REVIEW :: ติดตั้งชุดพนักเท้าแขนแบบตั้งพื้น สำหรับ HONDA CITY

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    กลับมา Review ของตกแต่งใหม่อีกชุดล่ะครับ คราวนี้มาพร้อมกับพนักเท้าแขนแบบตั้งพื้น ตรงรุ่นครับ

ผมเคยสงสัยว่า สำหรับ Honda City จะมีพนักเท้าแทน แบบ CIVIC หรือ Accord หรือป่าว ไปค้นดูก็มีแต่ต้องซื้อเพิ่มเติม

แต่ครั้งนี้ที่ได้ของมาเป็นรุ่นที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อน เป็นแบบตั้งพื้นเลย การติดตั้งนั้นต้องมีการ ถอดของเก่าออกก่อน แล้วใส่ของใหม่เข้าไป ทำได้ไม่ยากอะไร เลย มีไขควง สี่แฉก อันเดี่ยว ทำได้ด้วยตัวเองได้ แน่นอน

ในการติดตั้งนั้น ต้องมีการจำเป็นต้อง สั่งของมา 2 ชิ้นนะครับ ตามรายการดังนี้
    item #1 : 08U90-SEL-711 ชิ้นนี้เป็นตัวหลักเลย KIT, FR ARMREST
    item #2 : 08U89-SEL-711C ชิ้นนี้เป็นฝาปิดต้องสั่งมาด้วยนะครับ KIT ARMREST LID/TR455-IVORY (สำหรับสีเบจ จะมี 2 ลายผ้านะครับอันที่ผมสั่งมาเนี้ยไม่เหมือนกับลายของติดรถ เดี่ยวลองดูในภาพแล้วกัน)

อันนี้เป็นภาพของ Part No.

อันนี้เป็นภาพของ Part เดิมที่ติดรถมานะครับ

การติดตั้ง ถอดน๊อต ตรงจุดในรูปนี้แหละครับมี 2 ตัว ข้างล่ะตัวให้ไปนั่งที่ เบาะหลังแล้วก็ถอดได้ไม่ยากนะ

ถอดออกมาแล้วได้แบบนี้แหละ

รถโป้เลย เดี่ยวหาเสื้อใหม่มาใส่ให้นะ

เสื้อใหม่มาแล้วดูดีเชียว

มองมุมนี้ก็ดูดีนะ

มี option ให้ด้วย นะเนี้ย คนนั่งเบาะหลังก็ว่างแก้วได้แล้วล่ะ

ติดตั้ง ฝาปิดเข้าไปเนี้ย ไขน๊อต 2 ตัว จบเลย ทาบให้ดูก่อน

ด้านหลังเป็นแบบนี้แหละของฝาปิด

น๊อต 2 ตัวนี้ต้องถอดออกก่อนแล้วเอา ฝาปิดทาบแล้วค่อยยึดน๊อตกลับ

ทาบแล้วจีบเลย ติดป่าว

เสร็จแล้ว ติดตั้งเรียบร้อย

ภาพการใช้งานหน่อย

หมดแล้วครับสำหรับการติดตั้ง ชุดพนักเท้าแขนแบบตั้งพื้น ใครสนใจรีบไปสั่งที่ 0 นะครับก่อนของจะหมด เพราะว่าตอนนี้ ลดราคาอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้