รวมรายชื่ออู่ พันธมิตร ที่เราไปเยี่ยมเยียนกันบ่อยๆแหละ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย popz_civic, 18 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EAKE

EAKE New Member Member

63
    2
    0
    ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็นอู่ของพี่ก่ำ (หรือป่าว)

2. BOY EG_Ferio

BOY EG_Ferio New Member Member

11
    0
    0
    ใช่แล้วครับ........พี่เอก

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
  4. ตองพี

ตองพี New Member Member

47
    3
    0
    แนะนำร้านฟิลม์ครับ

มนะชัยฟิล์ม อยู่ปากซอยประชาชื่น 40 ติดในห้องแอร์ ฝุ่นน้อย เจ้าของลงมือเก็บงานเองทุกจุดครับ งานเนียน 02-591-6310 / 01-9388927 ครับ

5. noo_bon

noo_bon New Member Member

38
    3
    0
    เอ๊..มันคุ้น ๆ นะ แบงค์ เหมือนจะอยู่แถวบ้านบอลเลย .. ใช่มะพี่ศาล :D

6. 4D_sir

4D_sir New Member Member

17
    4
    0
    Bear R ครับ

7. warnhub

warnhub New Member Member

4
    0
    0
    หุหุ ....เปลี่ยนตัวหนังสือม่ะ อ่านยากไปป่าว

.....แต่ ... color ดี ชอบ~ชอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2006
  8. auttll

auttll New Member Member

1
    0
    0
    อยากติดตั้งกระจกไฟฟ้า รถเตารีด eg 4 door ปี 92 ไม่ทราบมีที่ไหนแนะนำบ้าง ครับ และใช้งบเท่าไร
    ผมอยู่แถวบางกรวย ขอบคุณมากคัรบ

9. 219 service

219 service Guest

0
    0
    0
    219 service

219 ซอย ลาดพร้าว 56 ตรงข้ามโชคชัย4
    tel 02-539-1365 05-811-7955

รับแก้ปัญหารถยนต์และรับปรึกษาปัญหาเรื่องซ่อมรถให้ได้ดี ถูกต้อง ถูกจุด ไม่มั่วนิ่ม
    เครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์

10. TOUIES

TOUIES New Member Member

48
    2
    0
    ติดต่อ พี่หมี bear R เลย ครับ ของครบจัดได้งานเนียน......:eek: ........งบประมาณไม่น่าจะเกินกำลัง นะครับ ยังไงโทรคุยกะ พี่หมีดีกว่าครับ............;)

11. IntegaR

IntegaR New Member Member

2
    0
    0
    โทรไปหา P' หมี ปิดมือถือตลอดเลย จะโทรไปสอบถามราคา ติดตั้ง Sunloof ใส่ EG 4 D ซักหน่อย ใครพอทราบราคาบ้าง

12. แก่

แก่ New Member Member

19
    0
    0
    เท่าที่เคยรู้ รวมทุกอย่างแล้ว 20000 มีตังค์เหลือคับ แต่ ลองสอบถามราคาดูอีกทีแล้วกัลยย์

13. ศูนย์รวมร้านติดแก๊ส NGV / LPG / E 85 KIT ที่นี่เลย iwebgas มากที่สุดในประเทศไทย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  14. แก่

แก่ New Member Member

19
    0
    0
    Thai Engine Shop โดน ร้านนี้ โดน เนียน ครับ แถบ ดอนเมืองเชิญ พี่ต๋อยใจดี
    Auto Way เจ๋งร้านดัง คิวเอียด จะให้ดี โผล่ไปแต่เช้า
    พรเทพโช๊ค(พี่ใหม่) เนียนเหมือนกัน
    Bear R โอย อันนี้ ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ
    ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2007
  15. natawat45

natawat45 New Member Member

1
    0
    0
    ดีเลย ท่านกำลังหาร้าน ที่ทำเกี่ยวกับช่วงล่าง พอดีโชคหน้ามีปัญหา

16. fe

fe Guest

0
    0
    0
    เรื่อง over haul

อู่ไหนไว้ใจได้บ้างถ้าจะให้ overhaul เครื่อง b18 แล้วงบประมาณเท่าไหร ทำแล้วอายุการใช้งานได้อีกกี่ปี

17. tro_22

tro_22 New Member Member

1
    0
    0
    ขอเบอร์ร้าน AUTO WAY ด้วยครับ

ขอเบอร์ร้าน AUTO WAY ด้วยครับ พอดีจะไปทำประตูหลังซ้ายอยู่ๆก็เปิดไม่ได้ทั้งภายใน และภายนอก +กระจกหลังลงไม่สุด1ข้าง ลงไม่ได้ 1 ข้าง ไปทำเบาะติดฟิลม์มาพอได้เวลาเลื่อนกระจกก็ลงไม่ได้ แล้วก็จะไปทำฟองน้ำช่องลมแอร์ด้วยครับผม บ้านอยู่ฝั่งธนแถวบางบอน มีที่แนะนำไหมครับ

18. tnudate

tnudate New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ:)

19. Jate_photo

Jate_photo New Member Member

5
    0
    0
    หาอู่ซ่อมเครื่อง B16A คับผมอยู่หน้ารามคับผม

มะรู้จักทางเลยคับผม พอดีเพิ่งมาจากสงขลาคับ พี่ช่วยแนะนำด้วยคับ
    เครื่องอืดๆ เร่งแล้วมันตันๆอะคับ เทคก็ไม่เปิด
    ติดแก็สแบบหัวฉีดคับ แต่ตอนขับน้ำมันก็ไม่แรงขึ้งเลยคับ

20. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ฝีมือดี ราคาย่อมเยา

แนะนำอูพี่ก่ำครับ:D

21. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
    ::รับประกบฝาสูบ Honda คาบิว เป็น VTEC หรือ หัวฉีด เป็น VTEC::

::รับประกบฝาสูบ Honda คาบิว เป็น VTEC หรือ หัวฉีด เป็น VTEC::

ผลงานที่ออกมา
    1.ระบบ VTEC ทำงาน เดินสายครบ สามารถตรวจสอบได้ด้วย Software Honda มีรายงานการตรวจเช็ค ระบบสายไฟ เซนเซอร์ทุกตัว
    2.ลูกสูบไม่แตกไม่ทะลุ
    3.ฝาสูบไม่โกร่ง กรณี ปั๊มน้ำหรือหม้อต้องน้ำต้องแก้ไขจะแจ้งทราบก่อน
    4. ควันไม่ขาว กรณีต้องเปลี่ยนแหวนจะแจ้งทราบก่อน
    *รับประกัน 6 เดือน / ในระยะทาง 5,000 Km
    **งานประกบฝาสูบ ส่วนใหญ่ทำกันแล้วงานมักไม่ค่อยจบ ลูกสูบแตก หรือทะลุบ้าง ไม่ก็ควันขาว ระบบ VTEC ไม่ทำงานบ้าง แต่ของเรารับประกันผลงานครับว่าจบแน่นอน

ดูแผนที่ร้านและรายละเอียดได้ที่ http://servicehonda.page.tl/

22. Arakorn

Arakorn New Member Member

10
    0
    0
    ราคาวางเครื่อง+ ทำไฟ ไล่ระบบใหม่ประมาณเท่าไหร่ได้ครับ

ราคาวางเครื่อง+ ทำไฟ ไล่ระบบใหม่ประมาณเท่าไหร่ได้ครับ
    พอดีรถผมใช้อยู่ต่างจังหวัด ไปทำมาแล้วช่างทำมาไม่ดีเลย เสียตังก็แพง เลย อยากแก้ใหม่ ที่ไหนทำให้ได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เอาอู่แถวรามินทรานะครับ

23. ReGent Mania

ReGent Mania New Member Member

9
    0
    0
    ขอแนะนำอู่ด้วยคับ อยุ่แถว แบริ่ง 16 อู่ Soch Engine Shop รับวางเครื่อง โมดิฟาย honda
    ทุกรุ่นคับ หรือ อู่ พี่ตั้ม ses ตาตั้ม ตาตี่ ขับตาโต อะคับ เบอร์ติดต่อนะคับ 0866230560
    คัยอยุ๋แถวแบริ่ง ศรีนครินทร์ก็ลองเข้ามาดูละกันค้าบ ทำทั้งแคมเดี่ยว แคมคู่นะคับ

24. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    อู่ T and Tดีไหมอะ

คือว่าผมได้โทรคุยกับทางอู่ครับว่าจะเอารถไปทำเครื่องเลยอยากทราบว่าอู่นี้เขาดีไหมใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับอยู่แถวเชียงกงบางนาอะครับแบบว่าอยู่ต่างจังหวัดอะครับจะเอารถไปทำอะครับจะได้ไม่โดนฟันอะขอบคุณครับ

25. vane1

vane1 New Member Member

3
    0
    0
    พอดีผมได้เสา half มา 1 ต้น ช่วยแนะนำอู่หน่อยนะคับ ผมอยู่แถวพระประแดงคับ

26. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    p-race แรงจริงคับ

27. songvuth

songvuth New Member Member

18
    0
    0
    อยากทราบว่าประตู civic eg d3oorกับcivic coupe ej1 เท่ากันไหมครับช่างอู่ไหนทราบรบกวนตอบหน่อยหรือที่อู่มีของราคาไม่แพงติดต่อมาครับ วุธ 0819444159

28. avesta

avesta New Member Member

17
    0
    0
    อู่ GT AUTO GARAGE

29. Baitong333

Baitong333 New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้