้ลูกมันอ่าน : เรื่องจริง ตำรวจ....ต้องอ่าน ด่วน !‏ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    จาก FW Mail นะคับ . .

ใครขับรถควรอ่านอย่างยิ่ง

ประมาณเวลา 22.30 น. ของวันที่ 9 กันยายนผมกำลังขับรถจากเซ็นทรัลพระราม 2
    มุ่งหน้ากลับบ้าน ซึ่งอยู่ พุทธมณฑลสาย 4 เลือกใช้เส้นทางปิ่นเกล้านครชัยศรีใช้ความเร็วประมาณ 120 เมื่อขับมาถึงบริเวณทางลงสะพานคู่ขนานลอยฟ้า ก็มีรถกระบะ Triton
    สีดำทะเบียน ตต 814 เปิดไฟ สูงและขับจี้ท้ายรถผมอย่างกะชั้นชิด ซึ่งผมคิดว่าคงจะแกล้งผม จึงเพิ่มความเร็วและขับหนีไป จนไม่เห็น รถคันดังกล่าวจึงรถความเร็วและขับปกติจนมาถึงทางเบี่ยงเพื่อเลี้ยวเข้า ถ. สาย 4 ผมหันไปมอง กระจกหลังเห็นรถคันดังกล่าวอีกครั้ง ซึ่งรถคันดังกล่าวปิดไฟหน้าแล่าพุ่งเข้ามาหาผมและโยกรถเข้าใส่ผม ซึ่งผมระวังตัวไว้อยู่แล้วจึงหลบได้ทันและได้เร่งความเร็วขับหนีไปอีกครั้ง ซึ่งรถคันดังกล่าวก็เปิดไฟสูง และขับไล่จี้ผมอย่างไม่ลดละ จนมาถึงทางกลับรถ ผมต้องกลับรถเพื่อที่จะเข้าซอยหมู่บ้านซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้าม
    ซึ่งมองในกระจกหลังก็เห็น รถคันดังกล่าวตามมาลิบๆ ในใจผมคิดว่าเขาคงจะแซงตรงไป
    แต่ไม่ใช่อย่างที่คิดเขากลับรถและตามผม เข้าซอยหมู่บ้าน ฝ่าป้อมยามที่คอยแลกบัตร และตามผมมาจนถึงหน้าประตูบ้าน และลงจากรถมา เป็นชาย ร่างใหญ่ 3 คนทำท่าทางเหมือนเป็นตำรวจ มีอาการเมา แล้วตะคอกใส่ผมว่า

มึงหนีกูทำไม ทำไมไม่ จอด ขอดูใบขับขี่ และจะขอค้นรถ
    ผมจึงถามว่าเป็นใครมีสิทธิอะไรจะมาค้นรถเป็นตำรวจหรื อเปล่า
    จากนั้นเขาทำท่าจะควักอาวุธที่อยู่ด้านหลัง และเดินมาผลักอกผม
    ผมจึงเดินเข้าไปจะผักอกเขาคืน แต่ เพื่อนเขา ก็เข้ามาเหมือนจะทำร้ายผม
    แต่ทันใดนั้นเพื่อนเขาก็หยุด เพราะผมหันไปด้านหลัง น้องผมและเพื่อนๆ
    ของเขาประมาณ 5-6 คน ออก มายืนถือไม้ ถือมีดอยู่หน้าประตูบ้าน เขาจึงหยุดชะงักลง
    และพูดกับผมดีขึ้น แล้วอธิบายว่าเขาหน่วยข่าวกรองพิเศษ ได้รับคำสั่งให้ติดตามรถซิ่ง ขับฝ่าไฟแดงมา จากบางใหญ่ (ซึ่งคนละทางกับผมและทางที่ผมขับมาไม่มีไฟแดงเลย)
    และเขาก็จบลงด้วยคำว่าไล่ตามผิด คัน

Mor, ST190...Set...bo และ ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    และเขาก็อ้างว่าทำไมผมไม่จอด ซึ่งจากที่ผมเล่ามาทั้งหมดข้างต้น คุณเป็นใคร
    ผมก็ว่าคงไม่จอดและถ้า จอดผมอาจจะโดนทำร้ายร่างกายหรืออย่างอื่นก็ได้ไม่มีใครรู้
    และเขาก็ขอโทษและจะกลับไป แต่ผมไม่ ยอมให้กลับ เนื่องจากในตอนที่เขาเปิดประตูรถนั้น
    ประตูรถเขาได้กระแทกประตูรถผมเป็นรอยบุบ ซึ่งผม ต้องการให้เขารับผิดชอบ แต่เขาไม่ยอมรับว่าเกิดจากรถเขา ผมจึงต้องโทรแจ้งตำรวจ เมื่อตำรวจมาก็ สอบถามเรื่องราว ต่างๆ และค้นรถเขาแต่ไม่พบสิ่งผิดปรกติ จากนั้นตำรวจได้ให้ผมและคู่กรณีไปที่ สถานี ตำรวจโพธิ์แก้วและสอบปากคำผมและคู่กรณีอีกครั้ง แต่ตำรวจกลับทำอะไรไม่ได้ ได้แต่บอกว่าไม่มีหลัก ฐานและพยายามให้ผมยอมความ ซึ่งตอนนั้นก็เป็นเวลาประมาณตีสามแล้ว ซึ่งผมดูรูปการแล้วคงไม่มีอะไร ดีขึ้นจึงได้แต่จำใจยอมความ
    จึงเกิดความรู้สึกว่าความปลอดภัยมันอยู่ตรงไหน เจ้าหน้าที่เลวๆ
    พวกนี้ยังคงลอยนวลอยู่ แล้วถ้าผมถูก เขาขับรถไล่ทันก่อนถึงบ้าน ผมอาจจะโดนรุมกระทืบแล้ว หรืออาจโดนขู่เอาเงิน ก็ได้ แล้วก็กลับบ้านนอน
    แต่มันยังไม่จบเมื่อตื่นเช้ามาผมได้ข่าวอีกว่า กลุ่มคนดังกล่าวได้กลับมาที่หมู่บ้านผมและทำร้ายร่างกาย รปภ.ของ หมู่บ้านที่ไม่ยอมให้เขาเข้าไปในหมู่บ้านผมอีกครั้ง ซึ่งผมได้ให้ รปภ.
    ไปแจ้งความเพื่อดำเนินคดี ซึ่งผล จะออกมาอย่างไร ตำรวจจะเป็นที่พึ่งของประชาชนได้หรือไม่ ยังไงผมจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

ส่วนรูปของคนกลุ่มนี้ผมได้ถ่ายภาพไว้และจะลงให้เพื่อนๆ พี่ๆ ดู ด้านล่างฮะ
    เพื่อใครอยู่แถวเดียวกับผม
    จะได้ระวังตัวไว้ฮะ

MeowRacing ถูกใจสิ่งนี้
  3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    แม่ง มั่วสุดๆ เลวชาติ

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  4. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    โชคดีที่มาถึงบ้านก่อน ถ้าเกิดจอดก่อนถึงบ้านไม่รู้จะเจออะไรบ้าง ตำรวจควรจะปกป้องประชาชนไม่ใช่หรือ !!!

5. เจ้าหน้าที่ข่าวกรองพิเศษ ฝ่ายพลเรือน

นึกว่าตัวเองเป็น FBI มั้งครับ

6. เลวยัดเล็บ

ดูท่าทางแล้ว
    สี เ ดี ย ว กั น ไม่ทำอะไรกันหรอก

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คุณทำถูกแล้วครับที่ไม่จอดถ้าเกิดจอดก่อนถึงบ้านอาจจะโดนอย่างที่คุณว่าก็ได้ครับ
    แม่งเลวจริงๆ

8. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    I เหี้ย เหี้ยจรีงๆๆ ดีนะเจอรุ่นใหญ่ หน้าแตกเลย

9. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ใหญ่คับฟ้าเหลือเกิ๊น มาเฟียชัดๆ เลวจริงๆ

10. แม่ง...เลวได้ใจสุด ๆ ครับพวกนี้ มีอำนาจเล็ก ๆ น้อย ๆ กร่างซะ

โชคดีที่มาจนถึงบ้าน และมีคนอยู่บ้านคอยช่วยอยู่ ถ้าจอดข้างทาง หรืออยู่
    บ้านคนเดียวล่ะงานเข้าชุดใหญ่แน่ ๆ ครับ

ป.ล. มันทำแบบนี้กับคนอื่นมากี่คนแล้วก็ไม่รู้

11. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    ถามเป็นความรู้หน่อยครับ เป็นหน่วยข่าวกรองเเล้วมีสิท เรียกตรวจค้นรถ หรือติดตาม จับกุมผู้ต้องสงสัยได้ด้วยหรือครับ งง ส่วนที่ตำรวจไม่ยอมเอาผิด ............................ ?? เติมกันเอาเองครับ 555

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไอ้หน้าส้นตรีน

13. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...มั่วได้ใจจริงๆเลยน่ะครับ ดีน่ะครับที่ไม่เป็นอะไร ดูจาก รูป แล้ว เหมือนจะเมามาหรือเปล่า ....ตาเยิ้ม....โชว์เก๋า.....ไม่เหมือนจะเป็นตำรวรเลย......

14. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    สันดารหมาจริงๆ........พวกนี้สักวันต้องโดนของจริง

15. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ไอสาดดดดดดดดดดดดด

เลวสิ้นดี

16. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    นี้แหละ น้า ตำรวจไทย ไม่ช่วยไรประชาชนเลย เอาแต่ กินเล็กๆน้อยๆไปวันๆ เซ็ง แทน

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

18. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    งี้เหละ

ใน Rcweb เนี่ย

มีใครเคยเห็นตำรวจ แล้วรู้สึกปลอดภัยบ้างครับ

ตัวอันตรายเรยไอ้พวกเนี่ย :D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:40:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:40:22 ----------

งี้เหละ

ใน Rcweb เนี่ย

มีใครเคยเห็นตำรวจ แล้วรู้สึกปลอดภัยบ้างครับ

ตัวอันตรายเรยไอ้พวกเนี่ย :D

19. หน่วยข่าวกรอง(ตำแหน่งระดับนี้)ได้ข่าวมาจากไหน?

ต่างจากสายข่าวตำรวจหรือป่าว?

แล้วสายข่าวตำรวจเป็นใคร?

จึงไม่น่าสงสัยที่มีพฤติกรรมแบบนี้..

bern_drangkab ถูกใจสิ่งนี้
  20. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ข่าวนี้เคยมีคนเอามาโพสไว้เมื่อนานมาแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นเจ้าตัวโพสเอง แต่สุดท้ายก็เงียบไป สงสัยทำไรไม่ได้จริงๆ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

bern_drangkab ถูกใจสิ่งนี้
  22. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เจอแบบนี้ ก็แย่เหมือนกัน ตำรวจไทย เห้อ........! ! !

23. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    รับรางวัลความเลวไป 5 กะโหลกกกกกก

24. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    สายโจร !!!!!
    ถ้ามีการรวมตัวกันขึันมาก็ึคงดี ใครโดนบัางจะไดัช่วยกันครับ

25. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    โทษนะคับเรื่องนี้นานแล้วนี่คับ เคยอ่านเมื่อหลายเดือนแล้วไม่รู้ใช่รึเปล่า พอดีจำรูปได้ แต่ยังไงก็โชคดีมากที่ไม่ได้จอดรถ ไม่งั้นไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้น แต่ แม่งไมมันใหญ่มาจากไหนวะ สาดดดดดดด

26. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    นี่หรือตรวจไทย?

27. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ด่ามันรอบสอง

28. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    เลวจิงอ่ะคับบ

29. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เลวจิงๆๆ

30. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ไม่ไหวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้