มือใหม่ ใช้ e30 เครื่อง m40+lpg ขอถาม

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย tapsuper, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tapsuper

tapsuper New Member Member

3
    0
    0
    เรื่องของเรื่อง ตอนนี้ รถผม กิน แก๊ส จุมาก ตก กิโลเมตรละ 2บาทกว่า ก็พยายามจะจูนแก้ ไข (เป็นแก๊สระบบ mixer) คราวนี้ ผมสังเกตุ เห็นว่า เข็มวัด อัตราส่วนผสม เชื้อเพลิง L/100KM วัด ได้ถึงสุดค่า คือ เลข30 ตลอดเลยไม่ว่าจะเปิดระบบแก๊ส หรือ ใช้ระบบน้ำมันอยู่ ผมเลยสงสัยว่า เครื่องรถผม มีปัญหา ไรผิดปกติไหม เซนเซอร์ตัวไหน บกพร่องหรือเปล่า จะแก้ไขยังไงดี ตอนนี้ เจอค่าแก๊ส แพงพอกะน้ำมันเลย ไม่รู้จะแก้ยังไง

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ไม่ทราบว่าเคยจูนแอร์โฟร์ของเครื่องบ้างยังครับ
    ถ้ายังหาผู้ชำนาญการด้านนี้จูนให้ดูครับ พี่ๆในครับนี้ก็จูนกันได้หลายคนครับ

รองๆโทรปรึกษาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้