ใช้ปรับบูสของอะไรกันครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Mr.P, 18 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.P

Mr.P Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้กำลังเลือกอยู่ระหว่าง่ Apexi AVC-R กับ Greddy Profec Bฺ ว่าจะใส่อะไรดีสำหรับเครื่อง 3S-GTE (ST205) & ECU:power FC

2. Catster

Catster New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าจะเลือกแบบ สมบูรณ์แบบในการใช้งานจริงๆ
    คงต้อง AVC-R แล้วหละครับ สุดยอดมากๆๆ
    จูนน้ำมันก็ได้ ปรับบูสก็ได้ จอฟ้าอีกต่างหาก
    แต่ราคาแพง..มากๆๆ

ตอนแรกผมก็กะจะหามาใช้อยู่อะครับ
    แต่ขนาดของมือ2ยังปาเข้าไป 12000 เลย..อด

ส่วนตัวผมแล้ว ตอนนี้ใช้ ProficB อยู่ก็โอเคนะครับ
    ปรับง่าย...

3. Mr.P

Mr.P Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณที่ตอบครับ เท่าที่ผมดู Profeb B Spec II กับ Blitz Dual SBC เหมือนจะลูกเล่นพอๆกัน แล้วเท่าที่ถามมามีแต่คนเชียร์ Profev B II กันทั้งนั้เลย

แต่ใจผมอยากได้ AVC-R เพราะว่ามันยี่ห่อเดียวกับ Power FC แล้วก็ Timer ในรถ เลยรู้สึกว่าเข้าพวกดี (เกี่ยวมั้ยเนี้ย) ^-^

แต่ว่า Profec B II ปรับบูสได้ และยังตั้งค่าได้ 2 แบบ + เปลี่ยนบูสอัตโนมัสได้ไม่ใช่เหรอครับ แล้วแบบนี้ AVR-R ดีกว่ายังไงเหรอครับ?

4. Catster

Catster New Member Member

9
    0
    0
    ครับ

ผมใช้ตัว GReddy ProficB เฉยๆอะครับ
    ไม่ไช่ spec2 มันเป็นตัวเก่าครับ
    เลยรู้แค่การทำงานของตัวนี้อะครับ

แต่ถ้าของพี่ใช้ของเล่นต่างๆในรถเป็น apexi แล้ว
    ผมเชียร์ให้ใช้AVCR นะครับจะได้เข้าชุด สวยๆๆ
    ดูดีหน่อย จอฟ้าเนียนๆผม ก็ชอบ อิอิ

เรื่องของการทำงาน ProficB-spec2 ดีกว่า AVCR นิดหน่อยในเรื่องที่พี่พูดมาก็ไช่อยู่ครับ
    แต่เอาไปใช้งานจริงๆก็น้อยมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้